• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

videolan

Mình cũng bị lỗi font, chán ghê bản này đẹp z mà ko đc xài. Copy font vô system/fonts thì lỗi rom lun ko boot đc. H phải làm sao mấy pro
Làm như mấy pro chỉ ở trang trước là ok mà! theo đó mình làm thế này: dùng root explorer xóa thư mục fonts trong system, sau đó back lại sd card copy folder fonts đã fix và paste vào system , restart lại máy (tắt máy, bật lại) là ok, bản Rafipigna cũng làm vậy, còn ko được thì làm theo cách cũ mất công hơn: vào folder Fonts đã fix, bấm giữ vào từng font một, chọn move và paste nó chép đè lên font trong system/fonts - tắt+bật lại máy là ok. (để cho nhanh, mình chép fonts đã fix vào system, nó sẽ tự nhảy folder này vào trong system/fonts, từ đó move nó ra ngoài sẽ nhanh hơn và không bị mất fonts fix , move xong còn cái thư mục trống thì xóa nó đi là ok)
Cả bản này và bản Rafipigna chạy đều good (bản này có vẻ mượt như WP7) bỏ chi uổng vậy! (nhớ là trong root explorer phải bấm cho nó sang R/O - thanks dungphp- nếu vẫn không chép vào system được thì bấm sang R/O xong restart lại máy thì chép được)

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan_vnn1209

Các bác cho em hỏi ké chút xíu. Số là cái thẻ của em là loại Sandisk đi kèm theo máy. Em tải SD tool ở chợ về thì nó báo tốc độ đọc lên đến 12mb/s :| trong khi trên thẻ có con số 2 nằm chình ình. Vậy là sao ạ?
Còn cái danh bạ của em trên Gmail nó bị lỗi font tiếng việt, cứ chỗ nào có dấu là thành ? hết. Bác nào biết vụ này chỉ em chỉnh lại với ạ.

videolan

xóa hết sd đi rồi chép rom vào lại, cho chạy lại là được thôi mà. mình gà nhép mà cũng làm được mà, cố lên! hehehehe

tuan1302

Mình cài nand mà. Xài thử bản sd thấy giựt lắm ko mượt bằng bản nand. H ko boot đc lun phải xài đỡ bản darkstone sd. Khổ quá @@

lmtuan_vnn1209

Các bác ơi sao em cài bản 4.3 mà lúc gọi bị tiếng éo éo như robot là sao nhỉ? Em dùng ROM WM HD2_A66_C5_ANDROID_DUAL_BOOT_v03_PV cài an đờ roi chỉ mỗi bản này là bị cái lỗi gọi ~X(

Tự nhiên nó được lại rồi, chỉ bị mỗi cuộc đầu tiên thôi. Mừng quá:)

Chỉnh sửa cuối:

dinhviethunghp

Làm như mấy pro chỉ ở trang trước là ok mà! theo đó mình làm thế này: dùng root explorer xóa thư mục fonts trong system, sau đó back lại sd card copy folder fonts đã fix và paste vào system , restart lại máy (tắt máy, bật lại) là ok, bản Rafipigna cũng làm vậy, còn ko được thì làm theo cách cũ mất công hơn: vào folder Fonts đã fix, bấm giữ vào từng font một, chọn move và paste nó chép đè lên font trong system/fonts - tắt+bật lại máy là ok. (để cho nhanh, mình chép fonts đã fix vào system, nó sẽ tự nhảy folder này vào trong system/fonts, từ đó move nó ra ngoài sẽ nhanh hơn và không bị mất fonts fix , move xong còn cái thư mục trống thì xóa nó đi là ok)
Cả bản này và bản Rafipigna chạy đều good (bản này có vẻ mượt như WP7) bỏ chi uổng vậy! (nhớ là trong root explorer phải bấm cho nó sang R/O - thanks dungphp- nếu vẫn không chép vào system được thì bấm sang R/O xong restart lại máy thì chép được)

Mình cài font hệ thống hiển thị TV khi lướt nét thì không vấn đề gì nhưng không biết làm thế nào để hiển thị TV ở các file .doc, .xls.. Có cao thủ nào chỉ giùm với.

lmtuan_vnn1209

Bác lungtungbeng ơi bác dùng bản này thấy hao pin không? Em để máy từ 11h đêm đến 5h sáng mà hao tới 40% Đã dùng task killer trước đó rồi mà hao pin quá :(

ngominhvuarch

Bác lungtungbeng ơi bác dùng bản này thấy hao pin không? Em để máy từ 11h đêm đến 5h sáng mà hao tới 40% Đã dùng task killer trước đó rồi mà hao pin quá :(

sao kì thế bạn, mình để 12h tối đến 7h sáng hết có 4% pin thôi !!!

alanlee

Các bác cho em hỏi ké chút xíu. Số là cái thẻ của em là loại Sandisk đi kèm theo máy. Em tải SD tool ở chợ về thì nó báo tốc độ đọc lên đến 12mb/s :| trong khi trên thẻ có con số 2 nằm chình ình. Vậy là sao ạ?
Còn cái danh bạ của em trên Gmail nó bị lỗi font tiếng việt, cứ chỗ nào có dấu là thành ? hết. Bác nào biết vụ này chỉ em chỉnh lại với ạ.

