• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

HTCHD

Rom mới này đẹp bác Anco, nhưng phần tin nhắn em không thích như vậy, mà thích sử dụng dạng conversation, bác có cách nào chuyển lại như vậy không? cám ơn bác

lungtung

Rom mới này đẹp bác Anco, nhưng phần tin nhắn em không thích như vậy, mà thích sử dụng dạng conversation, bác có cách nào chuyển lại như vậy không? cám ơn bác

chắc bạn thích htc mesanger, tìm ngược lại vài trang có link đó, down về rồi cài vào là ok

senshin

Tình hình là V32,V37,V38 cũng cùng cài nhiêu phần mềm đó.Cùng đặt 1 chế độ sóng auto.Radio 2.14.Cùng kiểu Home như ảnh .Thời gian pin chờ đều ở khoảng 7h / 2% pin (chênh lệch không nhiều).:-??
Nhưng khi sử dụng thì có khác ví dụ tối 100% pin đi ngủ lúc 11 giờ bật Pocket Music nghe nhạc tai phone ngủ canh 60 phuts tắt.Sáng 6h dậy thì:
- V32 86 % Pin.:))
- V37 ~ 60 % Pin.:((
- V38 64% Pin.8-|.
Vào internet 3g Viettel bằng Opera 10 trong thời gian không chênh lệch lắm thì cũng thấy độ tiếc kiệm pin của v32 good nhất.Chênh lệch gần 20%.Kết cục lại về với V32 rồi.>:).Hy vọng V39 phát huy cao hơn!!
Thanks Bác Ân một lần nữa!:ar!

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Bác Ân cho mình hỏi tý : làm sao để kích hoạt Vietnam Keyboard 2.2.0 có sẳn trong bản V38 này vậy, đã chọn trong input method là VNKeyb nhưng không lưu được.
tks bác

VUNHATVAN

Trong Program files có chương trình Setkeyb đó, bạn vào đó, chọn bàn phím rồi chọn Mặc định là OK

lungtung

Tình hình là V32,V37,V38 cũng cùng cài nhiêu phần mềm đó.Cùng đặt 1 chế độ sóng auto.Radio 2.14.Cùng kiểu Home như ảnh .Thời gian pin chờ đều ở khoảng 7h / 2% pin (chênh lệch không nhiều).:-??
Nhưng khi sử dụng thì có khác ví dụ tối 100% pin đi ngủ lúc 11 giờ bật Pocket Music nghe nhạc tai phone ngủ canh 60 phuts tắt.Sáng 6h dậy thì:
- V32 86 % Pin.:))
- V37 ~ 60 % Pin.:((
- V38 64% Pin.8-|.
Vào internet 3g Viettel bằng Opera 10 trong thời gian không chênh lệch lắm thì cũng thấy độ tiếc kiệm pin của v32 good nhất.Chênh lệch gần 20%.Kết cục lại về với V32 rồi.>:).Hy vọng V39 phát huy cao hơn!!
Thanks Bác Ân một lần nữa!:ar!

Vậy là thời gian chờ tương đương nhau còn vọc thì V32 vẫn tiết kiệm nhất nhỉ. Mình chưa chú ý đến cái đó nhưng vọc V32 thấy cũng hao pin ầm ầm. Bạn bật thử cái đo điện trong CHT lên ( quên mất tên tiếng anh rồi :)) ) rồi chạy cũng 1 chương trình xem nó tiêu thu có như nhau không là biết liền chứ cảm giác nhiều khi không được chính xác. Bản V37 và V38 này nếu cài chương trình y hệt như nhau mình thấy ram dư nhiều hơn V32 thì phải, hình như V37 dư nhiều ram hơn V38
Bản V38 dùng hay bị treo opera, nhưng dùng từ hôm qua đến giờ lại không thấy treo nữa mặc dù khi giàn trang nó vẫn giật giật, chậm hơn và không mượt bằng V37. KHông biết bác Ân đã có thuốc cho bệnh này chưa
Bạn dùng radio 2.14 và 2.15 có thấy khác nhau nhiều không về sóng, wifi. Mình thấy bản radio 2.10.50.26 wifi mạnh nhất. Đã test thử cùng 1 đầu wifi, cùng 1 vị trí ngồi thì bản 2.10 bắt ngon lành, bản 2.14 và 2.15 lúc có lúc không và đứt mạng liên tục.

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Bạn dùng radio 2.14 và 2.15 có thấy khác nhau nhiều không về sóng, wifi. Mình thấy bản radio 2.10.50.26 wifi mạnh nhất. Đã test thử cùng 1 đầu wifi, cùng 1 vị trí ngồi thì bản 2.10 bắt ngon lành, bản 2.14 và 2.15 lúc có lúc không và đứt mạng liên tục.
Uh từ hồi xài 2.14,2.15 wifi hên xui lắm nhưng được cái tiếc kiệm pin và sóng ổn.2.15 thì xài chế độ auto chuyển mạng chậm đang gọi có khi đứt quãng.máy T-Mobile của mình thấy 2.14 sóng ổn nhất nay dùng toàn 3g.

