• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

stone0_0heart

E o Set được hình nền màn hình Lock... Và o cài được nhạc chuông SMS...
Bản của bác Quang em Copy vào thư mục gốc thẻ nhớ là chọn được nhưng bản của bác Ân tìm hoài o ra...
Em mong được giúp đỡ....

1. Từ Màn hình Home bạn chon menu sẽ được như hình dưới, bạn chọn setting

Tiếp theo chọn Original flip clock bạn sẽ được đồng hồ như bạn muốn hoặc chon các kiểu khác hay tải các file cab về cài theo ý bạn nếu như bạn không thích đồng hồ mặc định của Rom

2. Để thay nhạc chuông SMS bạn vào start=> setting=> Sound & Noitifications.
sang tab Noitification trong phần Event chọn Messeger: New messeger
rùi chon nhạc bạn thích trong phần Play sound có thể kích hoạt thêm rung! ( Nhạc SMS phải ngắn gọn định dạng mp3 đặt ở thu mục gốc trên thẻ nhớ hay thư mục windows )
3. Để thay hình nền màn hình lock bạn vào setting => personallize => Lock screen wall. Tới đây chắc bạn biết phải làm gì rùi!!

song_ngu

Thấy có bác bảo dùng bản có HTC Messenger thì thỉng thoảng bị trường hợp nhắn tin đi nhưng bên kia ko nhận được hoặc người khác nhắn đến mình ko nhận được. Có phải vậy ko ạ??

Mình cũng xài bản có HTC Messager nhưng k bị tình trạng vậy.;;)

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeck132

Cám ơn anh... Em làm được rồi...
Em xin hỏi 1 lần nữa thôi ạ
Đó là em thấy trong ROM có sẵn VNkeyB...
Nhưng em o biết cách kích hoạt để sử dụng...
Em cũng baật lên nhưng vào bàn phím thì vẫn chỉ có ABC và chế độ T9... Híc...
Em o thấy có EN & VN như các bác !

Híc, mà o biết em nghịch kiểu gì, bây giờ chữ đầu dòng cũng o viết hoa, mà sau dấu chấm cũng o viết hoa luôn... :((

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Cám ơn anh... Em làm được rồi...
Em xin hỏi 1 lần nữa thôi ạ
Đó là em thấy trong ROM có sẵn VNkeyB...
Nhưng em o biết cách kích hoạt để sử dụng...
Em cũng baật lên nhưng vào bàn phím thì vẫn chỉ có ABC và chế độ T9... Híc...
Em o thấy có EN & VN như các bác !

Bên cạnh hình bàn phím có mũi tên nhỏ! Bạn ấn vào đó rồi chon bàn phím bạn cần!!

dungo81

ò. T-mobile của mình, nếu dùng rom ship vẫn vào yahoo messenger chát bình thường mà.nhưng các bản rom này ko thấy có IM.
- Oh... kon T-Mo của mình lúc trước cũng use đc soft này, nhưng giờ ko thấy ROM cook nào hay ai giới thiệu soft này cả ! phải use IM+ lite :-/

tuanbeck132

1. Từ Màn hình Home bạn chon menu sẽ được như hình dưới, bạn chọn setting

Hì, bác có ít đồng hồ đó o?
Em tìm hoài o ra.... O biết tìm theo tên như nào?
Bác có Send cho em xin một ít nha?
Thanks bác nhìu nhìu !

Bác cho em hỏi thêm là bản của bác Quang em xài lúc mở bàn phím thì có hiệu ứng thời tiết rất đẹp (Mây bay, sấm sét... :D), em rất thích kiểu đó, UP bản bác Ân thì Skin, iCon... Rất là đẹp nhưng hiệu ứng thì em o thấy có, híc....

Hay là chưa bật hay là bị lược bỏ ạ?
Mong bác giúp !

ducbinh94

Bác cho em hỏi thêm là bản của bác Quang em xài lúc mở bàn phím thì có hiệu ứng thời tiết rất đẹp (Mây bay, sấm sét... :D), em rất thích kiểu đó, UP bản bác Ân thì Skin, iCon... Rất là đẹp nhưng hiệu ứng thì em o thấy có, híc....

