• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

venusian

Moderator
Chào bạn Ancola66!

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn đã cho bản Rom (A66 v3.9 PV) với giao diện thật tuyệt vời so với những bản Rom trước đây mà mình đã từng biết nhưng không biết cái mình đề cập dưới đây có phải là lỗi hay không hay là do máy HD2 của mình có vấn đề:
- Trong màn hình gọi đi, phím Keypad và End call bị liệt (không có tác dụng), trong những trường hợp gọi đến Cty và bấm vào số máy lẻ thì không thể nào bật bàn phím Key pad lên được
- Office 2010 trên HD2 không mở được file excel của office 2008 trên Mac OS
- Độ nhạy của bàn phím Default trong Opera và HTC messege rất chậm so với đánh chữ trong Note, Word...
Bạn nói giờ mới để ý xem lại. Nguyên phần màn hình gọi đi là liệt cảm ứng luôn :(

ancola66

Super V.I.P
Chào bạn Ancola66!

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn đã cho bản Rom (A66 v3.9 PV) với giao diện thật tuyệt vời so với những bản Rom trước đây mà mình đã từng biết nhưng không biết cái mình đề cập dưới đây có phải là lỗi hay không hay là do máy HD2 của mình có vấn đề:
- Trong màn hình gọi đi, phím Keypad và End call bị liệt (không có tác dụng), trong những trường hợp gọi đến Cty và bấm vào số máy lẻ thì không thể nào bật bàn phím Key pad lên được
- Office 2010 trên HD2 không mở được file excel của office 2008 trên Mac OS
- Độ nhạy của bàn phím Default trong Opera và HTC messege rất chậm so với đánh chữ trong Note, Word...
Chắc bạn bị xung phần mềm nên gõ chữ mới bị chậm_Mình kiểm tra lại gõ nhanh như gió:p Vì bản rom này đã tinh chỉnh để giảm thời gian trễ khi gõ phím trong HTC Messaging.
Bạn nói giờ mới để ý xem lại. Nguyên phần màn hình gọi đi là liệt cảm ứng luôn :(
Xác định lỗi bàn phím gọi, bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa REG vào chỉnh lại dòng sau :

HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GWE\Touch\Filter
Minimumtaptime = 0

ichte

Well-Known Member
Xác định lỗi bàn phím gọi, bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa REG vào chỉnh lại dòng sau :

Minimumtaptime = 0

Dùng XT HACK vào Manila chỉnh lại dòng Độ nhạy khi bấm màn hình về 0 là OK
Tuy nhiên, cũng nên thử một số giá trị khác nếu như bàn phím cho phép (nhằm tăng độ nhạy).

ancola66

Super V.I.P
Chắc bạn bị xung phần mềm nên gõ chữ mới bị chậm_Mình kiểm tra lại gõ nhanh như gió:p Vì bản rom này đã tinh chỉnh để giảm thời gian trễ khi gõ phím trong HTC Messaging.

Minimumtaptime = 0

Dùng XT HACK vào Manila chỉnh lại dòng Độ nhạy khi bấm màn hình về 0 là OK
Tuy nhiên, cũng nên thử một số giá trị khác nếu như bàn phím cho phép (nhằm tăng độ nhạy).
File CAB Fix lỗi DialPad đã được đính kèm trên bài1, các bạn tải về cài nhé.

lexuanthai

Bác Ancola66 ơi!

Sau khi mình Fix DialPad thi máy chạy được rồi, mình rất thích bản Rom này nhưng từ lúc up Rom đến giờ (khoảng 20 giờ) thỉnh thoảng có tin nhắn đến rồi mình Reply lại, vừa gửi xong là máy treo luôn và bắt buộc phải reset lại, mình đã phải làm vậy 5 lần rồi, không bít nó bị sao nữa. Anh chị em đã sử dụng không bít có bị tình trạng này giống mình không để bác Ancola66 nghiên cứu thêm.

Cám ơn mọi người đã đọc tin.

ngiang302

Bác Ancola66 ơi!
sao máy mình không chạy được file Powerpoint ppt vậy nhỉ. mình rất kết Rom của bác nhưng cũng rất hay dùng PPT

acd

sao kg thay tich hop bo go tieng viet vay ban? xin loi kg tviet duoc vi dang online bang hd2 moi up rom cua bac. chay on dinh lam, minh rat thich rom nay, tich them "cook home tap.." thi tot qua. thank Bac nhieu.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola66 ơi!
sao máy mình không chạy được file Powerpoint ppt vậy nhỉ. mình rất kết Rom của bác nhưng cũng rất hay dùng PPT
Phiên bản tới sẽ thay bằng Office Mobile 2010 PPt chạy rất tốt:D

sao kg thay tich hop bo go tieng viet vay ban? xin loi kg tviet duoc vi dang online bang hd2 moi up rom cua bac. chay on dinh lam, minh rat thich rom nay, tich them "cook home tap.." thi tot qua. thank Bac nhieu.
Phiên bản tới sẽ có đầy đủ:p
Cảm ơn các bạn đã báo lỗi và yêu cầu những phần mềm cần thiết và hay sử dụng

