• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
Bác lungtung có cái nút start V37 chưa?? nếu có cho em với

nó là thế đấy, có khi mãi không treo rồi treo bất thình lình.
Ai vừa pm mình ấy nhỉ? nút start mình bó tay rồi không tìm được, chắc nhờ bác Ân thôi mà chưa thấy bác ấy trả lời
Button StartMenu đây. Chỉ dùng riêng cho Taskbar của Dinik thôi nhé (Như các bản rom mới đây của mình). Giải nén, dùng Resco chép đè file shellres.192.dll vào Windows, SR là OK
*Đang test bản v40, bỏ hết tinh chỉnh Opera (Gần như là Opera mặc định)
*Tinh chỉnh một số Reg liên quan đến Pin, tự động ngắt kết nối data .....
*Ổn định thì mới Upload:p

senshin

Button StartMenu đây. Chỉ dùng riêng cho Taskbar của Dinik thôi nhé (Như các bản rom mới đây của mình). Giải nén, dùng Resco chép đè file shellres.192.dll vào Windows, SR là OK
Hơ hơ z ậy là sắp có V40 rồi! Cũng Manila Default thì càng thích!Thanks Bác cái Button StartMenu :D

myangel1292004

Chép vào nhưng không được bắc ơi, chắc là nó đang chạy nên phải tắt đi nhưng chẳng biết tắt ở đâu cả hix

senshin

Phải dùng Resco Explorer hoặc TotalCommander để chép đè, khi chép đè nó sẽ cảnh báo nhưng kệ nó cứ nhấp OK rồi chép đè là OK

Em dùng Taskbar F_Brians WM6.5 Taskbar gfreek editionV5b giờ chép đè shellres.192.dll của Bác vào Windows có Button StartMenu rồi được khuyến mãi thêm cái cột sóng Dinik nữa nè.Vừa hay là 2 biểu tượng em thích nhất.Nhìn Pro chẳng thua ai!! :)).Thanks bác lần nữa luôn!

lungtung

bác đúng là siêu sao, em cứ nghĩ vụ này không thể là được
Hôm trước thấy bản V37 ngon quá, em nói đùa nó là 1 cái đỉnh cao khó qua, bây giờ có khi nó cao thật. Đề nghị sao mai điểm hẹn ancola cố gắng hơn khi vào vòng final nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
Bác Ân ơi , các version trước đều bị 1 lỗi calculator là khi xoay ngang màn hình để tính toán không thể bấm số thập phân được . Ví dụ như muốn 3. 2 x 3. 5 thì không thể nào bấm 3. 5 được chỉ bấm được 3. 2 x 35 thôi, cháu biết đây là lỗi phần mềm calculator của HTC nhưng không biết Bác Ân có thể khắc phục đựoc không , đa tạ Bác Ân nhiều lắm , chúc Bác dồi dào sức khỏe .

Mình dùng v39 cho T-mobile khi duyet Web bằng Opera thì rất hay bị treo máy,từ hôm qua đến giờ fải tháo pin ra đến gần chục lần rồi,bản này sms flash cũng vẫn không gửi được.Không biết có bạn nào bị lỗi giống mình không?

lungtung

Mình dùng v39 cho T-mobile khi duyet Web bằng Opera thì rất hay bị treo máy,từ hôm qua đến giờ fải tháo pin ra đến gần chục lần rồi,bản này sms flash cũng vẫn không gửi được.Không biết có bạn nào bị lỗi giống mình không?

nhiều người bị lắm, chờ v40 sửa lỗi vậy

benhtamthan

Bảng 39 Mình không bị lỗi này nhưng lại bị lỗi wifi chập chờn và hay bị ngắt kết nối giữa chừng... đành quay lại bản 38 và chờ 40 vì theo như lời của Chef ancola66 thì có đang chỉnh vụ wifi chập chờn này.

Gửi Chef ancola66:

1. Không bít Chef có chỉnh reg gì không mà wifi 38 ổn, sang 39 lại chập chờn??? Hi vọng 40 là ổn về khoản này...
2. Nhân tiện hiệu chỉnh reg cho Opera, Chef cập nhật build mới lun đi, chạy ổn hơn nhiều lắm: Build mới nhất mà Mình bít là 36032 hoặc 36034 (build của Chef là 36023)
3. Chef để chế độ manila default như 39 là tuyệt lém... (và KHÔNG có HTC Messaging)
4. Bộ skin của Chef lúc nào cũng làm Mình bái phục ... trọn đời...
5. Ram thì khủng vô địch và Rom đặc biệt mướt và càng ngày càng lên đỉnh (tính đổi sang Android con Dell Streak mà Chef ra rom đỉnh kiểu này thì chắc Em giữ lun con HD2 là hiển nhiên đó): ngày nào cũng mở trang này để nhìn ít ra là gần chục lần... để chỉ bít thêm tin tức Rom của Chef và ý kiến các Bạn đó...

