• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

Bản V32 làm mình ngạc nhiên và giật mình về khoản pin đấy bác ợ :D
Dùng V38 còn giật mình hơn. Cài full các loại phần mềm, cả cái hay dùng và cái không bao giờ dung =)) mà chờ 10 tiếng đồng hồ mất có 2 % pin. Tiếc là vào opera nó bị treo :))

senshin

Dùng V38 còn giật mình hơn. Cài full các loại phần mềm, cả cái hay dùng và cái không bao giờ dung =)) mà chờ 10 tiếng đồng hồ mất có 2 % pin. Tiếc là vào opera nó bị treo :))

Hi vọng có 1 V40 xịn hơn V32 - 39:D

theloner

em đã úp bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V66 - HTC HD2 (Leo) của bác Phạm Quang, trong đó có sẵn radio 2.15.50.14. vậy bây giờ em có cần úp lại radio trước rồi mới up bản này không bác, gà mong các bác thông cảm..

jaso

Member
em đã úp bản ROM WM6.5 3.14.CO8.V66 - HTC HD2 (Leo) của bác Phạm Quang, trong đó có sẵn radio 2.15.50.14. vậy bây giờ em có cần úp lại radio trước rồi mới up bản này không bác, gà mong các bác thông cảm..

không cần đâu bạn.cứ up rom thoải mái

lungtung

Vừa sang vòi vinh được bác HANOIWAP nhận lời làm cho cái skin bàn phim swepy để nó đồng bộ với bộ bàn phím anh, việt của bản V37 và v38 rồi. Sướng ghê !
Chờ bác ấy làm xong vác về cho anh em yêu phong cách đen của V37, 38 nhé

HarryNguyen4396

Up nhiều lần có bị gì ko nhỉ. Vừa up bản rom v37b sau 20 phút up lại bản v39. Ko biết máy có "nát" ko nữa :))

cutibcs

mức độ ra rom mới của bác làm em chóng mặt wá8-|
V39 này khg tích hợp CHT fải khg ạ!!!nếu khg có bác cho em xin file .Cab luôn bác nhé!thank bác nhìu.
sẵn tiện đây cho em hỏi luôn là bản V39 này nên xài bản adroi nào thích hợp vậy bác!!!??
bản android :mattcfroyo1.6c_R8_Wifi_3G_Freeze_Fix_1Gdata_Mod_by_ancola66 của bác em chả biết như thế nào mà từ 12h đêm đến 1h trưa hôm sau nó ngốn hết 64%pin của em:(( (mặc dù đã tắt hết các ứng dụng chạy ngầm=task pro)

lungtung

Up nhiều lần có bị gì ko nhỉ. Vừa up bản rom v37b sau 20 phút up lại bản v39. Ko biết máy có "nát" ko nữa :))
chẳng sao cả, máy nó làm ra để up mà. Mình có khi trong vòng 5 ngày liền up liên tọc mỗi ngày 3, 4 lần , lần nào cũng task 29 và HR sau khi up. Up thử cài full phần mềm vọc bét nhè rồi lại task lại up. Nói chung cứ làm đúng quy trình, đừng có vội mà làm tắt cái gì ra thì khó die, nhiều khi vội làm tắt rồi sơ xảy nó nảy ra cái chặn giấy thì hối hận không kịp

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

bản v39 bác Ân thay cái đồng hồ khác em nhìn không thich lắm, bác cho em xin cái đồng hồ kim trên bản v37 và 38 với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mức độ ra rom mới của bác làm em chóng mặt wá8-|
V39 này khg tích hợp CHT fải khg ạ!!!nếu khg có bác cho em xin file .Cab luôn bác nhé!thank bác nhìu.
sẵn tiện đây cho em hỏi luôn là bản V39 này nên xài bản adroi nào thích hợp vậy bác!!!??
bản android :mattcfroyo1.6c_R8_Wifi_3G_Freeze_Fix_1Gdata_Mod_by_ancola66 của bác em chả biết như thế nào mà từ 12h đêm đến 1h trưa hôm sau nó ngốn hết 64%pin của em:(( (mặc dù đã tắt hết các ứng dụng chạy ngầm=task pro)

