• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

cutibcs

mình bỏ vào cái Black_LockSlide_CHT2.0 cảm giác nó chậm châm thế nào ấy.khg biết có bác nào bị giống vậy khg nhỉ:-/
thank bác ân bản rom đẹp wá\-/

MrBeOaRT

mình bỏ vào cái Black_LockSlide_CHT2.0 cảm giác nó chậm châm thế nào ấy.khg biết có bác nào bị giống vậy khg nhỉ:-/
thank bác ân bản rom đẹp wá\-/

BẠN chụp cái hình lockscreen lên dc ko :D

@ Chậm khi bạn kéo để unlock đúng ko:-/

huydong0164

Bản V38 theo tôi thấy chạy tốt. Cũng như bản V37, giao diện đẹp tích hợp bàn phím tiếng Việt thuận lợi. Tuy nhiên có 1 vấn đề hơi khó chịu là nền mặc định của nó khó nhìn quá (theo tôi để nền của V37 đẹp hơn), 1 vấn đề nữa là ngoài màn hình Home khi để các chế độ clock 1 hoặc Dual thì phần hình nền trong suốt thay vì phải nằm dưới đồng hồ Analog thì nó lại nằm trên tạo ra 1 viền ngang qua đồng hồ trông hơi xấu.

Cho e hỏi?sao cái QuickLink ở màn hình Today e add bất cứ cái Icon nào vô nó đều ko hiện tên của chương trình đó zậy?bình thường thì nó có để tên chương trình phài dưới icon mà.Cái này ko bít có chỉnh lại đc ko?Tks!

ancola66

Super V.I.P
Cho e hỏi?sao cái QuickLink ở màn hình Today e add bất cứ cái Icon nào vô nó đều ko hiện tên của chương trình đó zậy?bình thường thì nó có để tên chương trình phài dưới icon mà.Cái này ko bít có chỉnh lại đc ko?Tks!
Menu/CHTEditor/Quick Links
Hide text chọn Off là OK

jaso

Member
bac An oi office word khong vuot duoc ha bac An?sorry go tieng viet bi loi tren HD2 nen khong go tv duoc.

tllp04

Rất cảm ơn bác Ân vì bản ROM mượt và đẹp.
Em có thắc mắc nhỏ về vấn đề pin của bản ROM này, để chờ bình thường e thấy cứ <1h/1%pin. Trước em dùng bản V31 thì để qua đêm 7h/3%pin. (Với điều kiện không có bất kì chương trình nào chạy ngầm- đã kiểm tra kĩ)
Máy của em: HSPL 2.08, Radio 2.15xxx, Chạy Task 29 trước khi Up ROM.
Bác xem thử giúp em do bản ROM này hay pin của máy em có vấn đề?

chinmuoichin

Em đang xài bản V.35 thấy ổn định , chưa phàn nàn gì . Giờ định up thử bản V.38 này . Các anh chị cho hỏi các bản Rom tích hợp CHT của bác Ân , nếu không thích mình có thể gỡ bỏ CHT không ( em ko thích thằng CHT này lắm ).

lungtung

Rất cảm ơn bác Ân vì bản ROM mượt và đẹp.
Em có thắc mắc nhỏ về vấn đề pin của bản ROM này, để chờ bình thường e thấy cứ <1h/1%pin. Trước em dùng bản V31 thì để qua đêm 7h/3%pin. (Với điều kiện không có bất kì chương trình nào chạy ngầm- đã kiểm tra kĩ)
Máy của em: HSPL 2.08, Radio 2.15xxx, Chạy Task 29 trước khi Up ROM.
Bác xem thử giúp em do bản ROM này hay pin của máy em có vấn đề?

về pin thì mình để chờ 8 tiếng, trong 8 tiếng đó có nghe 1 cuộc thì hao 3% pin, nhưng không hiểu sao khi để chế độ wifi vào iternet bằng opera mặc định rất hay bị treo máy, cảm giác nó dàn trang chậm hơn bản 37. Khi phóng to hay khi vuốt lên xuống nó giật giật có khoảng đen rồi mới chạy.Gõ bài viết này mà em bị treo máy 2 lần rồi, phải chọc reset.
word không vuốt được bác ạ khi vuốt nó thành chọn text
Cái đồng hồ số thì bác ancola làm cho nó trong suốt nên khi để hình nền đen phần viền quanh nó biến mất chỉ hiện mỗi cái thời tiết nhìn cứ thế nào ấy ( khi để chế độ chỉ có đồng hồ số to và thời tiết )

Bản V38 đồng hồ hay nhảy lung tung không chính xác

đồng hồ vẫn ok mà bạn.

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Em đang xài bản V.35 thấy ổn định , chưa phàn nàn gì . Giờ định up thử bản V.38 này . Các anh chị cho hỏi các bản Rom tích hợp CHT của bác Ân , nếu không thích mình có thể gỡ bỏ CHT không ( em ko thích thằng CHT này lắm ).

Đã tích hợp thì không thể remove được bạn ơi, cho nên nhiều cooker mới cho ra bản không có CHT cho người up tự do đó :D

lungtung

bạn thử gỡ bằng cách này nhé, cài lại CHt, khi mới cài nó sẽ gỡ bỏ phiên bản cũ trên máy sau khi gỡ xong se reset lại, như vậy là ok