• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

alanlee

Bác này 5 sao mà sao nói câu nghe chán thế! :(. Mấy mem mới nhìn thấy bác phán thì còn nhiệt huyết đâu mà phấn đấu! Cài rất đơn giản mà bác. E cài cái một là xong. Leo512 mà bộ nhớ trong vẫn 1ghz như thường.;;). Chỉ cần đọc và hiểu những kỹ ji mình đang làm là ok ngay mừ.

Mình lùng bùng với hướng dẫn bằng tiếng Anh, nào là chỉnh này bằng 4 sau khi reboot lại thì fari chỉnh thế này nọ ( nếu đơn giản cài theo cách thông thường thì không nói lầm gì :( ).

Giá mà ai đó dich giỏi hướng dẫn đầy đủ như trong đó thi tốt.

Mong bạn nói cách bạn cài cho mọi người tham khảo =D>

P/S : 5 sao thì không có nghĩa là nhiều kinh nghiệm gì cả, tớ xì pam nhiều đấy :D

Đọc cách cài dặt cho thằng quỷ này, lọạn cả lên :|, cuối cùng tự hỏi : sao lại phải làm khổ mình thế nhỉ :D

Chuyển qua cái khác cho đỡ mệt >:)

Mình cài với ext4 thì Internal Memory đạt 375MB.
Bác nên update lên update mới nhất, sau đó chỉnh config.txt là format_ext4=9. Save lại, boot xong cho máy boot lại 2 lần sẽ hiện ra Internal Memory 375MB

dinhviethunghp

Mình cài NAND, loay hoay mãi, sau chia thẻ ext2=1024M, sau khi cài xong internal memory đạt trên 700Mb. Bác chủ thớt update cách upgrade bản mới cho anh em thử coi sao

lungtungbeng

Đã cập nhật bản Update

Thấy các bạn than phiền nhiều về bản này. Nhưng cá nhân tôi và nhiều người khác lại thấy bản này rất tốt.
Vậy thì vấn đề ở đâu? Chỉ là ở chỗ cài đặt và tinh chỉnh đã đúng cách chưa thôi

Chuẩn man^^

Mình cài NAND, loay hoay mãi, sau chia thẻ ext2=1024M, sau khi cài xong internal memory đạt trên 700Mb. Bác chủ thớt update cách upgrade bản mới cho anh em thử coi sao

:-?Cái này update trên NAND thì khả năng phải Up lại bản Rom này, update như cách ở bài 1 nhé

hình như cài trên máy đều gặp trường hợp này, phải cài trên thẻ nhớ mới trống Ram hay sao ấy, tui cũng vậy neh, lọ mọ mãi vẫn không sao làm free RAM nhìu lên dc. hic hic.

Dùng trên thẻ nhớ nhanh hơn dùng NAND chứ bác (với điều kiện thẻ nhớ ngon ngon tí)

Mình lùng bùng với hướng dẫn bằng tiếng Anh, nào là chỉnh này bằng 4 sau khi reboot lại thì fari chỉnh thế này nọ ( nếu đơn giản cài theo cách thông thường thì không nói lầm gì :( ).

Giá mà ai đó dich giỏi hướng dẫn đầy đủ như trong đó thi tốt.

Mong bạn nói cách bạn cài cho mọi người tham khảo =D>

P/S : 5 sao thì không có nghĩa là nhiều kinh nghiệm gì cả, tớ xì pam nhiều đấy :D

Bác toibo đã nói rõ rồi mà: Tải ROM về máy tính (ko chỉnh sửa ji hết nha). Cài đặt Magldr 1.13. Tạo folder DL_Desire trên root SD card rùi chép data.img 1ghz vô đó. Kết nối HD2 với máy tính. Chạy intall.exe trong file ROM tải về.

alanlee

Mình cài với ext4 thì Internal Memory đạt 375MB.
Bác nên update lên update mới nhất, sau đó chỉnh config.txt là format_ext4=9. Save lại, boot xong cho máy boot lại 2 lần sẽ hiện ra Internal Memory 375MB

Sao 02 số Internal Memory lệch nhau dữ vậy, có phải kaiba_seto2004 chia ext4 nhỏ quá chăng :-/

Đã cập nhật bản Update

Bác toibo đã nói rõ rồi mà: Tải ROM về máy tính (ko chỉnh sửa ji hết nha). Cài đặt Magldr 1.13. Tạo folder DL_Desire trên root SD card rùi chép data.img 1ghz vô đó. Kết nối HD2 với máy tính. Chạy intall.exe trong file ROM tải về.

Bạn có thể nói chi tiết tí không, có chia ext4 cho thẻ không :-/

ngominhvuarch

Dùng trên thẻ nhớ nhanh hơn dùng NAND chứ bác (với điều kiện thẻ nhớ ngon ngon tí)
Mình lỡ cài trên máy rồi, bi h cái internal phone storage nó chỉ có hơn 60MB, mình tinh chỉnh nó thế nào cho có dung lượng lớn hơn để cài nhìu đây vậy bác ??

Sao 02 số Internal Memory lệch nhau dữ vậy, có phải kaiba_seto2004 chia ext4 nhỏ quá chăng :-/

Vì mình ko chia thẻ bằng phần mềm ngoài hay bằng CWM. Mình chia trực tiếp bằng ROM với config.txt là format_ext4=9. Mặc định ROM sẽ tạo ra 3 phân vùng trên thẻ: 1 phân vùng FAT32 chứa dữ liệu, 1 phân vùng ext4 512MB và 1 phân vùng swap dung lượng tự điều chỉnh.
Mà mình thấy 300MB cũng dư xài rồi, cần chi nhiều.

lungtungbeng

Mình lỡ cài trên máy rồi, bi h cái internal phone storage nó chỉ có hơn 60MB, mình tinh chỉnh nó thế nào cho có dung lượng lớn hơn để cài nhìu đây vậy bác ??

