• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

canchicong1

["HD2_A66_v03 PV_21898 (01/04/2010)

*UPDATE Core 21898.5.0.91
*Fix lỗi thiếu icon Commanager
*Fix mặc định Carier là 2G (Muốn 3G các bạn chỉ vào bật một lần là OK)"

Rất cảm ơn tác giả bản Rom lắng nghe và khắc phục các góp ý. Tuy nhiên, có điều kỳ lạ là vẫn không vào được GPRS ờ mạng 2G, vào 3G rất tốt. Hiện mình đã thử nhiều bản Rom khác đều không bị tình trạng này. Một lần nữa xin cảm ơn bản Rom rất đẹp nhiều tiện ích nhưng..

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Rất cảm ơn tác giả bản Rom lắng nghe và khắc phục các góp ý. Tuy nhiên, có điều kỳ lạ là vẫn không vào được GPRS ờ mạng 2G, vào 3G rất tốt. Hiện mình đã thử nhiều bản Rom khác đều không bị tình trạng này. Một lần nữa xin cảm ơn bản Rom rất đẹp nhiều tiện ích nhưng..
Mình test trên máy mình với GPRS_2G (Vinaphone) vào mạng, cập nhật thời tiết và Stocks vẫn bình thường mà :-?

vochonguni

Member
Anh Ân ơi, có bản mới chưa
Em đang chờ đây :D
Được như thế là ok đấy kekeke

daihongthuy

sau khi up xong thấy bản ROM này của bác nói chung là chạy ổn định, giao diện đẹp, ượt mà nhưng theo e vẫn còn một số thiếu so với rom ship như cái Myphone micrsoft không có nên không thể back up được (ko dùng Pimbackup) cái nữa là không có router modem bất tiện quá vì e hay phải đi công tác xa ko dùng máy tính (hoặc cùng lúc nhiều máy tính) truy cập internet bằng ruoter của HD2 được. Mong bác sớm khắc phục để anh em yêu khoa học được thưởng thức trọn vẹn thành quả của bác. Thanks alost

metwa

Mình test trên máy mình với GPRS_2G (Vinaphone) vào mạng, cập nhật thời tiết và Stocks vẫn bình thường mà :-?

Em cũng không vào được GPRS_2G Mobifone. Vào mạng, cập nhật thời tiết và Stocks cũng không được. Bác xem lại dùm. Thanks

kanguru

Member
Bác Ân ơi, vừa up rom của bác xong chạy thử rất nhẹ nhàng và giao diện đẹp, chưa bị treo máy lần nào. Do đang làm việc ở xa nên chưa thử được sóng. Có một số trục trặc sau mong bác xử lý ở phiên bản sau:
- Phần Digital Compass đưa link ra ngoài không chạy được, báo lỗi application;
- Phần Comm Manager: bluetooth bật lên không tắt được;
- Thiếu PIM.
Cảm ơn bác rất nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Anh Ân ơi, có bản mới chưa
Em đang chờ đây :D
Được như thế là ok đấy kekeke
Đã thêm những thứ bạn yêu cầu qua Y!:D

sau khi up xong thấy bản ROM này của bác nói chung là chạy ổn định, giao diện đẹp, ượt mà nhưng theo e vẫn còn một số thiếu so với rom ship như cái Myphone micrsoft không có nên không thể back up được (ko dùng Pimbackup) cái nữa là không có router modem bất tiện quá vì e hay phải đi công tác xa ko dùng máy tính (hoặc cùng lúc nhiều máy tính) truy cập internet bằng ruoter của HD2 được. Mong bác sớm khắc phục để anh em yêu khoa học được thưởng thức trọn vẹn thành quả của bác. Thanks alost
*Đã thêm Microsoft My Phone

Em cũng không vào được GPRS_2G Mobifone. Vào mạng, cập nhật thời tiết và Stocks cũng không được. Bác xem lại dùm. Thanks
Đã cập nhật Connection Setup DB, bạn thử lại nhé