CHT bạn sang topic thêm down về, có hẳn topic cho CHT2.0 rồi.
Về android thì bạn phải tự test mới biết bản nào ưng ý.Mình thích bản có sense nên dang dùng bản sense for tmobile blue 04 up ngày 30 tháng 10 cũng mượt mà lắm , không bị dừng, treo bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

myangel1292004

Không biết thế nào chứ mình xài bản v38, v39 chưa thấy lần nào bị treo Opera cả, mình xài liên tục và mở cả 9 tab, thấy mọi người la treo máy mà mình thì chẳng bị bao giờ, hay la tại phần cứng vậy các bác
Máy của mình chưa thực hiện task29 bao giờ.
Ngoài ra mình để ý thấy khi dùng 2 bản này v38 và v39 thì mình có bị tắt máy 1 đến 2 lần rồi là chạy ổn định luôn đến giờ

lungtung

Bác lungtung có cái nút start V37 chưa?? nếu có cho em với

chắc khống có đâu bạn, cái nút đó trên com 2 phức tạp hơn trên các com khác, chắc chỉ thay đổi được khi cook rom thôi, hoặc phải là cao thủ như bác Ân mới xử lý được.

Không biết thế nào chứ mình xài bản v38, v39 chưa thấy lần nào bị treo Opera cả, mình xài liên tục và mở cả 9 tab, thấy mọi người la treo máy mà mình thì chẳng bị bao giờ, hay la tại phần cứng vậy các bác
Máy của mình chưa thực hiện task29 bao giờ.
Ngoài ra mình để ý thấy khi dùng 2 bản này v38 và v39 thì mình có bị tắt máy 1 đến 2 lần rồi là chạy ổn định luôn đến giờ

mình có khi mở đến 8 tab vẫn chạy ầm ầm nhưng có khi mở 1 tab không hình nó cũng treo. Nói chung là chưa ổn định, treo bất thường. Dùng các bản khác do bác Ân build thì không bao giờ bị treo.

myangel1292004

Hi hi, mình cũng chẳng hiểu sao chứ nãy giờ mình cũng lien tục dùng Opera mà chưa thấy gì cả. Biết làm sao bây giờ, mình cũng muốn chung bệnh để bác Ancola66 còn biết đường fix lỗi, đằng này lại người bị người không nên mới khó

lungtung

Hi hi, mình cũng chẳng hiểu sao chứ nãy giờ mình cũng lien tục dùng Opera mà chưa thấy gì cả. Biết làm sao bây giờ, mình cũng muốn chung bệnh để bác Ancola66 còn biết đường fix lỗi, đằng này lại người bị người không nên mới khó

nó là thế đấy, có khi mãi không treo rồi treo bất thình lình.
Ai vừa pm mình ấy nhỉ? nút start mình bó tay rồi không tìm được, chắc nhờ bác Ân thôi mà chưa thấy bác ấy trả lời

caothanhhai

Ai vừa pm mình ấy nhỉ? nút start mình bó tay rồi không tìm được, chắc nhờ bác Ân thôi mà chưa thấy bác ấy trả lời

Nút Start nói chung (dù có hay không có chữ Start, có hình hay không có hình như v37 ) là file .dll. Không làm file cab riêng được. Bác Ân vẫn đang tìm cách giải quyết cho các bạn

myangel1292004

Để mình vọc nữa xem sao ....... Kết quả là bị treo máy hix hix

Chỉnh sửa cuối:

smile

Cũng đúng, mình cũng vậy toàn dùng Rom cua Ancola, tuy nhiên sau 1 thời gian up Rom nhiều quá (khoảng 40 lần) máy hao pin ghê gớm đành phải task 29

Sau khi up thử 1 loạt các Rom, giờ lai quay lại v32
Mình cũng vậy đó bạn! Một phần vì V32 ngoài vài lỗi nhỏ không đáng kể thì khoản pin rất OK!Một phần vì công việc nhiều quá nếu suốt ngày chạy theo up ROM thì ko ổn :D