• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

smile

Kinh nghiệm là sau khi up rom bạn nên HR lại vài lần nhé sẽ không bị lỗi nữa. Các bản rom trước của bác Ancola mình up xong HR có 1 lần, sau này toàn bị lỗi, rút kinh nghiêm lần sau HR 2, 3 lần, chạy ngon lành và không bị các lỗi linh tinh nữa.
hehe, mỗi lần up ROM mới HR vài lần chắc máy bác sớm ra đi lém!!! :p
@ bác Ân: có lỗi Add location, sms time (sắp xếp ko theo thứ tự thời gian chuẩn)

ancola66

Super V.I.P
Hình như cái Sense sau khi khởi động lại máy thì nó không lên nữa, có ai bị như vậy chưa vậy. Máy mình bị như vậy V27 thì ok, con V28 lại bị Mod ancola66 xem lại giúp nhé. Cảm ơn Mod ancola66

Lỗi này mình không gặp:-?

The con sms time thi sao ha bac?E nhan cho ban e mang vina thi van bi loi ,con mang vitteo thi ko.
(bac thong cam e online bang HD2,ko go dc tieng Viet)

SMS sắp xếp không theo thời gian thì bạn vào Programs/My Phone/SMS Time Fix và bỏ dấu chọn ở mục Show orfiginal...... đi là OK

Cái HTC album, khi vào chọn phần album xong không có nút đóng xuống, phải ấn nút back trên bàn phím cứng bác Ancola ạ

Chắc vụ này vừa update Packages Album mới bị lỗi .Mà cũng chưa chắc là bị lỗi vì có lẽ là chủ ý của người viết Album muốn dùng phím cứng để back hoặc phiên bản Album này viết cho WM6.5.X :p. Sẽ xem lại để fix lỗi. Mà có như thế thì mới dùng đến phím Back:D Chứ không dùng để lâu cái phím đó nó hỏng:p

@ bác Ân: có lỗi Add location, sms time (sắp xếp ko theo thứ tự thời gian chuẩn)

Chỉ HR một lần là bình thường thôi mà;;)

For ALL : Vụ LOCATION mình đã nói rồi và cũng nhiều bạn trả lời hộ mình rồi :(. Vì MANILA này (2.18.XXX) này được trích xuất từ Rom TẦU nên phần Data của nó bằng tiếng Trung nên chúng ta không thể dùng chữ Latin để tìm địa điểm được. Trên các diễn đàn nước ngoài cũng chưa tìm ra cách khắc phục :(. Tuy nhiên vì bản Manila này chạy rất nhanh và mượt nên vài lỗi lặt vặt có thể bỏ qua được:p

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

HR vài lần có gì mà die máy, up liên tục còn không sợ, lại sợ HR à :))
X1 của mình cũng up và HR liên tục, tham khảo vài tác giả đều góp ý là sau khi up rom xong thì HR khoản 1, 2 lần thì chạy ổn định hơn
Nếu task 29 liên tục có sao không nhỉ, mình lần nào up cũng Task29 rồi mới up rom mới, sợ nó die máy thật nếu task 29 nhiều ( đoán mò, không hiểu )

cutibcs

bác ancola cho em hỏi :tại sao up bản v27 vs v28 của bác up xong em 4mat và cài soft CHTeditor vào va khởi động lại vào màn hình home nó đen thui và chạy lâu lắm!!Bấm power thì chớp lên rồi tắt!!!fải khởi động lại,mới vào đc bình thường!!!vậy nó có ảnh hưởng j khg bác!!!???chờ reply của bác nhé!!!thank .

ancola66

Super V.I.P
bác ancola cho em hỏi :tại sao up bản v27 vs v28 của bác up xong em 4mat và cài soft CHTeditor vào va khởi động lại vào màn hình home nó đen thui và chạy lâu lắm!!Bấm power thì chớp lên rồi tắt!!!fải khởi động lại,mới vào đc bình thường!!!vậy nó có ảnh hưởng j khg bác!!!???chờ reply của bác nhé!!!thank .
Bản v28 đã tích hợp sẵn CHT và CHTE rồi bạn cài thêm làm gì nữa:-?