Theo cách của bác Toibo nói thì không chia ext4 mà dùng data.img bác ạ

haihapc22

bạn dùbg leo 512 fai ko,nếu fai? thì do bạn chưa chỉnh lại config để data chạy trên thẻ,mới có dung lượng trống mhieug

alanlee

Vì mình ko chia thẻ bằng phần mềm ngoài hay bằng CWM. Mình chia trực tiếp bằng ROM với config.txt là format_ext4=9. Mặc định ROM sẽ tạo ra 3 phân vùng trên thẻ: 1 phân vùng FAT32 chứa dữ liệu, 1 phân vùng ext4 512MB và 1 phân vùng swap dung lượng tự điều chỉnh.
Mà mình thấy 300MB cũng dư xài rồi, cần chi nhiều.

Theo cách của bác Toibo nói thì không chia ext4 mà dùng data.img bác ạ

Mình sử dụng HD2 EU và thích cài nhiều đồ chơi không nhẹ của iPhone để đi lòe các cuồng tín ít hiểu biết của IP :)) với lợi thế màn hình áp đảo ( vì hơi bực mình mấy chú gân cổ bênh vực IP này mặc dù mình vẫn có 01 ẻm IP >:) ) nên cần nhiều dung lượng chính. Hơn nữa, cũng để trải nghiệm hàng loạt các app của nó để đỡ mất công tính toán chi li khi dung lượng eo hẹp.

Do bản ROM này đa dạng cách up và tiếng Anh cũng là 01 rào cản không nhỏ với mình ( có lẽ thêm 01 số ít AE trong forum ? ) nên thiết nghĩ, với bản ROM này có nhiều cách up ROM và nhiều điểm đặc biệt như thế, nếu thời gian cho phép, bác chủ topic lungtungbeng mà cập nhật luôn các cách cài thì hay quá =D>

Bản Rom này có vấn đề nho nhỏ như sau:
Chưa update lên mới nhất sẽ ko dùng format_ext4=9 đc.
Dù đã config đúng nhưng lần đầu boot vẫn sẽ ko hiện ra a2sd chỉ tới khi boot lại 2 lần.

ngominhvuarch

bạn dùbg leo 512 fai ko,nếu fai? thì do bạn chưa chỉnh lại config để data chạy trên thẻ,mới có dung lượng trống mhieug

đúng rồi, mình dùng HD2 512MB, mà chỉnh lại thế nào đây, trong DL_Desire ko có file config thì mình phỉa tự tạo với nội dung gì đây, bạn có thể hướng dẫn cụ thể chút ko, tại cũng mới làm quen với HD2 thôi ah ( chính xác là smartphone :D )

tuan1302

Bản này khá đẹp nhưng ram free hơi ít tầm 200mb nên lâu lâu hơi giựt, cài nand thì ok. Vẫn còn lỗi font tiếng việt copy font vào system thì lúc vào setting ko còn thấy chữ nữa chỉ thấy symbol thôi @@ai giúp em với

lungtungbeng

Bản này khá đẹp nhưng ram free hơi ít tầm 200mb nên lâu lâu hơi giựt, cài nand thì ok. Vẫn còn lỗi font tiếng việt copy font vào system thì lúc vào setting ko còn thấy chữ nữa chỉ thấy symbol thôi @@ai giúp em với
Em dùng bình thường không thấy lỗi lầm gì cả. Hix.. Bệnh bác gặp thì đúng là bệnh lạ rồi, vì tất cả các bản Sense đều hỗ trợ rất tốt font tiếng Việt mà

giangdong_vnn

Em cài bản này qua MAGLD nói chung là ok mượt ít hao pin, internal phone storage trống 700MB nhưng vẫn bị lỗi font tiếng Việt. Đang quen dùng Miui danh bạ tìm số rất đơn giản sang đây thấy cái danh bạ tìm số liên lạc khó quá. Cài đặt các soft nó vào hết giao diện chính bất lợi quá, có ưu điểm về bộ nhớ trong nhưng vẫn phải quay lại với Miui thôi

lungtungbeng

Em cài bản này qua MAGLD nói chung là ok mượt ít hao pin, internal phone storage trống 700MB nhưng vẫn bị lỗi font tiếng Việt. Đang quen dùng Miui danh bạ tìm số rất đơn giản sang đây thấy cái danh bạ tìm số liên lạc khó quá. Cài đặt các soft nó vào hết giao diện chính bất lợi quá, có ưu điểm về bộ nhớ trong nhưng vẫn phải quay lại với Miui thôi

Hix.. Em cá là không có 1 bản Rom nào có chế độ quay số thông minh như của Sense, tìm danh bạ cũng rất đơn giản. bác chỉ cần nhấn phím gọi rồi ấn vào cái "Nhập tên hoặc số - chạm để xem mẹo quay số thông minh" ở ngay trên bàn phím số, nó sẽ hướng dẫn cho bác cách quay số thông minh

ngocgioi1986

Ủa, sao mình sài bản này bị mất font tiếng Viet rồi, tại sao vậy nhỉ, sài mấy bản trước vẫn ok mà. :(

tuan1302

Mình cũng bị lỗi font, chán ghê bản này đẹp z mà ko đc xài. Copy font vô system/fonts thì lỗi rom lun ko boot đc. H phải làm sao mấy pro