Class 2 là chỉ số write chứ không phải chỉ số read ;;)

nilt02

Bản Update DLZ_update_20110307-2034: http://www.mediafire.com/?d0c066fmp6k4keu
(Cách update cũng như các bản update trước: unrar được 2 folder: Desire_DL và Update_DL, copy cả 2 vào SD Card)

Bác nào có thể hướng dẫn thêm đc ko ạ, em giải nén ra rồi mà có thấy update đc đâu, chạy trên SD chứ có CWM recover đc?

lmtuan_vnn1209

sao kì thế bạn, mình để 12h tối đến 7h sáng hết có 4% pin thôi !!!
Em chẳng biết tại sao lại vậy, đêm qua em "oánh răng" sạch sẽ rồi để máy đó và đi ngủ, 2h30 dậy coi đá bóng xong thì thấy nó còn nhiêu đó pin :-?? . Bộ nhớ free ít, chạy đôi lúc lag và đặc biệt là tắt máy đi (hoặc máy nó tự tắt vì hết pin) thì không boot android lên được nữa, bắt buộc phải vào WM. Có cao thủ nào giúp em vụ này với chứ không lẽ cả đời không được restart máy sao ~X(. Em đang dùng bản ROM HD2_A66_C5_ANDROID_DUAL_BOOT_v03_PV của bác Ancola, radio 2.10.50.

P/S: Bác ngominhvuarch dùng bản ROM WM nào vậy ạ?

binht611

Em chẳng biết tại sao lại vậy, đêm qua em "oánh răng" sạch sẽ rồi để máy đó và đi ngủ, 2h30 dậy coi đá bóng xong thì thấy nó còn nhiêu đó pin :-?? . Bộ nhớ free ít, chạy đôi lúc lag và đặc biệt là tắt máy đi (hoặc máy nó tự tắt vì hết pin) thì không boot android lên được nữa, bắt buộc phải vào WM. Có cao thủ nào giúp em vụ này với chứ không lẽ cả đời không được restart máy sao ~X(. Em đang dùng bản ROM HD2_A66_C5_ANDROID_DUAL_BOOT_v03_PV của bác Ancola, radio 2.10.50.

P/S: Bác ngominhvuarch dùng bản ROM WM nào vậy ạ?

bác thử dùng bản wm omega va radio 2.14 or 2.15 xem, mình thấy bên xda họ nói 2 bản này chạy với androi rất tốt.
hình như bản dl 4.32 này bị lag khi cài ứng dụng market hay sao ấy các bác ạ!

nguyenvietcttt

MÌNH DÙNG BẢN SuperRam DL Desire v4.32.44.12 trên sd song song với wp7 nhưng mình thấy máy bị lổi thời tiết không cập nhật được và rất nhanh hết pin ( mình dùng cả pin zin , và pin dung lượng cao ) , bây giờ mình muốn thay đổi kernel thì bản kernel nào là thích hợp , ít hao pin , ít nóng máy , máy mược hơn ... nhờ các bác hướng dẩn nhé :-?

videolan

MÌNH DÙNG BẢN SuperRam DL Desire v4.32.44.12 trên sd song song với wp7 nhưng mình thấy máy bị lổi thời tiết không cập nhật được và rất nhanh hết pin ( mình dùng cả pin zin , và pin dung lượng cao ) , bây giờ mình muốn thay đổi kernel thì bản kernel nào là thích hợp , ít hao pin , ít nóng máy , máy mược hơn ... nhờ các bác hướng dẩn nhé :-?

Mình cũng dùng // wp7 bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 này, pin standby 2-4ma, bật wifi thì 4-6ma (trong khi các bản khác nếu bật wifi không dưới 60ma, dù đã restart nhiều lần) memory trống ~200, nếu dùng memory boost thì còn dư 270-290mb, thời tiết cập nhật vù vù mà không cần cài update gì hết. Mình chia thẻ ở bước 5 theo cách của Mr PDA (chia ext3 và lunux swarp (80mb) còn chia thành 2 partions thì ko vào được. copy file config.txt và data.img 1g vào là chạy thôi.