• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

mossrose

ROM của bác dùng rất mượt, mọi chức năng sử dụng rất tốt, tiết kiệm Pin. Hi vọng bản CO2 tiếp theo bác sẽ bổ sung thêm chữ Start ở trên góc trái của màn hình và thêm Secure Box cho phần quản lý Tin nhắn, cái này nhiều người rất quan tâm bác ạ. Mất chữ Start trông nó bị hụt hững và khiếm khuyết làm sao ấy bác ạ.
Thanks bác nhiều.

lehung1108

Mình dùng Rom của bác cũng được 1 tuần rồi, mình thấy rất ưng ý về Rom, chạy ngon lành không lỗi hoặc chưa thấy lỗi j. Hy vọng bác tiếp tục có bản Rom như vậy chỉa sẻ cho mọi người.

lungtung

Làm ơn cho mình hỏi chút, trong bản rom A66_v24.0 mình tìm mãi không thấy cái softreset đâu cả.
Trước đây ở rom khác , mình có thể quản lý thư mục tin nhắn như là tạo thêm fode chẳng hạn nhưng ở bản này thì bó tay không thể làm được. Chủ thớt làm ơn chỉ giúp mình với, ví dụ tạo thêm thư mục My SMS sau đó chuyển tin nhắn vào đó

Chỉnh sửa cuối:

thuytrang2010

Tr cũng thích bản rom này, nhưng không hiểu sao nó mau hết pin quá. Có ai bị vậy không? Hay có process nào run mà kg cần thiết cần off để tiếc kiệm pin kg, nhờ mọi người chỉ dùm.

Thanks,
--tt

lehung1108

HD2_A66_Android_support_v25PV_Build21916_Manila2018 UPLOADING.....

Đang chờ bác upload xong, hy vọng là người đầu tiên được sử dụng :D Mình đang dùng bản V24 của bác mọi thứ rất OK, tuy nhiên đúng hôm nay nó lại bị hiện tượng thỉnh thoảng mất sóng không biết vì lý do gì. Đang định tìm bản Rom mới để up lại thì lại gặp đúng dịp bác ra bản Rom mới hehe. Chắc nó biết có bản mới nên cố tình sinh bệnh đây :))

ancola66

Super V.I.P
Đang chờ bác upload xong, hy vọng là người đầu tiên được sử dụng :D Mình đang dùng bản V24 của bác mọi thứ rất OK, tuy nhiên đúng hôm nay nó lại bị hiện tượng thỉnh thoảng mất sóng không biết vì lý do gì. Đang định tìm bản Rom mới để up lại thì lại gặp đúng dịp bác ra bản Rom mới hehe. Chắc nó biết có bản mới nên cố tình sinh bệnh đây :))
Đã có hàng :p

lungtung

bác ancola66 làm ơn cho xin cái phần mềm zoom trong Rom của bác được không

senshin

;;)Em hỏi ngu tý.Android Support vậy cái này có dual boot hả bác?vậy sao ko cho vào topic A66 DUAL BOOT có chỗ nào khác vậy ?
Đang xài HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV chạy rất ổn .Mới tham gia hàng ngũ winmobile gần 2 tuần nên hơi gà :(

minhlc1958

Active Member
Đã có hàng :p

Vừa mới up xong V25 trước mắt thấy bản này chạy rất mượt và nhanh còn mọi thứ thì để xài thử ngày mai xem thế nào rồi bàn nữa
Chúc các bạn ngù ngon giữ gìn sức khỏe để có sức mà vọc nữa nhé hiiiii
Thanks bác Ancola66 lần nữa nhé

maphin

chưa tải được vì mạng chậm quá! thanks bác vì rom mới!, khoái rom của bác vì đã gỡ bỏ những ứng dụng ít dùng(của MS) tuy nhiên cũng không thích các icon kiểu DINIK, bản này có vẻ ưng ý đây! đây chỉ là ý kiến cá nhân!

ancola66

Super V.I.P
;;)Em hỏi ngu tý.Android Support vậy cái này có dual boot hả bác?vậy sao ko cho vào topic A66 DUAL BOOT có chỗ nào khác vậy ?
Đang xài HD2_A66_C2_Build21914_OS 2.14_ANDROID_DUAL_BOOT_v06PV chạy rất ổn .Mới tham gia hàng ngũ winmobile gần 2 tuần nên hơi gà :(
* Bản Dual Boot thì khi khởi động nó đã hỏi bạn là khởi động vào Windows hay Android. Hiện nay mình chỉ làm những bản LITE để các bạn thích dùng Android>>> có thể khởi động vào Android một cách nhanh nhất

* Bản này (Full Version) thì bạn muốn khởi động Android bạn phải khởi động từ Windows >>> Phục vụ cho các bạn thích và không thích Android >>> Thích thì vào Program để khởi động, không thích thì cũng không bị cái màn hình hỏi boot vào OS nào khi khởi động gây khó chịu:p

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

down link nay mệt quá, 1 tiếng nữa mới xong
trong rom của bác có phần mềm off thì phải, ấn vào nó tắt mà hình luôn ấy, bác làm ơn cho em xin
Mà trong rom của bác em không thấy softreset

smile

HIC, vua up xong V24 chua kip trai nghiem het thi da lai co V25!Met voi bac An qua!^^
Thanks bac nhieu nhieu!
Ma bac cho e hoi: cai vu tin nhan sap xep sai thu tu thoi gian e thay o ban V24 van ko fix dc, len V25 co fix chua vay?(dien cai nay lam).
Them nua la khi quay fim chup anh e muon zoom cho gan them thi lam tn?
Thanks bac again!

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

HIC, vua up xong V24 chua kip trai nghiem het thi da lai co V25!Met voi bac An qua!^^
Thanks bac nhieu nhieu!
Ma bac cho e hoi: cai vu tin nhan sap xep sai thu tu thoi gian e thay o ban V24 van ko fix dc, len V25 co fix chua vay?(dien cai nay lam)
công nhận cái vụ lỗi tin nhắn này nhìn ức thật, anh hưởng thật sự thì không nhiều nhưng nó gây sự khó chịu vô cùng

senshin

down link nay mệt quá, 1 tiếng nữa mới xong
trong rom của bác có phần mềm off thì phải, ấn vào nó tắt mà hình luôn ấy, bác làm ơn cho em xin
Mà trong rom của bác em không thấy softreset

Uả sao lại vậy em down bằng 3g vina (xài usb 3g viettel unlock) idm Transfer rate tận 250kps/sec gần 5 phút là xong đang up nè.Mai test thử