• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lehung1108

* Bản này (Full Version) thì bạn muốn khởi động Android bạn phải khởi động từ Windows >>> Phục vụ cho các bạn thích và không thích Android >>> Thích thì vào Program để khởi động, không thích thì cũng không bị cái màn hình hỏi boot vào OS nào khi khởi động gây khó chịu:p

Cái này thì đúng là hợp ý mọi người rồi, mấy bản trước có tích hợp dual boot nên mình ngại cài vì phải khi khởi động phải mât thao tác chọn (trừ bản v24). Mình vừa up xong và sơ qua thì thấy thế này: máy chạy nhanh, không nóng, SMS, 3G, Wifi ngon lành. Tuy nhiên cũng có vài điều như sau:

- Bản thân thì thích cái Home screen bar của bản v24 nhưng bản này lại ko có.
- Trong Personalize Home Screen tabs thì mình ko thấy các biểu tượng, chỉ thấy có mỗi tên ứng dụng.
- Phần Weather và Clock thì mình không add thêm các thành phố vào được

Mới up nên cũng chưa vọc nhiều, nếu mai có thêm thông tin gì thì sẽ đóng góp với bác Ancola66 và các bạn sau. Một lần nữa cảm ơn bác Ancola66 vì những bản Rom chia sẻ cho mọi người :D

lungtung

Uả sao lại vậy em down bằng 3g vina (xài usb 3g viettel unlock) idm Transfer rate tận 250kps/sec gần 5 phút là xong đang up nè.Mai test thử
trời, mình down có lúc 37KB/sec, kiểu này lại hết đêm rồi, chờ nó về rồi vọc

mossrose

Mọi cái cực mượt, nhưng lỗi office bác ạ. Hầu như Build 21916 không hợp với office 10 hay sao ấy.

lungtung

Cái này thì đúng là hợp ý mọi người rồi, mấy bản trước có tích hợp dual boot nên mình ngại cài vì phải khi khởi động phải mât thao tác chọn (trừ bản v24). Mình vừa up xong và sơ qua thì thấy thế này: máy chạy nhanh, không nóng, SMS, 3G, Wifi ngon lành. Tuy nhiên cũng có vài điều như sau:

- Trong Personalize Home Screen tabs thì mình ko thấy các biểu tượng, chỉ thấy có mỗi tên ứng dụng.

Mới up nên cũng chưa vọc nhiều, nếu mai có thêm thông tin gì thì sẽ đóng góp với bác Ancola66 và các bạn sau. Một lần nữa cảm ơn bác Ancola66 vì những bản Rom chia sẻ cho mọi người :D
Mọi cái cực mượt, nhưng lỗi office bác ạ. Hầu như Build 21916 không hợp với office 10 hay sao ấy.
OFFice mình chạy vẫn được mà bạn, vẫn mở file bình thường. Các phần khác thì đúng là lỗi như trên trên bác ancola ạ, còn cái time sms nữa mong bác sửa hết thì đây đúng là bản tuyệt với, chạy rất nhanh, rất mượt, chắc vẫn đề pin cũng ngon lành. Lỗi quản lý thư mục tin nhắn của bản trước đã được fix ở bản này

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

OFFice mình chạy vẫn được mà bạn, vẫn mở file bình thường. Các phần khác thì đúng là lỗi như trên trên bác ancola ạ, còn cái time sms nữa mong bác sửa hết thì đây đúng là bản tuyệt với, chạy rất nhanh, rất mượt, chắc vẫn đề pin cũng ngon lành. Lỗi quản lý thư mục tin nhắn của bản trước đã được fix ở bản này
Bác vào word rồi thử cài đặt để chỉnh fonts, cỡ chữ... xem có được không nhé. Máy em thì không được rồi

senshin

Bác vào word rồi thử cài đặt để chỉnh fonts, cỡ chữ... xem có được không nhé. Máy em thì không được rồi

uh đúng là chỉnh cỡ chữ font chữ ko được vào menu/fomat/font là văng ra.Nhưng còn lại tất cả đều tốt.Chẳng xài office trên đt nhiều nên cũng chẳng sao.

senshin

Bản này ko cài sẵn Co0kieHomeTabs_v1.8.5 và CHTEditor.v1.8.5.1 nên không được như V24 .Bác cứ kiếm trên diễn đàn cài vô là ok ngay mà.

mossrose

uh đúng là chỉnh cỡ chữ font chữ ko được vào menu/fomat/font là văng ra.Nhưng còn lại tất cả đều tốt.Chẳng xài office trên đt nhiều nên cũng chẳng sao.