lungtung

bác ancola cho em hỏi nhờ chút về android của bác, chắc dạo này bác ít sang đó nên em mạn phép hỏi ở đây
em đang chạy bản Â66_V02 của bác, nhưng khi vào chợ lấy cái bàn phím việt : Vietnamses ime ( hình như thế ) và vài phần mềm về thì nó không full màn hình ( các thứ này khi cài ở bản khác vẫn full ) giờ làm thế nào cho nó full như ở các bản khác? Bản V02 này bác để DPI là 200. Em đoán là phải chỉnh lên 240 mới full nhưng vào file startup.txt thì ghi thế này

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set cmdline "rel_path=Android"
boot

theo em nghĩ phải thêm vào thế này
"rel_path=androi data_size=1024 lcd_res=240"
boot

hoặc : "rel_path=androi lcd_res=240"
boot
Nhưng khi em chỉnh theo cách thứ 2 thì nó không boot vào android được nữa
Mong bác chỉ giáo, thank

ancola66

Super V.I.P
bác ancola cho em hỏi nhờ chút về android của bác......
Bạn phải kết nối với PC qua DroidExplorer đến thư mục System chép file build.prop ra ngoài PC. Dùng Notepad sửa dòng này :

ro.sf.lcd_density=200

Thành :

ro.sf.lcd_density=240

Save lại rồi chép đè ngược vào , Khởi động lại Android là OK

lungtung

à, vâng ạ, em cảm ơn anh, mà anh ơ Sài Gòn hay ở đâu nhỉ

Last edited by a moderator:

lungtung

em lấy cái DroidExplorer về rồi nhưng không thể nào kết nối được máy với pc, bác có thể chỉ giúp em 1 chút được không
Úi giời, cài rồi, cài cả driver usb rồi mà không khởi động lại pc, :))
Em kết nối được rồi, cảm ơn anh
em cũng HN, bác lớn tuổi có tiếng nói, kêu gọi anh em off HN đi bác ơi

Chỉnh sửa cuối:

cutibcs

bác ancola cho em hỏi tí:bản V28 tích hợp CHT sao quay ra màn hình hôm khg có mây bay,hay mưa rơi ẩn ẩn hiện hiện của Wiget thời tiết như của bản CHT ở ngoài cài vào vậy?nếu muốn đc như vậy fai3 làm sao bác???:D

ancola66

Super V.I.P
bác ancola cho em hỏi tí:bản V28 tích hợp CHT sao quay ra màn hình hôm khg có mây bay,hay mưa rơi ẩn ẩn hiện hiện của Wiget thời tiết như của bản CHT ở ngoài cài vào vậy?nếu muốn đc như vậy fai3 làm sao bác???:D
Nhấn vào một Quick link còn trống chọn Toggle Switch/Weather Toggle >>> Bật tắt Weather tùy ý :D

ppc_hhvn

Bản ROM này, weather chỉ cho update một city mà mình đang ở, muốn Add Location khác thì không được, hơi bất tiện.

ppc_hhvn

Được cái Dialer black rất đẹp.
Bác chủ có file cab của em nó thì cho em xin với. Thank nhiều.

À mà em tìm thấy đây rồi
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=661465

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
em lấy cái DroidExplorer về rồi nhưng không thể nào kết nối được máy với pc, bác có thể chỉ giúp em 1 chút được không
Úi giời, cài rồi, cài cả driver usb rồi mà không khởi động lại pc, :))
Em kết nối được rồi, cảm ơn anh
em cũng HN, bác lớn tuổi có tiếng nói, kêu gọi anh em off HN đi bác ơi

Em bảo bác 1 cách. khỏi cần cái DroidExplorer. Bác tắt máy tháo thẻ, cắm thẻ vào PC rùi vào phần root/ System tìm file build.prop mở bằng text rùi sửa lcd thành 240. save lại là ok.

thuytrang2010

Tr kg có nhu cầu thêm weather location nên rất thích ROM version này. Cám ơn bạn. À cái giao diện và màu theme đẹp lắm. Lâu nay thấy cái brief email display trắng đen, bây giờ có màu ... thích ghê.

Thanks Mr Rom Cooker again.