Mà hình như cũng không phải tại radio .Qua Android thì wifi vù vù => Tại WM?

lungtung

Uh từ hồi xài 2.14,2.15 wifi hên xui lắm nhưng được cái tiếc kiệm pin và sóng ổn.2.15 thì xài chế độ auto chuyển mạng chậm đang gọi có khi đứt quãng.máy T-Mobile của mình thấy 2.14 sóng ổn nhất nay dùng toàn 3g.

Mà hình như cũng không phải tại radio .Qua Android thì wifi vù vù => Tại WM?
cùng 1 đầu phát wifi, cùng ngồi 1 điểm, wm radio 2.15 bắt lúc được lúc không, đứt liên tục nên coi như không bắt được. Boot sang android vào wifi vô tư mượt mà, nhanh như ngồi cạnh cái đầu phát wifi vậy. Khoản vào internet android hơn hẳn

ancola66

Super V.I.P
cùng 1 đầu phát wifi, cùng ngồi 1 điểm, wm radio 2.15 bắt lúc được lúc không, đứt liên tục nên coi như không bắt được. Boot sang android vào wifi vô tư mượt mà, nhanh như ngồi cạnh cái đầu phát wifi vậy. Khoản vào internet android hơn hẳn
Android nền tảng là Google, Google nền tảng là gì? Là mạng chứ còn là cái gì:p >>> WM còn lâu mới đuổi kịp Android về khoản này:))

senshin

Android nền tảng là Google, Google nền tảng là gì? Là mạng chứ còn là cái gì:p >>> WM còn lâu mới đuổi kịp Android về khoản này:))

Bác Ân cũng mod được Android bác thử gắm cái wifi khủng của android bỏ vô v39 xem sao :-?

Mình đã tải bản mới nhất về up thử. Mình thấy mượt, chạy android tốt nhưng bản ROOM này không gửi được tin nhắn dạng flash. Mong Bác Fix lỗi này giùm anh em, cho một bản ROOM hoàn thiện.

lungtung

Bác Ân cũng mod được Android bác thử gắm cái wifi khủng của android bỏ vô v39 xem sao :-?
ý tưởng hay, làm được thì wm quá ngon, nhưng chắc không được vì 2 thằng này khác hẳn nhau

woa, mình lên thành viên cấp 5 à, trong diễn đàn ít thấy nhỉ, toàn cấp 1.2.3. 4 và vip meber.

VUNHATVAN

Mình gà mờ . Xin hỏi làm sao vào được android ???

Bạn copy thư mục Android vào thẻ nhớ, download file ở dưới về cài vào Winmo sau đó khởi động lại máy, đợi 1 chút nó sẽ hỏi bạn chạy Android hay winmo, lựa chọn Android rồi ngồi đợi và thưởng thức

heroofg

Bác nào có thể cho em cab cài tin nhắn của HTC và cab cài đồng hồ của bản V31 dành cho CHT 2.0. em cảm ơn!

lungtung

Bác nào có thể cho em cab cài tin nhắn của HTC và cab cài đồng hồ của bản V31 dành cho CHT 2.0. em cảm ơn!
Cab đồng hồ thì bạn hỏi bác ancola là có
Cab cài tin nhắn HTC thì bạn tìm trong topic này ngược lại vài trang là có link đó

Trời lại có V39
Chưa thấy thông tin. Hình mộc mạc quá, cái taskbar trong CHT bác không để icon như mọi khi mà để nguyên mặc định à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Em vẫn khoái kiểu như V37 và V38
Bác có cách nào để đưa cái icon menu start vào V37 để nó giống như bản V38 không bác chỉ giúp em để em phang vào V37, em thích V37 hơn vì nó không bị treo máy khi vào opera như ở bản V38

Chỉnh sửa cuối:

myangel1292004

Lần đầu tiên uprom của Bác Ancola66, ban V38, mình rất là thích phong cách của bản này (giao diện, phím bấm, vv...) hy vọng bản mới sắp tới sẽ được phát triển theo phong cách của bản V38 (mong muốn của cá nhân thôi hihi). Chúc Bác Ancola66 có thêm những bản Rom mới tuyệt vời hơn nữa... đang ngóng chờ bản V39

ancola66

Super V.I.P
v39 bản nâng cấp của v32 Uploading.....
Thông tin các bạn đọc ở bài 3, hình ảnh các bạn tham khảo ở bài 2
Mình nghĩ là các bạn sẽ hài lòng :p