• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

NguyenTu

Super V.I.P
cài cleanRam, để chế độ 3 ấn clean, chạy xong treo luôn. phải mở nắp pin chọc SR.

NguyenTu

Super V.I.P
Tôi vừa kiểm tra lại
1. GPS bình thường
2. Load manila lại bình thường
3. Shortcut không chạy được !!!! hoàn toàn bình thường. Bác remove đi rồi add lại là ok
4. Cái đồng hồ thì to thật

Ngoài ra thì bản này đã được bác An chau chuốt khá kỹ nên pin tốt ( qua đêm mất 3%). Sau khi bỏ BG4all tab của bác đi, tùy biến lại đồng hồ, Remove S4U thì em không còn gì để bình luận nữa ngoài từ "tuyệt vời".
Mọi ứng dụng cần thiết đã được đáp ứng
Giao diện đẹp
Kết nối tốt

Cám ơn bác Ancola \-/\-/\-/ Chúc bác một tay nướng bún chả, một tay cook Rom đều ngon cả =))

Mấy cái Shotcut thì k vấn đề gì, vào home editor chọn Remove dead quicklink thấy báo có 7 cái chết, hêhhe

Nhưng khi thay đổi phần Quick link layuot từ 3x3, sang 4x4 thì thỉnh thoảng cũng bị treo load giao diện Malina như trên!!

ancola66

Super V.I.P
Bản V4.0 chạy tương đối mượt, giao diện đẹp, tuy nhiên mới test thấy như sau:

1. GPS chậm;

2. Từ màn hình today Khi tắt bớt tap sẽ bị lỗi màn hình không load được giao diện malina trở lại như ban đầu!!

3. Có 03 shortcut trên màn hình today thì 02 cái không chạy được anh ân ới.(Marketplace và internetSharing). ---> nên Fix bằng cái khác.

4. Cái đồng hồ khi S2U2 đóng quá to hoặc chiếm mất vj trí của PIN khi sạc, do vậy khi cắm sạc sẽ không đẹp lắm.
He he he đã chuyển sang HD2 roài à:-?. nncuong lai mất đi một đồng đội:))(Rồi dần dần cũng mất hết thôi:)) )
* GPS hoàn toàn bình thường
* Manila hoàn toàn bình thường
* Cái lô Shortcut đó là do người viết phần Connect setup db thêm vào (Mấy cái shortcut đó không chạy vì trong rom đã bỏ mấy phần mềm đó roài:p)
* Nếu các bạn thích thì phiên bản sau sẽ làm cái đồng hồ S2U2 đó nhỏ đi:D
Mới dùng HD2 nên còn lập bập hả:))

NguyenTu

Super V.I.P
He he he đã chuyển sang HD2 roài à:-?. nncuong lai mất đi một đồng đội:))(Rồi dần dần cũng mất hết thôi:)) )
* GPS hoàn toàn bình thường
* Manila hoàn toàn bình thường
* Cái lô Shortcut đó là do người viết phần Connect setup db thêm vào (Mấy cái shortcut đó không chạy vì trong rom đã bỏ mấy phần mềm đó roài:p)
* Nếu các bạn thích thì phiên bản sau sẽ làm cái đồng hồ S2U2 đó nhỏ đi:D
Mới dùng HD2 nên còn lập bập hả:))

Làm sao mà lập bập được, k tin mời e cafe đi, e chỉ cho!! Hơn nữa cái phần mềm wordcard mobile hấp dẫn thế lại bị bỏ đi mất

ancola66

Super V.I.P
Làm sao mà lập bập được, k tin mời e cafe đi, e chỉ cho!! Hơn nữa cái phần mềm wordcard mobile hấp dẫn thế lại bị bỏ đi mất
Mọi người ai cũng thích rom nhẹ, bỏ những phần mềm mình không dùng, thêm những phần mềm mình thích>>> Tổng hợp tất cả những cái đó thì thành bản Full mất roài:-?>>>Mọi người lại không thích nữa vì nó nặng>>>Một cái vòng luẩn quẩn....:(
*Chính vì vậy mình chỉ làm rom với những gì thật sự cần thiết, còn những cái khác thì ai thích gì cài nấy thôi.....:-??

