• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

lượng điện tiêu thụ ở thời điểm hiện tại

Cho mình hỏi chức năng của Proximity Sensor, Proximity Relight và Battery Current, những con số hiển thị ở Battery Current nghĩa là j vậy, thanks nhìu!:-/

số càng nhỏ càng tốt

senshin

lượng điện tiêu thụ ở thời điểm hiện tại số càng nhỏ càng tốt
vậy cái Proximity Sensor, Proximity Relight là ji vậy.Bạn cho biết luôn mình cũng thắc mắc :D.Fix lỗi opera rồi chắc tối nay có v40 up rồi

benhtamthan

Dear Chef ancola66,

Nhân tiện đây nhờ Chef ancola66 cho bít lun đang dùng radio nào để Mình cài vào cho nó ổn, đang dùng radio 2.15.50.14 và dùng mạng Vina đó Chef ah.

Cảm ơn Chef trước vụ này nha.

Wifi chập chờn chủ yếu là do Radio thôi.
*Đã tìm ra nguyên nhân và FIX được lỗi OPERA
Phiên bản OPERA trong các bản rom gần đây của mình là từ Rom Ship 3.14. Build Opera mà bạn giới thiệu là Opera trong rom TẦU ( huashan ). Tuy nhiên để mình nghiên cứu rồi cho vào v40:-?
***Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến và động viên ;;)

benhtamthan

1. Bộ icon mới hơn
2. Manila default để các Pác tự chọn skin nào thích hoặc cả cht (1.8.5 hay 2.0 beta final)
3. Ram khủng (sau khi cài i chang 38, ram storage va program hơn hẳn những 10 - 15 mb)
4. Chạy mướt hơn và nhất là tự cập nhật location và thời tiết khi HR hay...
5. Opera đã được chỉnh tốt hơn (nhưng vẫn còn phải chỉnh để lên đỉnh đấy mà)
6. Thay thế 1 số ứng dụng quan trọng mà khi up sẽ biết thui...
và... pác đọc phần giới thiệu 39 là biết thêm chi tiết liền ah...

Về phía mình thì chỉ bị wifi chập chờn tí (Chef ancola66 g. thích là do radio nên đang đợi Chef trả lời dùng radio bản nào thích hợp đây)

Chúc vui!

Cái đồng hồ của V38 đẹp hơn nhiều anh Ân à. V39 có gì hay hơn V38 vậy anh.

luatsuly

hôm trước cài bản v38 của bác thấy giao diện tuyệt thật nhưng hao pin quá nên gỡ rồi. Trong bản v38 co bàn phím đánh Tiếng việt VN đẹp quá bác post cho mình một bản được không? Thanks

Moclanden

Bản 38 không hao pin đâu. Tôi dùng thấy rất ổn. Bạn xem lại máy của bạn xem lúc đó có bị treo không. Nếu máy có chương trình nào đó bị treo thì PIN sẽ hết rất nhanh. Nếu phát hiện chương trình nào treo hay lỗi thì thông báo bác Ân fix lại hoặc bỏ nó ra.

camhoi

oài chạy theo uprom cài lại soft mệt mún die luôn. :)) co cách nào uprom xong ma không phải cải lại app không bác Ân ui

Moclanden

Chào anh Ân,
Tôi có vấn đề muốn nhờ anh giúp. Có mấy chương trình tra danh bạ rất hay cho phép hiện thông tin số gọi đến trước khi nhận nhưng từ khi các rom sử dụng phonecanvas thì màn hình incoming luôn active và choán hết màn hình nên thông tin có hiện ra thì mình cũng chịu không thấy gì. Vì vậy nó khá vô nghĩa.
Trước đây tôi có post bài nhờ các bác cao thủ nhưng chưa có ai giải quyết được. Vậy xin nhờ anh xem có cao kiến gì xử lý được không. Cái này có vẻ phải xử lý ngay trong lúc build rom do đó tôi xin mạn phép hỏi anh trên forum này. Mong anh giúp cho. Xin cám ơn.

lungtung

Will come tonight.....:p

"will come tonight" mà pin như V32, 37, ram như V39 lươt web mở nhiều tab không treo thì vô địch về ROM
Em đang chạy thử V39 và thử thay đổi bộ icon, không hiểu sao thay icon xong thì lượng Ram nó lại ăn hơn nhỉ, em cứ nghĩ là thay vào thì nó chèn vào cái cũ, ram không bị ăn thêm chứ nhỉ. Bác ancola và mọi người giải thích giúp với?

jaso

Member
thay icon khac vao no se de len cai cu nhung an ram hon la do icon ban thay vao no nang kb hon icon cu do do may se su dung nhieu ram hon de hien thi.sorry vi HD2 cua em bi loi tieng viet nen khong go tieng viet duoc mong cac anh em bo qua cho.

lungtung

Tonight!!! ;;) Thức đêm F5 thôi ......:((
Bác ancola rât hay, toàn đưa rom vào buổi tối!:))
Khổ thân em, cứ thấy anh sắp có rom mới là không nhịn được, chờ hoài F5 liênt tục, lúc có rom rồi lại vọc ngay. Ngày nào anh có rom mới là ngày đó em được thức đêm
Hay mình nghiện ông Ancola nhỉ ??

Bác ancola rât hay, toàn đưa rom vào buổi tối!:))
Khổ thân em, cứ thấy anh sắp có rom mới là không nhịn được, chờ hoài F5 liênt tục, lúc có rom rồi lại vọc ngay. Ngày nào anh có rom mới là ngày đó em được thức đêm
Hay mình nghiện ông Ancola nhỉ ??
Đúng là tín đồ của WM...\-/ Mà mình tưởng bạn nghiện Socola cơ...=))

song_ngu

Có ai bít chức năng của Proximity Sensor, Proximity Relight là j k, chỉ mình với???8-|

ancola66

Super V.I.P
Tonight!!! ;;) Thức đêm F5 thôi ......:((
Không phải thức đêm đâu :p
V40 đã có.....:p
* Update Opera lên build 36034 đồng thời fix lỗi treo. Lướt thử 9 tab nửa tiếng không treo:p
* GPRS sẽ tự động ngắt khi máy tắt (Nếu bạn không để chế độ Auto Update và update thời tiết bằng tay)
* 3Mb MMS Size Limit