Cảm ơn Chef nhiều...!

MtxCK75

Mấy bác cho em hỏi, máy em HD2 T-mobile đang xài bản V66 của bác Quang, Radio 2.15.50.14. Thì có cần phải up lại radio không mấy bác hay cứ để vậy rồi up luôn (tại em chưa up Rom và radio riêng bao giờ). Đa tạ các bác.

VUNHATVAN

Mấy bác cho em hỏi, máy em HD2 T-mobile đang xài bản V66 của bác Quang, Radio 2.15.50.14. Thì có cần phải up lại radio không mấy bác hay cứ để vậy rồi up luôn (tại em chưa up Rom và radio riêng bao giờ). Đa tạ các bác.

Cứ để vậy mà up luôn bạn, không vấn đề gì cả

senshin

Rom bác Quang kèm radio còn của Bác Ân thì không.Bạn cứ up Rom bác Ân thoải mái radio vẫn giữ như cũ ko cần up lại

ancola66

Super V.I.P
Bảng 39 Mình không bị lỗi này nhưng lại bị lỗi wifi chập chờn và hay bị ngắt kết nối giữa chừng... đành quay lại bản 38 và chờ 40 vì theo như lời của Chef ancola66 thì có đang chỉnh vụ wifi chập chờn này.

Gửi Chef ancola66:

1. Không bít Chef có chỉnh reg gì không mà wifi 38 ổn, sang 39 lại chập chờn??? Hi vọng 40 là ổn về khoản này...
2. Nhân tiện hiệu chỉnh reg cho Opera, Chef cập nhật build mới lun đi, chạy ổn hơn nhiều lắm: Build mới nhất mà Mình bít là 36032 hoặc 36034 (build của Chef là 36023)
3. Chef để chế độ manila default như 39 là tuyệt lém... (và KHÔNG có HTC Messaging)
4. Bộ skin của Chef lúc nào cũng làm Mình bái phục ... trọn đời...
5. Ram thì khủng vô địch và Rom đặc biệt mướt và càng ngày càng lên đỉnh (tính đổi sang Android con Dell Streak mà Chef ra rom đỉnh kiểu này thì chắc Em giữ lun con HD2 là hiển nhiên đó): ngày nào cũng mở trang này để nhìn ít ra là gần chục lần... để chỉ bít thêm tin tức Rom của Chef và ý kiến các Bạn đó...

Cảm ơn Chef nhiều...!
Wifi chập chờn chủ yếu là do Radio thôi.
*Đã tìm ra nguyên nhân và FIX được lỗi OPERA
Phiên bản OPERA trong các bản rom gần đây của mình là từ Rom Ship 3.14. Build Opera mà bạn giới thiệu là Opera trong rom TẦU ( huashan ). Tuy nhiên để mình nghiên cứu rồi cho vào v40:-?
***Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến và động viên ;;)

thehunghd

các bác chio em hỏi tý
em cài bản rom v37 rồi
bây giờ em muốn thêm ứng dụng boot android thì em nên cài bản nào trong các bản sau để dễ sử dụng
tại từ lúc em có hd2 tới giờ em toàn xài bản rom boot sẳn android ko nên ko biết cài ntn
nhờ các bác chỉ giúp
thanks all

senshin

Wifi chập chờn chủ yếu là do Radio thôi.
*Đã tìm ra nguyên nhân và FIX được lỗi OPERA
Phiên bản OPERA trong các bản rom gần đây của mình là từ Rom Ship 3.14. Build Opera mà bạn giới thiệu là Opera trong rom TẦU ( huashan ). Tuy nhiên để mình nghiên cứu rồi cho vào v40:-?
***Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến và động viên ;;)
Hay Bác coi thử mod cái radio tích hợp rom luôn như bác Quang.Dùng 2.14,2.15 thì tiếc kiêm pin sóng tốt nhưng wifi dỏm.Còn 2.10,2.12 thì sóng tạm,wifi tạm còn pin hao.bác làm anloca66 radio Rom v 1 có đầy đủ ưu điểm của 2.10,2.12,2.14,2.15 đi bác :D

song_ngu

Cho mình hỏi chức năng của Proximity Sensor, Proximity Relight và Battery Current, những con số hiển thị ở Battery Current nghĩa là j vậy, thanks nhìu!:-/