papawin

Anh Ancola ơi bản V4 này chạy ngon(khoái nhất là phần album và nhạc xoay ngang giống rom ship, mấy bác kia cook rom sao bỏ cái này vậy ta???) nhưng phần Microsoft direct Push vẫn còn chạy ẩn đó anh, anh kiểm tra phải vậy không? em mới sài HD2 có 03 tháng nên không rành lắm

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Anh Ancola ơi bản V4 này chạy ngon(khoái nhất là phần album và nhạc xoay ngang giống rom ship, mấy bác kia cook rom sao bỏ cái này vậy ta???) nhưng phần Microsoft direct Push vẫn còn chạy ẩn đó anh, anh kiểm tra phải vậy không? em mới sài HD2 có 03 tháng nên không rành lắm
Ý bạn bảo là nó chạy ẩn (Chạy nền) hay là nó bị ẩn đi (Không sử dụng được)?:-?

cài cleanRam, để chế độ 3 ấn clean, chạy xong treo luôn. phải mở nắp pin chọc SR.
Ram chạy bình thường dư gần 300Mb, Clean làm gì cho nó mệt:-?:)). Quên khẩn trương phần mềm Clean Ram đi:))

caothanhhai

Mọi người ai cũng thích rom nhẹ, bỏ những phần mềm mình không dùng, thêm những phần mềm mình thích>>> Tổng hợp tất cả những cái đó thì thành bản Full mất roài:-?>>>Mọi người lại không thích nữa vì nó nặng>>>Một cái vòng luẩn quẩn....:(
*Chính vì vậy mình chỉ làm rom với những gì thật sự cần thiết, còn những cái khác thì ai thích gì cài nấy thôi.....:-??
đồng ý với bác, nhưng công nhận thằng Worldcard mobile hay thật!
Theo các bác, sau bản Final nhỡ khi bác An ra bản nâng cấp nữa thì đặt tên là gì?
Thanks

myGenio

Em đang dùng dc ba hôm nay rồi, nói chung là tuyệt.chưa thấy có vấn đề gì lớn ngoài cái PIMbackup mỗi khi em restor là máy bị khùng luôn cà giựt cà giựt( chắc tại lượng sms lớn wá) em dùng của MAN PQ thì hơn ngàn contact restore lại ko vấn đề gì.các bác hướng dẫn chỉnh thời gian autolock lâu hơn chút dc ko ? em chẳng tìm thấy chỗ nào trong S2U2 cả.Thanks agian Ancola for perfect rom.

papawin

Em đang dùng dc ba hôm nay rồi, nói chung là tuyệt.chưa thấy có vấn đề gì lớn ngoài cái PIMbackup mỗi khi em restor là máy bị khùng luôn cà giựt cà giựt( chắc tại lượng sms lớn wá) em dùng của MAN PQ thì hơn ngàn contact restore lại ko vấn đề gì.các bác hướng dẫn chỉnh thời gian autolock lâu hơn chút dc ko ? em chẳng tìm thấy chỗ nào trong S2U2 cả.Thanks agian Ancola for perfect rom.

Mình trả lời dùm bác ancola nhé: bạn vào SUS2 setting --> power --> on Battery power: dòng Lockwhen scren is blank = off, dòng lock when backlight turns off = off, dòng Power off in = bao nhiêu giây tùy bạn chỉnh.......xong save

papawin

Ý bạn bảo là nó chạy ẩn (Chạy nền) hay là nó bị ẩn đi (Không sử dụng được)?:-?