Hay là chưa bật hay là bị lược bỏ ạ?
Mong bác giúp ![/QUOTE]

Hiệu ứng này là bạn chưa bật nó lên thôi. Bạn vào Edit Mode/ Add Free Link/ Toggle Switch. chọn Weather Toggle sẽ có biểu tượng Weather Toggle trên màn hình. Chỉ cần bấm nó on hoặc off chế độ weather là được hiệu ứng.

sonkeu

các bác cho em hỏi tí. hai bản a66 v42 này khác nhau ở cái gì ạ, xin lỗi vì em mới biết up rom nên có ít kinh nghiệm lắm.

lehung1108

các bác cho em hỏi tí. hai bản a66 v42 này khác nhau ở cái gì ạ, xin lỗi vì em mới biết up rom nên có ít kinh nghiệm lắm.

Hai bản này chỉ khác nhau về chương trình quản lý tin nhắn thôi bạn, 1 bản dùng ctr quản lý tn của win (NO HTC messenger) còn bản kia là dung ctr quan lý tn của HTC (with HTC messenger). Còn bạn thích dùng dạng ctr quản lý nào thì bạn nên up thử cả 2 rồi so sánh. thấy cái nào phù hợp với mình thì dùng.
Chúc vui

tuanbeck132

Hiệu ứng này là bạn chưa bật nó lên thôi. Bạn vào Edit Mode/ Add Free Link/ Toggle Switch. chọn Weather Toggle sẽ có biểu tượng Weather Toggle trên màn hình. Chỉ cần bấm nó on hoặc off chế độ weather là được hiệu ứng.

Em o tìm thấy chỗ Edit Mode/ Add Free Link/ Toggle Switch ạ....
Bản Â66 của bác Ân xài CHTEditor 2.0
Em tìm mờ cả mắt... BÁc giúp em thêm chút nữa được o ạ?
Em xl vì đã làm phiền nhiều vì em mới xài, gà quá

ducbinh94

Bạn bấm lỳ trên màn hình Home hoặc bất kỳ chỗ nào trống trên màn hình thì sẽ nhìn thấy 1 bảng menu trong đó có 3 dòng. Dòng 1 là Add Widget, dòng 2 là Add freelink và dòng 3 là Editmode. hoặc bấm vào Menu/ Chọn Edit Quick links và chọn Toggle switch như hướng dẫn trên là được.

stone0_0heart

1. Bạn ấn vào chỗ trống bất kì như khung vuông nó lên cái bảng thì chọn Toogle Switch tiếp theo chọn Weather Toogle! Ra ngoài màn hình Home chỗ ô vuông đó có cái biểu tượng thời tiết bạn ấn vào đó để tắt hoặc bật chế đọ đó!

2. Cái đồng hồ thì đã có mặc định trong Rom! Bạn ấn vào khoanh tròn đó như trên hình rồi làm theo bước ở bài #2041

tuanbeck132

Bạn bấm lỳ trên màn hình Home hoặc bất kỳ chỗ nào trống trên màn hình thì sẽ nhìn thấy 1 bảng menu trong đó có 3 dòng. Dòng 1 là Add Widget, dòng 2 là Add freelink và dòng 3 là Editmode. hoặc bấm vào Menu/ Chọn Edit Quick links và chọn Toggle switch như hướng dẫn trên là được.

E đã làm được rồi... Thanks bác....

jaso

Member
hihi, lại thêm cái titanium không hiểu là cái gì, em chưa thấy trên wm bao giờ, bên android thì nó là cái trình để backup restore phần mềm và cài đặt
Bản V42 đã có link mediafire bác chịu khó đưa lên bài 1 đi, nhiều anh em cần down lắm, phiền bác vậy

bác vô setting/today/chọn window default và bỏ chọn htc sense ok sẽ biết titanium liền

tuanbeck132

Em cài bản Â66 của bác Ân...Pin được cải thiện rất tốt, giao diện rất đẹp, rất nhiều cái hay....

Một lần nữa em chân thành cảm ơn bác...

jaso

Member

Bác này show hàng hông đúng chỗ.
Chẳng hiểu sao bản v42 không có HTC messenger em down về mấy lần giải nén đều bị lỗi file corrupt,không biết có bác nào bị như em ko?

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Bác này show hàng hông đúng chỗ.
Chẳng hiểu sao bản v42 không có HTC messenger em down về mấy lần giải nén đều bị lỗi file corrupt,không biết có bác nào bị như em ko?

Bạn vào tool trong winrar rùi repair archive thử xem!

jaso

Member
Bạn vào tool trong winrar rùi repair archive thử xem!

Mình đã làm mọi cách rồi không được nên mới post lên hỏi xem thế nào?chắc là Bác Ân up lên bị lỗi sao rồi đó.giải nén ra file .nbh có 70mb thì sao mà dám up đc chứ?he he.bản có HTC Messenger thì bình thường.