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản A66_v4.0 PV đã được lên Thớt, mời các bạn tải về chặt chém :p

bigman_la

Em đang bị khùng với thằng Mobi luôn, đi làm k gọi được trog khi thấy sóng vẫn đầy , nếu cột sóng hiện chữ "E" là k gọi đươc, thấy cuộc gọi tới cũng k trả lời được ( em lấy đt gọi thì k nghe gì cả... .) . Đã up ROM mới nhất của Bác Quang, nhung vẫn chưa được .
Tải V4.0 thì nó báo : Oops! This link appears to be broken.
Giúp em với ...
Cám ơn các anh.

ziczac66

thanks anh, chạy khá mượt nhưng e ghét cái khóa máy của bản này, em thích khóa máy kiểulock screen v2.0 hơn.e đã cài nhưng sao không khóa được vậy anh?

bigman_la

Em cài xong rồi,chạy rất mướt, nhưng bị lỗi : sau khi thực hiện cuộc gọi hoặc nhận cuộc gọi thì màn hình đen thui , bấm phím không có tác dụng ..... phải resert lại .... có cách nào giải quyết không ah ? cám ơn anh.

ancola66

Super V.I.P
thanks anh, chạy khá mượt nhưng e ghét cái khóa máy của bản này, em thích khóa máy kiểulock screen v2.0 hơn.e đã cài nhưng sao không khóa được vậy anh?
Mình bỏ hhóa màn hình Mini (v2.0)ở phiên bản trước vì nó bị lỗi khi bạn đặt Pass thì sẽ không mở lại được và chỉ có cách HR (Chỉ dùng được theo kiểu khóa thông thường)

Em cài xong rồi,chạy rất mướt, nhưng bị lỗi : sau khi thực hiện cuộc gọi hoặc nhận cuộc gọi thì màn hình đen thui , bấm phím không có tác dụng ..... phải resert lại .... có cách nào giải quyết không ah ? cám ơn anh.
Bạn có thể vào S2U2 /S2U2 Setting/Lock on Talk bạn chọn OFF là OK

NguyenTu

Super V.I.P
Bản V4.0 chạy tương đối mượt, giao diện đẹp, tuy nhiên mới test thấy như sau:

1. GPS chậm;

2. Từ màn hình today Khi tắt bớt tap sẽ bị lỗi màn hình không load được giao diện malina trở lại như ban đầu!!

3. Có 03 shortcut trên màn hình today thì 02 cái không chạy được anh ân ới.(Marketplace và internetSharing). ---> nên Fix bằng cái khác.

4. Cái đồng hồ khi S2U2 đóng quá to hoặc chiếm mất vj trí của PIN khi sạc, do vậy khi cắm sạc sẽ không đẹp lắm.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Bản V4.0 chạy tương đối mượt, giao diện đẹp, tuy nhiên mới test thấy như sau:

1. GPS chậm;

2. Từ màn hình today Khi tắt bớt tap sẽ bị lỗi màn hình không load được giao diện malina trở lại như ban đầu!!

3. Có 03 shortcut trên màn hình today thì 02 cái không chạy được anh ân ới.(Marketplace và internetSharing). ---> nên Fix bằng cái khác.

4. Cái đồng hồ khi S2U2 đóng quá to hoặc chiếm mất vj trí của PIN khi sạc, do vậy khi cắm sạc sẽ không đẹp lắm.

Tôi vừa kiểm tra lại
1. GPS bình thường
2. Load manila lại bình thường
3. Shortcut không chạy được !!!! hoàn toàn bình thường. Bác remove đi rồi add lại là ok
4. Cái đồng hồ thì to thật

Ngoài ra thì bản này đã được bác An chau chuốt khá kỹ nên pin tốt ( qua đêm mất 3%). Sau khi bỏ BG4all tab của bác đi, tùy biến lại đồng hồ, Remove S4U thì em không còn gì để bình luận nữa ngoài từ "tuyệt vời".
Mọi ứng dụng cần thiết đã được đáp ứng
Giao diện đẹp
Kết nối tốt

Cám ơn bác Ancola \-/\-/\-/ Chúc bác một tay nướng bún chả, một tay cook Rom đều ngon cả =))