Microsoft direct Push nó vẫn chạy nền đó bác ancola, khi vào setting thì thấy nó đang chạy nhưng lại ngắt ngang, chứng tỏ nó vẫn còn chạy nền trong khi dùng máy, cho dùng đã tắt hết các chương trình đang chạy. bác xem lại đúng không (hic không lẽ máy em bị virus)

ancola66

Super V.I.P
Microsoft direct Push nó vẫn chạy nền đó bác ancola, khi vào setting thì thấy nó đang chạy nhưng lại ngắt ngang, chứng tỏ nó vẫn còn chạy nền trong khi dùng máy, cho dùng đã tắt hết các chương trình đang chạy. bác xem lại đúng không (hic không lẽ máy em bị virus)
Vào Task Manager/View/Processes có thấy nó chạy nền đâu:-?

caothanhhai

Khuyên bạn nên dùng sprite backup, mạnh hơn và quan trọng là sau khi backup lúc cắm vào máy tính không bị double contact và calendar

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản v4.5 (Final lượt về :))) thay đổi một chút giao diện và thêm WorldCard Mobile theo yêu cầu một số bạn đã có trên bài 1:D

papawin

Bác ancola ơi, bản rom sau bác nhớ cho thêm phần chỉnh sửa reg nhé, thanks again

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola ơi, bản rom sau bác nhớ cho thêm phần chỉnh sửa reg nhé, thanks again
Cho thêm cũng không thành vấn đề, nhưng qua khảo sát thì đa số mọi người đều dùng Resco Explorer kèm với Resco Registry nên mình không cho vào:D

papawin

Bác Ancola ơi! chỉ em chỉnh reg đưa cache của OPERA qua thẻ nhớ được không vậy?

phihung211

bác ancola ơi,em cảm ơn bác nhiều lắm,sáng nay em up tận 4 lần rom liền may sao mới up dc cái rom của bác,phải nói là ko còn từ gì diễn tả ngoài chữ "tuyệt vời",giao diện xuất sắc,các ứng dụng rất hữu ích,em thích nhất cái tắt,mở nhanh bluetooth,wifi,connect gprs và cái taskmanager của bác:D,ngoài ra em thấy máy chạy rất nhanh,chưa hề gặp lỗi gì từ sáng đến giờ cả,lần đầu tiên em thấy 1 rom cook hoàn hảo như vậy,ko thừa,ko thiếu,nói chung là chuẩn ko cần chỉnh,chỉnh rồi lại ko chuẩn mà ko chuẩn lại phải chỉnh:D,chúc bác luôn mạnh khoẻ để cho ra dc những bản rom chất lượng như bản này nhé,cảm ơn bác 1 lần nưa:D
ps:bác chỉ cho em cách bỏ cái dự báo thời tiết của s2us ko?ở trong màn hình home thì trời nóng chói chang,bên ngoài nó vẫn hiển thị trời mưa mới mâu thuẫn chứ:D

papawin

bác vào phần thời tiết chỉnh lại địa điểm cùng với màn hình home thì khi lock máy nó như nhau đó

ancola66

Super V.I.P
bác ancola ơi,em cảm ơn bác nhiều lắm,sáng nay em up tận 4 lần rom liền may sao mới up dc cái rom của bác,phải nói là ko còn từ gì diễn tả ngoài chữ "tuyệt vời",giao diện xuất sắc,các ứng dụng rất hữu ích,em thích nhất cái tắt,mở nhanh bluetooth,wifi,connect gprs và cái taskmanager của bác:D,ngoài ra em thấy máy chạy rất nhanh,chưa hề gặp lỗi gì từ sáng đến giờ cả,lần đầu tiên em thấy 1 rom cook hoàn hảo như vậy,ko thừa,ko thiếu,nói chung là chuẩn ko cần chỉnh,chỉnh rồi lại ko chuẩn mà ko chuẩn lại phải chỉnh:D,chúc bác luôn mạnh khoẻ để cho ra dc những bản rom chất lượng như bản này nhé,cảm ơn bác 1 lần nưa:D
ps:bác chỉ cho em cách bỏ cái dự báo thời tiết của s2us ko?ở trong màn hình home thì trời nóng chói chang,bên ngoài nó vẫn hiển thị trời mưa mới mâu thuẫn chứ:D
Bạn làm mình nổ mũi mất:p, cảm ơn các bạn đã yêu thích, đóng góp ý kiến để bản Rom ngày càng hoàn thiện. Muốn bỏ Thời tiết ở màn hình khóa S2U2 bạn làm như sau :
S2U2\S2U2 Settings\Informations
Ở mục Today Weather Forecast from bạn chọn OFF