• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Age of Empires v1.25 - GAME PPC ĐƯỢC YÊU THÍCH

lamcuong

Hình như cài hết mới có đủ movie và campain thì phải...

Khi bạn tải Game về nó sẽ gồm 5 phần như sau:
AOE_Setup.exe (Đây là file cài đặt chính của game)
AOE_Campaigns_Setup.exe (Cài đặt thêm phần chơi Chiến dịch cho game)
AOE_Scenarios_Setup.exe (Cài đặt thêm các màn chơi cho game)
AOE_Video_Setup.exe (Cài đặt thêm phần video cho game)
AOE_Manual_Setup.exe (Cài đặt thêm phần hướng dẫn chơi)
Cuối cùng là thư mục Cr@ck chứa file aoeppc.exe.
Nếu bạn muốn có thêm Movie và Campaigns thì bạn chỉ cần cài thêm 2 file (AOE_Campaigns_Setup.exe và AOE_Video_Setup.exe) là được rồi.
Mình thì chỉ cần cài file AOE_Setup.exe vào máy rồi copy file Cr@ck vào nữa là OK rồi vì chỉ cần chơi phần Random Map cũng đã đủ rồi. :D
Chúc vui!

humiho

Khi bạn tải Game về nó sẽ gồm 5 phần như sau:
AOE_Setup.exe (Đây là file cài đặt chính của game)
AOE_Campaigns_Setup.exe (Cài đặt thêm phần chơi Chiến dịch cho game)
AOE_Scenarios_Setup.exe (Cài đặt thêm các màn chơi cho game)
AOE_Video_Setup.exe (Cài đặt thêm phần video cho game)
AOE_Manual_Setup.exe (Cài đặt thêm phần hướng dẫn chơi)
Cuối cùng là thư mục Cr@ck chứa file aoeppc.exe.
Nếu bạn muốn có thêm Movie và Campaigns thì bạn chỉ cần cài thêm 2 file (AOE_Campaigns_Setup.exe và AOE_Video_Setup.exe) là được rồi.
Mình thì chỉ cần cài file AOE_Setup.exe vào máy rồi copy file Cr@ck vào nữa là OK rồi vì chỉ cần chơi phần Random Map cũng đã đủ rồi. :D
Chúc vui!

theo mình chỉ cần cài 3 file sau là đủ chơi rồi (không cần cài thêm 02 file còn lại đâu->nặng máy)
* link down AOE (gồm 3 file cab cài trực tiếp trên máy) nè:
Age_of_Empires_Gold_Edition.PPC300_2577.cab
http://rapidshare.com/files/47098809/Age_of_Empires_Gold_Edition.PPC300_2577.rar (3.57M)
Age_of_Empires_Campaigns.PPC300.cab
http://rapidshare.com/files/47091541/Age_of_Empires_Campaigns.PPC300.rar (6.30M)
Age_of_Empires_Scenarios.PPC300.cab
http://rapidshare.com/files/47099309/Age_of_Empires_Scenarios.PPC300.rar (1.14M)

key: (nhập chữ và số có trong file txt)
http://w14.easy-share.com/2735371.html :D

No1

bản này hơi nặng ! mình cài trên thể chơi giữa chừng nó đứng hoặc là thoát ra khỏi trò chơi !

a3t

Trò này có code ăn gian như trên PC không các bác
Link của bác humiho tải về sướng thế không biết, mỗi tội link chìa khóa không tài nào tải nổi, sao bác không up luôn lên Rapid đi

lamcuong

bản này hơi nặng ! mình cài trên thể chơi giữa chừng nó đứng hoặc là thoát ra khỏi trò chơi !

Ban đầu thì OK nhưng càng về sau lính càng đông và đem qua chiến nhau thì ngốn Ram khinh. Nếu máy không đủ Ram thì game sẽ tự thoát ra ngoài màn hình là chuyện thường. :D
Nhớ hồi đó Age of Empires II chơi trên PC cũng giật dữ lắm. Bây giờ máy mạnh rồi chơi lại game này lâu lâu hình cũng bị giật mới lạ :-/.

