• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

Hix,sau 1 ngày Up Rom_V37 máy e đã phát sinh ra lỗi CHT mỗi khi e nhấn vào CHTEditor:
CHT Editor Not Installed
CHT Editor is not Installed on your Device.It is needed for changing your Home tab settings.Tap "yes" to look up CHT Editor on the Web.
YES NO
e ko bít đây là lỗi gì,ae nào bít xin chỉ dùm e,

lungtung

Task 29 rồi up lại đi bạn, up xong nhớ HR rồi hãy cài phần mềm và vọc. Mình là người mở hàng rom V37 vọc từ lúc đó đến giờ không lỗi gì lớn.

Task 29 rồi up lại đi bạn, up xong nhớ HR rồi hãy cài phần mềm và vọc. Mình là người mở hàng rom V37 vọc từ lúc đó đến giờ không lỗi gì lớn.

Task29?thui e ko làm đâu,chắc up lại quá,Nhưng e ko bít nguyên nhân vì sao?máy e Up vài từ trc' h chưa hề xảy ra lỗi nào,lần này ko bít vì sao!!!

senshin

Bản này ngon hơn V32 mà bạn, đồng hồ không bị lệch nữa. Mình dùng thấy pin V37 cũng ngon, cài hàng đống phần mềm trong đó có 1 số chạy cùng win như magicall , eye on ... mà chờ qua đêm tầm >7 tiếng mất có 2% pin, quá mỹ mãn!

A.Đồng hồ V32 lệch là đồng hồ lock phải không bạn? Mình dùng S2U2 & ancola66 Skin_VGA & WVGA tắt lock mặc định nên không để ý.:))
B.V37 được cái CHT fix đẹp nhưng với mình đẹp thì đẹp nhưng giật và bất tiện rối răm nên cũng chỉnh về giống như v36b = v32 cài CHT2.0 rồi chỉnh .:p
C.Pin chờ thì gần bằng v32 nhưng khi nghe nhạc loa ngoai 3-4 h thì máy nóng và sụt pin nhanh trong khi v32 máy vẫn mát lạnh và pin ít tốn.:-/
D.Không biết máy anh em sao chứ mình nghe nhạc loa ngoài của v37 âm thanh nhỏ nhưng sạn lắm~X( (dù chỉnh bằng SRS WOWHD chẳng hơn bao nhiêu) không như v32 mặc định to rõ trong trẻo.Ông anh cũng dùng HD2 test máy mình cũng ko up lên luôn hixX_X
E.Không thích Thanh taskbar V37 phía dưới lõm ở giữa nhưng không biết cách chỉnh sửa :((.Taskbar phía dưới v32 đẹp còn thích nhất là của v25.Các phím bấm lồi :D.Ai biết cách chỉnh sửa làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm :-? .Thanks
F.V37 remove icon start trên dù chọt vào vẫn được nhưng vẫn thấy thiếu thiếu đặc trưng của ROM COM2 đã quen sử dụng.Kết cục phải cài thêm taskbar = 2 icon trên dưới thừa mất thẩm mĩ :D
.........
Chỉ thích mỗi keyboard của v37 (đang dùng v32 cài DINIK - Anastasia - Keyboard v2.1 đỡ thèm).Đang ước mong V38 = V32 + Keyboard V37 với mình đủ rồi phần còn lại tự chỉnh sửa tùy thích.Nếu được vậy chắc dùng ổn định v38 luôn.

lungtung

up lại vẫn lỗi nếu không task 29 vì bạn up nhiều rom mà không task 29 nên giờ sinh ra lỗi, nếu nhất định không task nó sẽ lỗi mãi mãi :))
Task 29 có gì mà sợ thế nhỉ

senshin

Task29?thui e ko làm đâu,chắc up lại quá,Nhưng e ko bít nguyên nhân vì sao?máy e Up vài từ trc' h chưa hề xảy ra lỗi nào,lần này ko bít vì sao!!!

Task29 thao tác cũng như mình up rom thôi mà. Task29 xong tháo pin rồi lắp vào bootload up rom mới.Bạn up rom mới được sao ko dám Task29?
Cứ tưởng tượng mình đang up liên tục 2 con Rom cho máy là ok.Chúc bạn thành công.;;)

benhtamthan

Như Mình đã giải trình ở bài trước, nếu cứ muốn dùng bản CHT 2.0 Public beta thì Pạn phải cài lại CHT 2.0 Editor theo link vào bài trước của Chef ancola66

Chúc vui!

