• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

zakk_black

Up Radio trước khi Up ROM đúng như hướng dẫn rồi.

Mình vừa lấy thẻ nhớ 2G ra và fomat Fat 32 rồi Up rom từ thẻ nhỡ cũng vẫn vậy. Màn hình trắng, chữ HTC xanh ở giữa và đứng im ko nhúc nhíc. Hic hic. ko hiểu sao nữa.

zakk_black

He he. Được rồi. Tưởng thành chặn giấy. Hú hồn. Vừa mua chiều nay xong.

Hoá ra phải Up lên Radio 2.08 mới được. Mình Up 2.08 lúc đầu thấy chữ Trung Quốc hay Hàn Quốc gì đó ko up. Thay bằng bản 2.07 nhưng 2.07 ko được. Căn nhớ vị trí thường hay bấm Up bừa bằng chữ TQ loằng ngoằng xong là ngon.

Thanks!

venusian

Moderator
bạn up bằng Pc à. mình up bản 2.08.50.08 đâu thấy có chữ trung quốc gì đâu.

ziczac66

Bác ancola66 ơi! E kết bản room của bác quá nhưng phần giao diện em lại thích như thế này.

Bác có thế làm giúp em bản room có giao diện như thế này được không ah?(nếu bác làm bản room thì bác bỏ tab Stocks giúp e với nhé) hoặc bác làm giúp em làm file .CAB cũng được ạ để em cài vào. thank bác nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Không thành vấn đề, mình sẽ bỏ nó và để khóa màn hình mặc định của máy nhưng đưa nó xuống dưới trong phiên bản sửa lỗi:D. Thực ra cái MiniLock trông chỉ lạ thôi chứ chức năng thì cũng chỉ như mặc đinh. Bạn cài S2U2 với Skin ancola66 tác dụng tốt hơn nhiều:p

Bác Ân ơi, bác cho em xin file cab chuyển khóa màn hình mặc định của máy xuống dưới với. Cảm ơn bác rất nhiều.

Azzura

Không thành vấn đề, mình sẽ bỏ nó và để khóa màn hình mặc định của máy nhưng đưa nó xuống dưới trong phiên bản sửa lỗi:D. Thực ra cái MiniLock trông chỉ lạ thôi chứ chức năng thì cũng chỉ như mặc đinh. Bạn cài S2U2 với Skin ancola66 tác dụng tốt hơn nhiều:p

Cái S2U2 khi cài password xong rồi tắt máy, khi khởi động lại thì cái slider nó bị lệch đi 1 chút (cụ thể là mất 1/3 cái slider). Softreset mà ko khắc phục được, chỉ khi remove cái S2U2 nó mới hết @_@ Bác có cách nào khắc phục tình trạng này ko?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, em vẫn không kết nối được GPRS_2G. Đang dung bản ngày 4/4 của bác. Bản Rom thật đẹp và mượt, nhưng rất tiếc là không vào net được nên đành phải up bản khác (mặc dù rất thích giao diện của bác). Mong bác kiểm tra fix lại. Thanks!

["HD2_A66_v03 PV_21898 (01/04/2010)

*UPDATE Core 21898.5.0.91
*Fix lỗi thiếu icon Commanager
*Fix mặc định Carier là 2G (Muốn 3G các bạn chỉ vào bật một lần là OK)"

Rất cảm ơn tác giả bản Rom lắng nghe và khắc phục các góp ý. Tuy nhiên, có điều kỳ lạ là vẫn không vào được GPRS ờ mạng 2G, vào 3G rất tốt. Hiện mình đã thử nhiều bản Rom khác đều không bị tình trạng này. Một lần nữa xin cảm ơn bản Rom rất đẹp nhiều tiện ích nhưng..

còn cái wifi router nữa bác ơi

Link Die Rồi anh ancola66 oii
Đêm nay sẽ có phiên bản final cho build 21898 : Update connection setup db mới ( Với phiên bản này mà các bạn dùng Mobi không kết nối được thì mình cũng bó tay:(), tích hợp Wifi Router (by Tom_codon), tinh chỉnh thêm rất nhiều Reg cho bạn một cảm giác mượt và nhanh hơn nhiều:p

ancola66

Super V.I.P
Đêm nay sẽ có phiên bản final cho build 21898 : Update connection setup db mới ( Với phiên bản này mà các bạn dùng Mobi không kết nối được thì mình cũng bó tay:(), tích hợp Wifi Router (by Tom_codon), tinh chỉnh thêm rất nhiều Reg cho bạn một cảm giác mượt và nhanh hơn nhiều:p

Đã sẵn sàng trên bài 1:D

ziczac66

Em có ý kiến như thế này, sao các bác pro không tạo riêng 1 topic hướng dẫn cách làm room cho mọi người nhỉ? Nếu như vậy thì mọi người có thế tự nghiên cứu và tạo cho riêng mình 1 bản room.

acd

Đã sẵn sàng trên bài 1:D

sao không có pimbackup bác nhỉ.
à, về màn hình Home thì đồng hồ nhìn không đẹp bằng rom của bác P Quang, không có tích hợp maxmanila. thanks

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
sao không có pimbackup bác nhỉ, minh mới cài vào nhung không có cách nào restore danh bạ từ pim của rom cũ được. giúp mình với.
à, về màn hình Home thì đồng hồ nhìn không đẹp bằng rom của bác P Quang. thanks

Pim của bạn đây http://handheld.softpedia.com/get/System-Utilities/Backup/PIM-Backup-35107.shtml
man hình home thì bạn có thể tùy chỉnh mà. Bạn qua đây xem bài 35 http://www.pdaviet.net/showthread.php?77095-Cùng-nhau-khoe-màn-hình-Home-của-HTC-HD2-(Leo)/page4

venusian

Moderator
Bản Rom mới của anh chạy ổn định, mượt. Pin dùng cũng đc lâu.
Nhưng có phần màn hình Home và các icon hơi tối.
thiếu phần mềm chỉnh sửa Reg
Em cài phần mềm Co0kie.HomeTab_v1.6.1 nhưng tìm mãi ko thấy icon chạy chương chình đâu để cài đặt ( trong lúc cài nó cứ hiện lên màn hình trôi xanh lá cây)
phải Restart mới hết.
Em xin hết. Chờ bản sau của bác sẽ tốt hơn =D>

lexuanthai

Chào bạn Ancola66!

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn đã cho bản Rom (A66 v3.9 PV) với giao diện thật tuyệt vời so với những bản Rom trước đây mà mình đã từng biết nhưng không biết cái mình đề cập dưới đây có phải là lỗi hay không hay là do máy HD2 của mình có vấn đề:
- Trong màn hình gọi đi, phím Keypad và End call bị liệt (không có tác dụng), trong những trường hợp gọi đến Cty và bấm vào số máy lẻ thì không thể nào bật bàn phím Key pad lên được
- Office 2010 trên HD2 không mở được file excel của office 2008 trên Mac OS
- Độ nhạy của bàn phím Default trong Opera và HTC messege rất chậm so với đánh chữ trong Note, Word...

canchicong1

bản Rom A66_v3.9 PV ( build 21898 Final) Update 07/04/2010 đã khắc phục được lỗi không vào được GPRS mạng 2G của Mobi, mọi thứ còn lại đều tốt đẹp, cảm ơn bạn nhiều.