Một trong những lý do cơ bản khiến em lựa chọn Win Mobile để dùng chính là chức năng văn phòng chuẩn nhât của điện thoại đó bác ạ.

lungtung

Một trong những lý do cơ bản khiến em lựa chọn Win Mobile để dùng chính là chức năng văn phòng chuẩn nhât của điện thoại đó bác ạ.

cái này mình cũng hay dùng hôm qua cài vào thử ngay nên chưa phát hiện lỗi trong office, nhưng bản rom này chạy nhanh và mượt quá. Mong bác ancola sửa các lỗi trên để dùng bản rom này, chứ quay lại bản cũ thấy tiếc bản này quá

lehung1108

Bản này ko cài sẵn Co0kieHomeTabs_v1.8.5 và CHTEditor.v1.8.5.1 nên không được như V24 .Bác cứ kiếm trên diễn đàn cài vô là ok ngay mà.

Cái này mình cũng vừa cài rùi nhưng nếu được tích hợp sẵn thì khoái hơn :D Nói vậy thui chứ đó ko phải là vấn đề, bản Rom chạy ngon lành ít lỗi là chuẩn nhất rùi.

hoanbeck

down link nay mệt quá, 1 tiếng nữa mới xong
trong rom của bác có phần mềm off thì phải, ấn vào nó tắt mà hình luôn ấy, bác làm ơn cho em xin
Mà trong rom của bác em không thấy softreset

Phần mềm off của bác đấy :D
Hình như room của bác Ân hỗ trợ giữ chặt nút End là ra phần softreset thì phải.

lungtung

Phần mềm off của bác đấy :D
Hình như room của bác Ân hỗ trợ giữ chặt nút End là ra phần softreset thì phải.
cảm ơn bạn, trong rom ấn nút tắt hiện lên 1 số chức năng khác nữa, lúc đó mình mới cài vào vọc nên chưa phát hiện ra. Mình thì lại không thích dùng phím cứng vì cứ thấy nó bất tiện, mất công hơn. Cái Power off của bản thì biểu tương icon của nó lại mầu xanh nhỉ, muốn thay cái biểu tượng mầu đỏ thì làm thế nào?
sorry, mình reset lại là nó thành mầu đỏ rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Rom của Bác có vấn đề về đồng hồ, bác thử kiểm tra lại xem sao. phần hiển thị tên các thành phố trên thế giới, không hiện tên mà toàn ô vuông thôi bác ah.

Sontantap

Ở tab weather toàn là ô vuông .Mình cứ Update Now trong tab weather, xong nó sẽ hiển thị đúng tên của Location . Hình như add thành phố nó thiếu databas list tên của các thành phố nên ta không chọn được. Không biết các bạn khác thấy như thế nào. Còn Power off màu đỏ có trong progam rồi mà.Mong Bác Ancocacola xem lại và fix giùm anh em nhé. Thank bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

smile

"Ma bac cho e hoi: cai vu tin nhan sap xep sai thu tu thoi gian e thay o ban V24 van ko fix dc, len V25 co fix chua vay?(dien cai nay lam).
Them nua la khi quay fim chup anh e muon zoom cho gan them thi lam tn?"
Bac An oiii!!????.............

hoanbeck

"Ma bac cho e hoi: cai vu tin nhan sap xep sai thu tu thoi gian e thay o ban V24 van ko fix dc, len V25 co fix chua vay?(dien cai nay lam).
Them nua la khi quay fim chup anh e muon zoom cho gan them thi lam tn?"
Bac An oiii!!????.............

Gửi bác file .cab sửa lỗi time SMS, bác chỉ cần setup vào em HD2 là ok.
Zoom chụp ảnh thì bác cứ nhấn nút "+" "-" trong thanh công cụ bên cạnh là được :|

lungtung

Gửi bác file .cab sửa lỗi time SMS, bác chỉ cần setup vào em HD2 là ok.
Zoom chụp ảnh thì bác cứ nhấn nút "+" "-" trong thanh công cụ bên cạnh là được :|

Không cài được file của bạn vào đâu vì trong rom có tích hợp rồi, vấn đề là nó không có tác dụng