• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All GAME N-GAGE 2.0 BiNPDA (cập nhật 22/01/09)

kauchunho

Thế này nhá. Mình vừa cài pm n-gage được rùi. V1.4,... Nên mình chưa quen dùng như thế nào. Thấy các bác nói phải chép file *.n-gage vào E/n-gage. Em cũng chẳng hiểu chép như vậy làm gì. Em cứ nhấn luôn vào file *.ngage ấy. Nó tự cài đặt luôn trong n-gage v1.4... vậy có ảnh hưởng gì ko? (khi ko chép *.n-gage vào E:\n-gage ). Cài đặt xong chơi game đó bình thường. Nhưng sao vào qlý tập tin ko còn file *.ngage nữa. Vào n-gage để chơi vẫn còn bình thường. Em xóa trò chơi đi thì trong n-gage ko còn mà qlý tập tin cũng ko thấy. Làm sao xóa trong n-gage mà qlý tập tin vẫn còn. *.n-gage nó cài đặt vào đâu vậy. Cho mình hỏi thêm :
+n-gage cho v3 hiện có bao nhiêu game?
+n-gage đa số ko sử dụng phím 1,3,7,9?
+game n-gage có 1 số trò có dạng *.sis như fifa08, fifa09, nitro kart, snake,.... Vậy game như nhau giữa *.n-gage với *.sis khác nhau như thế nào
Hjx bài viết bằng mobile!

dongdieu

Thế này nhá. Mình vừa cài pm n-gage được rùi. V1.4,... Nên mình chưa quen dùng như thế nào. Thấy các bác nói phải chép file *.n-gage vào E/n-gage. Em cũng chẳng hiểu chép như vậy làm gì. Em cứ nhấn luôn vào file *.ngage ấy. Nó tự cài đặt luôn trong n-gage v1.4... vậy có ảnh hưởng gì ko? (khi ko chép *.n-gage vào E:\n-gage ). Cài đặt xong chơi game đó bình thường. Nhưng sao vào qlý tập tin ko còn file *.ngage nữa. Vào n-gage để chơi vẫn còn bình thường. Em xóa trò chơi đi thì trong n-gage ko còn mà qlý tập tin cũng ko thấy. Làm sao xóa trong n-gage mà qlý tập tin vẫn còn. *.n-gage nó cài đặt vào đâu vậy. Cho mình hỏi thêm :
+n-gage cho v3 hiện có bao nhiêu game?
+n-gage đa số ko sử dụng phím 1,3,7,9?
+game n-gage có 1 số trò có dạng *.sis như fifa08, fifa09, nitro kart, snake,.... Vậy game như nhau giữa *.n-gage với *.sis khác nhau như thế nào
Hjx bài viết bằng mobile!

-Cài vào là tập tin .n-gage mất luôn ban ah ko tìm lại đc nữa đâu
-Hiện tại N-gage V3 có tầm 40 game trong có khoảng 28 game full còn lại là dùng thử
-n-gage vẫn sử dụng 1,3,7,9 trong 1 số trò chơi phức tạp còn 1 số trò đơn giản thì ko cần thiết:D
-Game n-gage có đồ họa đẹp hơn âm thanh đa dạng hơn so với game sis và dung lượng cũng nhiều hơn nữa

Auto

Game Ngage nó cũng cài vào như 1 pm bt, khi bạn xóa trong pm ngage là đã xóa rồi đó!
Backup file .ngage để dành xài thôi lại phải down nữa í :D

z01222282682

N86 fw 21 thì dùng bản nào được vậy mấy pro????đang tìm mà tìm không ra,test mấy bản rồi mà vẫn bị lổi......... chỉ giúp mình với

kauchunho

@auto backup như thế nào. Để xóa đi vẫn còn file cài đặt ko phải down lại. ( hay copy đề dành à!)
@dongdieu phím 1,3,7,9 *,# trong game fifa09 xài đc ko. Cho mình cái sid của fifa09 để dùng magic key với!

kauchunho

Cho mình hỏ thêm nữa là. Cài đặt ngage tốn khoảng bao nhiêu mb vậy. Mà mình mới cài 3 cái là pm ngage v1.4 + game one + game fifa đả mất chừng 40mb. Hjx

kauchunho

Tìm sid trong game để xài magic key sao.
Game đua xe asphalt có bản 4 cho ngage chưa vây?

Chỉnh sửa cuối:

toan_829

Cho mình hỏ thêm nữa là. Cài đặt ngage tốn khoảng bao nhiêu mb vậy. Mà mình mới cài 3 cái là pm ngage v1.4 + game one + game fifa đả mất chừng 40mb. Hjx
Bạn cài vào thẻ nhớ chứ?Mình nhớ có game Pro Series Golf cài vào còn 60mb cơ 8-|

Tìm sid trong game để xài magic key sao.
Game đua xe asphalt có bản 4 cho ngage chưa vây?

Có rùi bạn,nhưng chỉ là bản trial,nếu muốn chơi full thì mua key tầm 25-30k/game

traigoi2211

N86 fw 21 thì dùng bản nào được vậy mấy pro????đang tìm mà tìm không ra,test mấy bản rồi mà vẫn bị lổi......... chỉ giúp mình với

bạn thử dùng bản n-gage mình post ở trang 124 đó , bạn thử xem .
chúc vui!!!

quenloiveX

mình chơi được game n-gage 2.0 , nhưng giờ muốn chiến game n-gage đời đầu thì phải làm sao nhỉ ^^
có cách nào bày với hix

quenloiveX

hehe nói vậy thì mình hỏi chi nữa , vậy s60v3 không chiến được mấy game n-gage cũ à , buồn vậy

Auto

Cái nào có cái hay của nó mà! Nên ngage bây giờ vẫn nhiều ng bán giá cắt cổ đó thôi :D

quenloiveX

N-gage cũ thì kết cái N-gage 2.0 để chơi ngon hơn mà không được
mình thì thích mấy cái game cũ .
anw dù sao cũng thank bạn nha ~_~

traigoi2211

theo mình thì thấy n-gage 1 chơi chán lắm , hình xấu qoắc àh , lúc trước mình có chơi vài lần rùi :p

yeuemthatlong07

cho em hỏi.em xài n96 nhưng giờ em cài trk thì nó báo "Không cài được,phần này đã có sẵn trong máy". máy em đã hack và đang chạy FW 30.033.em đã cài thử trk 3.0 và 3.1 trong thư mục tool nhưng không có cái nào được.em cũng lên mạng tìn 1 số ver khác nhưng vẫn chịu thua.có ai giúp em khắc phục lỗi này không.mua máy hơn nữa năm mà em chưa được chơi game nào hết.hix hix