• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(6 May 09) Atom Life WM6.5 21222 WWE đã có bản beta8

hienduc

Mình cũng ko bít nữa. Thấ người ta gọi tới ma ko thấy lưu gì hết. Đổi wa original thì lại ok mọi thứ.

syhieu

Mình up đến đoạn factory default thì đứng hẳn. Mình chỉ down bản LIte, ngoài ra không có SDautorun. THử dùng máy khác gọi vào, vẫn nghe thấy đổ chuông, nhưng máy mình thì không có 1 thay đổi gì (không sáng đèn, không chuông).
Bây giờ làm thế nào?

syhieu

Phù, tớ làm được rồi. Hóa ra format thẻ sai định dạng FAT32. Lúc chiều lại làm hỏng 1 cái thẻ nữa mới tệ chứ.
Nhận xét: bản này vuốt không mượt lắm nhỉ.

hienduc

Mình thấy mọi thứ đều rất ok mà, touch nhẹ, mượt chạy còn hơn bản 7 nữa, như ngựa ấy, ram rất tốt :D

QuangThang89

Sau 1 đêm xài bản Ext, ko hiểu vì sao sau khi SR máy thì tin nhắn ko cánh mà bay :-??, mọi người có bị trường hợp như mình vậy ko nhỉ, còn về Call Log thì vẫn bình thường, lưu giữ số ok.
Phù, tớ làm được rồi. Hóa ra format thẻ sai định dạng FAT32. Lúc chiều lại làm hỏng 1 cái thẻ nữa mới tệ chứ.
Nhận xét: bản này vuốt không mượt lắm nhỉ.
Bản này touch rất mượt đó bạn, bạn thử HR máy lại xem sao đi nha, thân :)

baokhi

Bản này lướt web hơi chậm. IE xử lý trang web như máy để bàn, view cả trang chữ nhỏ, mình tìm mãi mới được nút zoom. có thể là tại Wifi chỗ mình bị chặn bởi bức tường bên cạnh, ăn trộm từ quán cafe gần nhà mà :D

hienduc

Đấy quangthang89 mình cũng thế đấy với lại tin hiển thi lung tung lam ko theo trật tự gì cả nên mình về original cho nó lành:D

spritetth

kinh nghiệm của mình là bây giờ cứ uprom thì tháo sim ra cho lành, up xg lắp sim vào, đỡ các trục trặc về phần Phone

beanbechoi

ôi trời ơi sau khi up rom này mình gọi điện là máy tự động tắt bản Radio cũng bị thay đổi làm sao đây quay trở lại bản 6.1 TMM thôi

hienduc

ôi trời ơi sau khi up rom này mình gọi điện là máy tự động tắt bản Radio cũng bị thay đổi làm sao đây quay trở lại bản 6.1 TMM thôi

Bạn nói sao đấy chứ bản này tuyệt lắm mà mình ko hề bị như bạn nói. Hay bạn thử hard reset lai xem thế nào.:D

QuangThang89

kinh nghiệm của mình là bây giờ cứ uprom thì tháo sim ra cho lành, up xg lắp sim vào, đỡ các trục trặc về phần Phone
Ko cần thế đâu bạn àh, phone trở ngại phần lớn là do radio thui

beanbechoi

máy của mình nó báo Radio là AL1_KLNC2340_070905_RS001 có ai có radio giống tui không vậy. sau khi sosf reset thì đến nửa chừng thì tắt máy khổng thể mở lại được muốn sosf reset thì phải cắm sạc mới làm được. ai biết chỉ tôi cách khắc phục với tôi đã cài lại bản gốc từ web seeo2.com nhưng cũng chẳng khắc phục được nhiều có khi đang gọi điện thoại thì tắt máy nếu muốn mở lại thì phải cắm sạc. có ai rành ko cứu với

QuangThang89

máy của mình nó báo Radio là AL1_KLNC2340_070905_RS001 có ai có radio giống tui không vậy. sau khi sosf reset thì đến nửa chừng thì tắt máy khổng thể mở lại được muốn sosf reset thì phải cắm sạc mới làm được. ai biết chỉ tôi cách khắc phục với tôi đã cài lại bản gốc từ web seeo2.com nhưng cũng chẳng khắc phục được nhiều có khi đang gọi điện thoại thì tắt máy nếu muốn mở lại thì phải cắm sạc. có ai rành ko cứu với
Phiên bản radio của bạn giống với phiên bản radio của mình đó, đây là bản radio của rom WM6 được down trên trang seeo2.com, đây là bản radio theo mình là ổn định nhất sóng gió khi nào cũng full cả :D.
Tình trạng máy bạn khi SR mà ko vào được chắc chắn là do pin, bạn kiểm tra xem khi SR mà máy ko lên lúc đó pin còn mấy %, bạn hãy kiểm tra pin máy và hãy thử với 1 viên pin khác thử xem, chúc vui :)

beanbechoi

mình đã cố gắng thử rồi pin trước khi SR thì mình để ý thấy pin là 90% lận vậy mà ko thể SR dc. nó hiện lên cái màn hình màu đỏ rồi tắt ngủm luôn

QuangThang89

mình đã cố gắng thử rồi pin trước khi SR thì mình để ý thấy pin là 90% lận vậy mà ko thể SR dc. nó hiện lên cái màn hình màu đỏ rồi tắt ngủm luôn
Bạn hãy thử up lại rom 1 lần nữa xem sao :-?
Ko bít build này sao mà cứ SR là bị mất tin nhắn, tin nhắn nào để lâu chưa xóa khoảng 1h mà chưa SR thì vẫn ko mất nhưng những tin nhắn vừa tới thử SR 1 cái là mất tiu, chán ghê

hienduc

Sao bạn ko thử bản original đi??? Bên XDA noi bản original ổn định lắm đấy. Mình dùng thấy cũng ok lắm. Ko co hiện tượng như bạn nói mỗi tội Ram ít quá thôi dù đã chỉnh Ram đủ kiểu rùi. :D

QuangThang89

Thì mình đang xài bản Original đây, ko hiểu sao cứ bị như thế
@hienduc: bạn hãy thử nhận 1 tin nhắn, tin nhắn vừa gửi đến máy bạn xong, bạn đọc xong xuôi rùi thì hãy chọt SR, sau khi SR bạn kiểm tra lại xem trong hộp thư có còn tin nhắn mới nhận hồi nãy ko, ở đây mình chỉ chú ý đến tin nhắn mới nhận mà chọt SR liền, còn những tin nhắn mình nhận được trước 1h (trong suốt thời gian đó chưa SR) sau 1h mình SR thì nó ko mất, nói chung là chỉ bị mất tin nhắn vừa nhận được thui, bạn thử nghiệm giùm mình xem máy bạn có bị trường hợp giống mình ko, thanks bạn trước :)

hienduc

uhm cũng bị mất đấy bạn àh. Mà hình như hồi đó mình dùng rom 6.1 của bác Mẫn cũng bị cái này. Làm phải nhờ người ta gửi tin lại vì chưa kịp đọc đã treo máy đành ngậm ngùi soft reset, reset xong mất tiu. :D

DUYAT

ban spritetth nói đúng đấy, minh cung cho vao the nhớ là đọc duoc file mp3