Bác Ân ơi, vừa up rom của bác xong chạy thử rất nhẹ nhàng và giao diện đẹp, chưa bị treo máy lần nào. Do đang làm việc ở xa nên chưa thử được sóng. Có một số trục trặc sau mong bác xử lý ở phiên bản sau:
- Phần Digital Compass đưa link ra ngoài không chạy được, báo lỗi application;
- Phần Comm Manager: bluetooth bật lên không tắt được;
- Thiếu PIM.
Cảm ơn bác rất nhiều.
Các lỗi bạn báo đã khắc phục được hết rồi:D

Rom mới v03.5 đã được cập nhật trên bài1. Rất cảm ơn các bạn đã báo lỗi và cho biết nhu cầu sử dụng của các bạn:p

Chỉnh sửa cuối:

tomtom1211

dùng thử bản v2.5 nhưng không hiểu sao gặp 1 lỗi rất ngớ ngẩn là đặt lock xong khi lock máy thì unlock không được. Lần đầu tiên thì tưởng do mình quên pass, lần thứ 2 nhớ pass cẩn thận thì ko mở được. bác kiểm tra lại nhé.

tomtom1211

dùng thử bản v2.5 nhưng không hiểu sao gặp 1 lỗi rất ngớ ngẩn là đặt lock xong khi lock máy thì unlock không được. Lần đầu tiên thì tưởng do mình quên pass, lần thứ 2 nhớ pass cẩn thận thì ko mở được. bác kiểm tra lại nhé.

sau khi up bản v3.5 rất tiếc là vẫn bị lỗi như trên và quên không báo bác là phần giao diện unlock không tương thích màn hình HD2.
kính mong các bác đã qua sử dụng chỉ giáo

ichte

Well-Known Member
sau khi up bản v3.5 rất tiếc là vẫn bị lỗi như trên và quên không báo bác là phần giao diện unlock không tương thích màn hình HD2.
kính mong các bác đã qua sử dụng chỉ giáo
HD Mini Lock không tương thích hoàn toàn với HD2 (chờ các bản mod thôi)
- Sử dụng tuyệt đối không dùng pass lock máy, nếu không chỉ có nước hard reset >:)

tomtom1211

HD Mini Lock không tương thích hoàn toàn với HD2 (chờ các bản mod thôi)
- Sử dụng tuyệt đối không dùng pass lock máy, nếu không chỉ có nước hard reset >:)

ui giời ơi thế thì buồn rồi, nó là phần quan trọng nhất với mình

ancola66

Super V.I.P
ui giời ơi thế thì buồn rồi, nó là phần quan trọng nhất với mình
Không thành vấn đề, mình sẽ bỏ nó và để khóa màn hình mặc định của máy nhưng đưa nó xuống dưới trong phiên bản sửa lỗi:D. Thực ra cái MiniLock trông chỉ lạ thôi chứ chức năng thì cũng chỉ như mặc đinh. Bạn cài S2U2 với Skin ancola66 tác dụng tốt hơn nhiều:p

metwa

Bác Ân ơi, em vẫn không kết nối được GPRS_2G. Đang dung bản ngày 4/4 của bác. Bản Rom thật đẹp và mượt, nhưng rất tiếc là không vào net được nên đành phải up bản khác (mặc dù rất thích giao diện của bác). Mong bác kiểm tra fix lại. Thanks!

myGenio

các bác cứ yên tâm, Mod nhà mình mới cho ra dc 4-5 ver rom, tất nhiên ko khỏi các lỗi nhỏ, nhưng chắc chắn là sẽ dc khắc phuục một cách sớm nhất. thanks bác chủ nhiều.

zakk_black

Không hiểu sao mà mình Up xong ROM thì cứ bị treo cứng màn hình trắng có dúng chữ HTC màu xanh ở giữa, đợi cả tiếng mà nó không khởi động tiếp.
Đã Up bằng cách vào Bootloader vẫn bị vậy.

Ko hiểu sao?
Vừa mới lấy máy xong về HSPL xong up luôn, ko ngờ HD2 up khó vậy.

Ko hiểu bây giờ phải làm sao? Đang down Rom Ship về up lại. Ko biết có cứu dc ko nữa. Ai rành kinh nghiệm chỉ mình với. Mình vừa up bản V03.8 xong, ko được mình lại down bản V03.05 cũng vẫn đứng im. Trong khi Laptop và máy vẫn chạy Rom đến 100% nhưng ko thể khởi động vào được. Ko hiểu sao????