• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
Remove Link >>> Fix lỗi :p thành thật xin lỗi các bạn, sẽ có lại sau vài giờ nữa:p

lungtung

Remove Link >>> Fix lỗi :p thành thật xin lỗi các bạn, sẽ có lại sau vài giờ nữa:p
hồi hộp quá :)) fix hết lỗi ở bản V26: add location, tiếng tầu trong HTC message, text link đến wm message ...

Sontantap

Mình tải lở bản v 27 hồi nảy, hình như không gửi tin nhắn được thì phải. Ôi , phải chờ thôi

mossrose

cái này mình cũng hay dùng hôm qua cài vào thử ngay nên chưa phát hiện lỗi trong office, nhưng bản rom này chạy nhanh và mượt quá. Mong bác ancola sửa các lỗi trên để dùng bản rom này, chứ quay lại bản cũ thấy tiếc bản này quá
Bản V27 vẫn không chỉnh được cỡ, fonts chữ khi dùng word bác Ancola ạ.

lungtung

Bác cho em cái đồng hồ gỗ ( cả đồng hồ số và đồng hồ kim ) và nền gỗ ở bản V22 với

ancola66

Super V.I.P
Bản V27 vẫn không chỉnh được cỡ, fonts chữ khi dùng word bác Ancola ạ.
Chỉnh bình thường mà bạn. Bạn nhìn ảnh minh họa nhé:
Chữ Pdaviet. là font Tahoma cỡ 14, sau đó mình chỉnh chữ net là font Times New Romant cỡ 10 :

Mình tải lở bản v 27 hồi nảy, hình như không gửi tin nhắn được thì phải. Ôi , phải chờ thôi

hên quá đang down 12% rớt mạng .kịp thấy tin nhắn của bác he he.:))

Tải lại thôi, đã fix lỗi SMS:p

Bác cho em cái đồng hồ gỗ và nền gỗ ở bản V22 với
Bình tĩnh đi:D, có thể ngày mai có bản tích hợp CHT và đồng hồ gỗ:p

cutibcs

hình như bị cái lỗi cắm cáp vào khg hiện lên cái bảng điều khiển hỏi active hay card bác ạh!!!

cutibcs

mỗi lần up rom mới là fải cài lại mấy cái soft với game!!hơi nản :(nhưng vì khg cững lại nổi những cám dỗ mà các bản rom mới ra lò nên đành .....:D
P:p

lehung1108

Khủng thật, vừa hôm qua bận chưa có thời gian up lên V26 mà bây giờ đã lại có V27, kiểu này chắc chờ mai up V28 luôn 1 thể mất khà khà :D Các bác có biết đâu bán Pin xịn ko chỉ cho mình với, cứ kiểu vọc Rom với tốc độ như nì chắc toi con Pin mất ;))

lehung1108

Tiện thể nếu bác Ancola có "nhỡ tay" cook bản V28 thì bác cho lun cái Task bar cũng trong veo ( transparent ) như các icon của bản V24 lun nhé ;;) Thanks bác nhìu nhìu :D

smile

Nhận xét ban đầu: Khi thay đổi order của các Tab và bỏ bớt vài tab thì HTC Sense loading......n nothing!!!:-D --> soft reset!!!
Bác Ân bỏ bớt nhiều nhạc chuông notification fải không ạ? (giảm mất lựa chọn dành cho người dùng) :(
Không tích hợp Soft reset, thay vào đó là Power off. Muốn reset phải giữ phím END rùi chọn SR.
Active: bản này dùng cảm ứng mượt, chạy nhẹ.
mới check đến đó, đi ngủ thôi...:) (ngày hôm nay cài đến 5 bản ROM, giờ mới gặp bản ROM ưng ý này (đến thời điểm hiện tại)

Chỉnh sửa cuối:

Sontantap

Bác nên dùng Resco explore để đưa một số PM trong thẻ vào progam chứ sao lại phải cài lại hết?

mỗi lần up rom mới là fải cài lại mấy cái soft với game!!hơi nản :(nhưng vì khg cững lại nổi những cám dỗ mà các bản rom mới ra lò nên đành .....:D
P:p

dienluc510

Không biết các bác dùng bản Rom này tình hình pin thế nào nhỉ, em lo nhất cái khoản này vì vọc nhiều mà vớ bản ngốn pin thì quá Buồn...! xin cho em xin một ý kiến tham khảo ?

ancola66

Super V.I.P
Không biết các bác dùng bản Rom này tình hình pin thế nào nhỉ, em lo nhất cái khoản này vì vọc nhiều mà vớ bản ngốn pin thì quá Buồn...! xin cho em xin một ý kiến tham khảo ?
Full Tab, cài thêm CHT để nghiên cứu độ tuơng thích với phiên bản Manila 2018 >>> Máy chạy mát, để qua đêm 1% pin/h .

smile

TÌnh hình là bản này cài radio 2.12.50.02_2 bắt sóng ko tốt lắm bác ạ!