Link của bác humiho tải về sướng thế không biết, mỗi tội link chìa khóa không tài nào tải nổi, sao bác không up luôn lên Rapid đi

Chơi ăn gian thì mất vui rồi còn gì và còn gì là game chiến thuật nữa. :D
Bạn tải cái Cr@ck mình up dưới đây về copy đề lên file aoeppc.exe cũ nhé!

Chúc vui! :)

humiho

link cũ vẫn tốt mà, đợi 15s rồi nhập mã số vào!!
thêm link mới nè bạn
http://rapidshare.com/files/53359328/aoe_Gold.txt

Mình xài máy N5700 lịu có chơi đc hông nhỉ
Nhìn hép dẫn áh

N5700 xài HĐH symbian không phải HĐH WindowMobile ->không cài trò này được đâu bạn ơi !!

Last edited by a moderator:

luyen

có làm bất tử ruộng như trên PC được vậy ko các pac. Tôi toàn bị cháy ruộng, nó óanh cho tơi bời :(

vnn

Không hiểu sao lúc này mình cài lại Age, cài xong thì nó đơ luôn màn hình,có ai có cách khắc phục không :(

MrTrung

có làm bất tử ruộng như trên PC được vậy ko các pac. Tôi toàn bị cháy ruộng, nó óanh cho tơi bời :(

Trò này mình chưa thấy lệnh nào dùng được bạn ah. Mà chơi Game thì cần gì lệnh. Trò này đánh mức khó nhất cũng dễ thôi mà.
Không hiểu sao lúc này mình cài lại Age, cài xong thì nó đơ luôn màn hình,có ai có cách khắc phục không :(

Bạn cài trên máy gì thế ? Có thể là Ram thiếu hoặc là bẻ CR chưa đươc. Cũng có lần mình bị thế đó. Ktra lại đi bạn nhé.

vnn

Máy mình là hpx2490b. Mình cài cả 5 file, đã copy cả file XXXXX rồi. Nếu chạy file play Age thì nó vô được màn hình chọn( chọn play game ^^"), còn nếu chạy file accppc thì máy đơ luôn.Mình đã thử với vài máy khác nhưng tình trạng vẫn vậy

MrTrung

Máy mình là hpx2490b. Mình cài cả 5 file, đã copy cả file XXXXX rồi. Nếu chạy file play Age thì nó vô được màn hình chọn( chọn play game ^^"), còn nếu chạy file accppc thì máy đơ luôn.Mình đã thử với vài máy khác nhưng tình trạng vẫn vậy

Bạn đã thử với những máy nào thế? Mình cũng ko có điều kiện nên chỉ thử với những loại máy thuộc dòng Uni nhưng thấy chạy rất tốt mà. Trường hợp của bạn ko phải mình chưa gặp. Bạn hãy down lại game và cài lại nhớ xóa hết các file cũ đi đã nhé. Chúc thành công.

lak_returns

em đang dùng máy O2 Atom , sau khi cài game , chơi đc 1 lúc thì máy bị treo

các anh có cách nào để khắc phục giúp em với

thanks !

MrTrung

thanks !

Cái này đơn giản thôi Game này đòi hỏi khoảng trống của Ram là khá lớn thế nên bạn chơi 1 lúc thì hết Ram và sẽ bị xảy ra hiện tượng giật như bạn nói thôi. Muỗn chơi thì hãy để Ram có khoảng trống lớn là chơi được.

humiho

thanks !
để chơi k bị treo thì RAM của phần program phải lớn hơn 10 MB -> bắt buộc->điều chỉnh bằng cách vào start/setting/memory rồi kéo thanh trược về phía trái để tăng Ram

ti9_037

Mình không thể cài đặt trên 8125 được? Bản này có chạy được trên 8125 k ạ?

MrTrung

Mình không thể cài đặt trên 8125 được? Bản này có chạy được trên 8125 k ạ?

Nếu đã là máy thuộc WM 03 , 05 , 06 thì đều dùng được hết. Nhưng khi cài hãy nhớ đến dung lượng của Ram và Thẻ nhớ nếu cài trên thẻ nhé. > 10M mới chơi được đó.