• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

thuytrang2010

Sau 1 ngày dùng, ROM này reset quá chừng luôn. Đôi lúc reset vá cứ "stick together" hoài. Khi flash co' HR (2 lần), SR 1 lần. Làm đủ thủ tục nhưng vẫn bị. Kg biết có phải máy Tr bị gì không.

lehung1108

Sau 1 ngày dùng, ROM này reset quá chừng luôn. Đôi lúc reset vá cứ "stick together" hoài. Khi flash co' HR (2 lần), SR 1 lần. Làm đủ thủ tục nhưng vẫn bị. Kg biết có phải máy Tr bị gì không.

Mình dùng mấy ngày bản này rồi thì không thấy các vấn đề như bạn nói, bạn thử Task29 trước rồi sau đó up lại Rom xem thế nào. Chúc vui

thaanh

em mới cài bản này. nhận xét đầu tiên là chạy nhanh, nhìu ứng dụng. tuy nhiên thấy thiếu ứng dụng ưa thích là synctime, mp3 trimmer, và add location, do em cần biết time các nơi

Tinh_yeu_87

Mình thấy romv28 dùng k ổn định bằng bản v26, lại quay lai rom của bác Quang cho nó nguyên thủy :)) dùng bản v26 lâu quá rồi nên thay đổi không khí hihi

lyakhoi

các bác dậy em chỉnh home như bài 2 v28 giùm em, thích home chỉ hiện đồng hồ analog mà chỉnh hoài không được

hoanbeck

các bác dậy em chỉnh home như bài 2 v28 giùm em, thích home chỉ hiện đồng hồ analog mà chỉnh hoài không được

Menu/Edit Home Layout/Level 1 - Main Home/Advance/Show Clock rồi chọn các kiểu đồng hồ hoặc giữ biểu tượng clock 1 lúc rồi next chọn kiểu.

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn nâng Radio nên nếu máy bạn dùng radio thấp. Rất có thể không tương thích đó. Máy mình trứoc đây cũng bị như vậy, Reset liên tục, nhưng khi up Radio mới, hiện tượng trên giảm ngay, thập chí k thấy bị nữa

thuytrang2010

Bạn nâng Radio nên nếu máy bạn dùng radio thấp. Rất có thể không tương thích đó. Máy mình trứoc đây cũng bị như vậy, Reset liên tục, nhưng khi up Radio mới, hiện tượng trên giảm ngay, thập chí k thấy bị nữa

Ủa, Tr nghỉ radio lúc nào cũng đính kèm với ROM. Thấy trong tóm tắc của ROM lúc nào cũng có để.

Mà nâng radio thì nâng thế nào vậy?

lungtung

Ủa, Tr nghỉ radio lúc nào cũng đính kèm với ROM. Thấy trong tóm tắc của ROM lúc nào cũng có để.

Mà nâng radio thì nâng thế nào vậy?
Không phải rom nào cũng kèm radio, ví dụ như bản V28 này chẳng hạn. mình thì lại không thích rom kèm radio
Up radio thì làm y hệt như up rom , thay rom bằng radio là được\

Mọi ngươi dùng bản V28 thấy thời lượng pin thế nào? mình để máy chờ không làm gì thì 1 tiếng mất 1% ( trung bình như thế ) hình như thế là cao ( trước giờ không để ý pin bao giờ )

lungtung

Sang dragon chắn giảm được tí pin, nhưng mình lại khoái com 2 kiểu của bác Ancola, Bác Ancola cho ý kiến về pin của bản V28 đi, sắp có V29 chưa bác, cải tiến chút về pin thì ok
Dạo này bác lại bỏ bê wm rồi, lại đắm đuối sang android của Htc d HD rồi, đã nấu nướng gì nó chưa bác.

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Mình vửa up dùng thử bản rom 28 của Pác:

1. Cho Mình hỏi làm cách nào add location vậy?

Vì khi mình add thì thường có 1 danh sách tp hiện ra cho Mình chọn như Hanoi, Haiphong,... nhưng bản Rom này mình kg thấy hiện ra gì hết.

2. Internet e xplorer khi vào trang vnexpress.net không xem được tất cả các file video flash và chỉ hiện biểu tượng flash 9 mà thôi...?

Ps: Hiện tượng này lúc trước đây không có

Còn các khoản khác Rom chạy mượt và tốt chưa tìm thấy lỗi gì, Ram nhiều quá chừng lun

Cảm ơn Pác nhiều.

acd

chào các bạn, khi cài v28 xong thì tim hoài không thấy mảketplace đâu cả nhỉ ?

Sontantap

Vì khi mình add thì thường có 1 danh sách tp hiện ra cho Mình chọn như Hanoi, Haiphong,... nhưng bản Rom này mình kg thấy hiện ra gì hết.

Chào bác " bệnh tâm thần" , bác nên xem các trang trứoc, có đề cập đến rồi. Đây là rom gốc của Trung Quốc đã được cook lại chưa fix được location chữ la tinh đươc bạn ạ.
Còn Internet mình chỉ vào Opera thôi nên chưa biết.

ancola66

Super V.I.P

Chào bác " bệnh tâm thần" , bác nên xem các trang trứoc, có đề cập đến rồi. Đây là rom gốc của Trung Quốc đã được cook lại chưa fix được location chữ la tinh đươc bạn ạ.
Còn Internet mình chỉ vào Opera thôi nên chưa biết.
V29 Coming soon................

lungtung

có 29 rồi, nhanh quá, tưởng bác bỏ bê wm sang android rồi, không biết 29 có gì ưu việt hơn đây, pin cải tiến hơn không bác
Mà trung bình HD2 chờ 1 giờ bao nhiêu % pin nhỉ, định kiểm tra máy mình mà không có gì so sánh, các bác cho thông tin lên giúp với

Bác ancola sửa lại bài 3 nhé: thông tin về bản 29 thì bác đề là V28
Sao lâu thế nhỉ, chờ mãi không thấy em 29 đâu, em này add được location rồi ( không quan trong lắm) nhưng mượt , nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn V28 ( đang mong thế :)) )

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
có 29 rồi, nhanh quá, tưởng bác bỏ bê wm sang android rồi, không biết 29 có gì ưu việt hơn đây, pin cải tiến hơn không bác
Mà trung bình HD2 chờ 1 giờ bao nhiêu % pin nhỉ, định kiểm tra máy mình mà không có gì so sánh, các bác cho thông tin lên giúp với

Bác ancola sửa lại trang 3 nhé: thông tin về bản 29 thì bác đề là V28
Sao lâu thế nhỉ, chờ mãi không thấy em 29 đâu, em này add được location rồi ( không quan trong lắm) nhưng mượt , nhanh hơn và tiết kiệm pin hơn V28 ( đang mong thế :)) )
* Location OK
* SMS OK
* Album OK
*..........OK
About Time Left : 30 Minutes