• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

binhmogas

v29 hình như ko trơn tru như v28
+Photo khi vuốt chuyển ảnh thì giật giật.:O
+Gửi tin nhắn khi sóng còn 1 nất thì báo unable sent ... retry.như vẫn báo Delivery Report
Em tự gửi tin nhắn cho mình nếu có báo unable send thì tới luôn 2 tin nhắn giống nhau :(
Em dùng leo t- mobile để test tiếp mới up xong >:)
Bản này icon mới đẹp thật.Thanks bác ân
mình thấy bản này "trơn " mà! mình test = 1 file video chuẩn hd converter thành avi và chạy trên TCPMP thấy rất "trơn" so với mấy bản trước

lungtung

bản này có 1 hiện tượng hơi khó chịu, đó là khi sử dụng opera 9 build theo rom thì nó không tự động dàn trang, khi rom to lên các bản khác tự động dàn lại cho vừa chiều ngàng màn hình, nhưng ở bản này nó không tự dàn lại dẫn đến việc chữ to đùng và phải kéo qua phải qua trái để đọc hết trang web, rất bất tiện. Xảy ra trên một số trang web.

quang10ntp

Bác Ân có file .cab của HTC footprints không cho em xin với, em vẫn kết chức năng footprints nhưng bản này bác bỏ mất !

chucuoihp

v29 hình như ko trơn tru như v28
+Photo khi vuốt chuyển ảnh thì giật giật.:O
+Gửi tin nhắn khi sóng còn 1 nất thì báo unable sent ... retry.như vẫn báo Delivery Report
Em tự gửi tin nhắn cho mình nếu có báo unable send thì tới luôn 2 tin nhắn giống nhau :(
Em dùng leo t- mobile để test tiếp mới up xong >:)
Bản này icon mới đẹp thật.Thanks bác ân

Bạn HR lại sau khi up rom chưa. Mất lỗi của bạn mình không gặp. Mình cũng xài Tmobile

benhtamthan

Nếu có thể giải quyết vụ này bằng việc cài 1 file fix .cab, Pác Ân cứ up lên để mọi Thành viên có thể cài đè lên là ok mà... Các con nghiện Rom của Pác đang chờ đó...??!

Còn cái vụ chơi các file flash ở vnexpress.net thì sao hả Pác, bản này vẫn cứ hiện kí hiệu flash 9 hoài (cả internet explorer và Opera Mobile 10)...?

Rom 29 chạy nhanh, pin ít hao, các kết nối ok, và khoái nhất cái skin toàn phần của Pác ân đó...

Cảm ơn Pác.

Xác nhận không hiển thị thanh điều chỉnh Volume (Do không tuơng thích với bộ Taskbar), Nhưng vẫn chỉnh Volume to nhỏ được:p. Sẽ fix lỗi sớm;;)

duongpham

Xác nhận không hiển thị thanh điều chỉnh Volume (Do không tuơng thích với bộ Taskbar), Nhưng vẫn chỉnh Volume to nhỏ được:p. Sẽ fix lỗi sớm;;)
Cái này máy mình không xác nhận, vì thanh hiển thị volume vẫn thể hiện tốt, tất cả đều tốt. Rất ưng ý bộ này. tks bác Ân one more

binhmogas

bản V29 này kết hợp với android "mdeejay_sense_v1.3b" ngon tuyệt cú mèo. thấy android chạy mượt và nhanh muốn hơn WM :D

Sontantap

Cái này máy mình không xác nhận, vì thanh hiển thị volume vẫn thể hiện tốt, tất cả đều tốt. Rất ưng ý bộ này. tks bác Ân one more

Chỉ có không hiển thị thanh volume khi đang nghe nhạc ( để chỉnh to,nhỏ) nếu ta ấn vào phím cứng thôi bạn ạ! Toshiba TG 01 đâu rồi ông bạn?

duongpham

Chỉ có không hiển thị thanh volume khi đang nghe nhạc ( để chỉnh to,nhỏ) nếu ta ấn vào phím cứng thôi bạn ạ! Toshiba TG 01 đâu rồi ông bạn?

Kakaak, TG01 theo diện đoàn tụ rùi, mới chuyển qua HD2 được 2 tháng (so ri xì pam)

smile

bác Ân ơi, bác có cách nào fix lỗi add location mà không cần phải up bản ROM này ko? E đang dùng V28 rất ưng ý mọi thứ nên không muốn up lên V29 vì V29 bị 2 lỗi như các bro phản ánh trên đây.
Bác có soft .cab nào cài vào mà fix được lỗi trên thì cho e xin nhé! 2 hôm nữa e đi công tác nước ngoài rùi!
Cám ơn bác nhiều n chúc bác luôn khỏe!:)

minhchi20

Bác Ân ơi, bản V29 này phần Setting-Personalize-Home screen tabs không có biểu tượng gì và không thay đổi được bác ạ.

thuytrang2010

Phone của Tr hư rồi. Flash rom 29 này, dùng được 1 ngày, nó reset liên tục. Bây giờ nó cứ nằm hoài ở "stick together", kg cách nào Flash rom khác được. Mỗi lần reset lại, sau khi lên 'stick together' nó vibrate 3 lần thế thôi kg có gì khác hết. Ai có cách gì cứu Tr với.

Lấy pin ra, HR = cách hold volumn cũng làm luôn, nhưng khi boot thi chỉ lên "stick together" hic hic

lungtung

Phone của Tr hư rồi. Flash rom 29 này, dùng được 1 ngày, nó reset liên tục. Bây giờ nó cứ nằm hoài ở "stick together", kg cách nào Flash rom khác được. Mỗi lần reset lại, sau khi lên 'stick together' nó vibrate 3 lần thế thôi kg có gì khác hết. Ai có cách gì cứu Tr với.

Lấy pin ra, HR = cách hold volumn cũng làm luôn, nhưng khi boot thi chỉ lên "stick together" hic hic
Nếu vào được bootload thì task29, sau đó up lại cái rom khác từ bootload ( theo mình nên chọn bản rom không có radio ), nếu không được Tr nghiên cứu cách up rom ship từ thẻ đi, có trường hợp đã cứu được máy up bị lỗi bằng cách up rom ship từ thẻ có god card đó. Đọc lại bài tạo god card của bác Quang trên diễn đàn.

hilaryteri

Hix, mới up xong V29 hôm qua! Thôi! Ráng sài vậy?

Bác Ân cho em hỏi 1 câu ngoài lề chút!
HD2-Tmobile : Mạng Viettel up Radio 2.14 và dùng bản 29 của bác ko biết có hao pin ko nhỉ?
Đọc các comment thấy chỉ nói với Mobi thì rất ít hao!

lungtung

Hix, mới up xong V29 hôm qua! Thôi! Ráng sài vậy?

Bác Ân cho em hỏi 1 câu ngoài lề chút!
HD2-Tmobile : Mạng Viettel up Radio 2.14 và dùng bản 29 của bác ko biết có hao pin ko nhỉ?
Đọc các comment thấy chỉ nói với Mobi thì rất ít hao!
Nói chung là rất ít hao, mình dùng cái 2.14 pin có vẻ ngon, đã thử qua vina, viettel