Hix,sau 1 ngày Up Rom_V37 máy e đã phát sinh ra lỗi CHT mỗi khi e nhấn vào CHTEditor:
CHT Editor Not Installed
CHT Editor is not Installed on your Device.It is needed for changing your Home tab settings.Tap "yes" to look up CHT Editor on the Web.
YES NO

jaso

Member
CHT Editor Not Installed
YES NO
chắc là bạn đã lỡ tay xóa folder CHTEditor hoặc move nó đi đâu đó nên CHT không tìm thấy CHTEditor.Bạn kiếm CHTEditor cài lại sẽ okie thôi.:-?

chắc là bạn đã lỡ tay xóa folder CHTEditor hoặc move nó đi đâu đó nên CHT không tìm thấy CHTEditor.Bạn kiếm CHTEditor cài lại sẽ okie thôi.:-?

Mình nghĩ là bạn nói đúng rùi,mình vào Program files trong Device thì ko thấy File CHTEditor,mình ko có sẵn CHTv2.0 nên mình đã HR lại rùi,h thì ok rùi.

song_ngu

Mình đang dùng bản V37b, k hiểu sao trong camera mình k thể zoom bằng ngón tay đc??!! Có ai bị giống vậy k? Mình thích bản rom này lắm nên nếu bị lỗi này thì đáng tiếc thật.:(

jaso

Member
Mình đang dùng bản V37b, k hiểu sao trong camera mình k thể zoom bằng ngón tay đc??!! Có ai bị giống vậy k? Mình thích bản rom này lắm nên nếu bị lỗi này thì đáng tiếc thật.:(

camera đâu có zoom bằng 2 ngón tay được đâu bạn?khi nào xem ảnh thì mới zoom bằng 2 ngón được thôi.;;)

Cho mình hỏi?Sao bản Rom_V37 này e Set nhạc Mp3 làm chuông cho Alarm ko dc zậy?mấy Rom trc kia e sài thì Set vô tư,sau khi dùng Strimmer thi tự động nhạc update vào phần nhạc chuông trong Alarm.Còn Rom này mình làm hoài ko đc,Xin chỉ giúp e?Tks!

lungtung

Cho mình hỏi?Sao bản Rom_V37 này e Set nhạc Mp3 làm chuông cho Alarm ko dc zậy?mấy Rom trc kia e sài thì Set vô tư,sau khi dùng Strimmer thi tự động nhạc update vào phần nhạc chuông trong Alarm.Còn Rom này mình làm hoài ko đc,Xin chỉ giúp e?Tks!
đổi nó thành đuôi wav và copy vào windown là có nhạc chuông

jaso

Member
đổi nó thành đuôi wav và copy vào windown là có nhạc chuông
ý của bạn ấy hỏi là làm sao set nhạc chuông mp3 cho alarm và file mp3 đó nằm trên thẻ nhớ chứ không cần phải chép vào window đó.Hình như cái này có cách chỉnh reg.Lúc trước mình cũng có sử dụng bản Rom nào đó nó tự nhận chuông trên thẻ nhớ luôn.

ý của bạn ấy hỏi là làm sao set nhạc chuông mp3 cho alarm và file mp3 đó nằm trên thẻ nhớ chứ không cần phải chép vào window đó.Hình như cái này có cách chỉnh reg.Lúc trước mình cũng có sử dụng bản Rom nào đó nó tự nhận chuông trên thẻ nhớ luôn.

chính xác là như dậy,lúc trc mình có Up 1 Rom,khi mình Set nhạc chuông vào My ring tones thì trong chuông cho Alarm nó cũng tự cập nhật,bi h thì thua rùi,bạn giúp mình với.hix..

phamthaitl

bạn ANCOLA66 có thể làm 1 bản với dao diện như bản V37 nhưng trên nền COM 3 hoặc COM 8 được không?cám ơn

dzungo

- Bạn cứ mang file mp3 ra thư mục gốc của thẻ nhớ nó sẽ cho setringtone thôi, ko cần chép qua máy :D

Tối qua để máy tới sáng thì mất 4% pin :D . Sáng nay có 1 tin nhắn nhưng mình ko xem và nửa tiếng sau ra xem thì mất thêm 4% pin nữa :D
Có ai giống mình ko ? Thanks ! :D

Chỉnh sửa cuối:

matheoken

các mod ra Rom liên tục cho anh em thử thì thật đáng quý,nhưng em nghĩ chỉ nên ra Rom mới khi có sự thay đổi lơn mang tính tích cực hơn so với Rom cũ,nếu chỉ thay đổi giao diện,theme,icon,,,thì ko nên ra Rom ah:ar!