• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

ancola66

Super V.I.P
ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) UPDATE_FOR LEO

* UPDATE 25//10/2010

* KERNEL FOR LEO UPDATE FROM STOCK EVO
KERNE (25/10/2010)

* Chạy rất hay tuy không có OverClock
Changlog :
HTML:
Oct 25 :
Commit : 26386dbf 
htcleo: cleanups and fixes for battery and power
- Correct cable detection on boot with cable in
- Removed battery disabling code, this isn't working with our device
- Add Full Battery Calibration, if Battery > 95% and charging <5mA we set it to 100% (fix for nand 100% problems)
- Removed some not used code
Important: It's in this step for standard battery only, support in next step.

Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.g by Huanyu (16/10/2010)

Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AX_925mv-0.1e by Huanyu

Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d by Huanyu

Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu (Rất hay)

Kernel EVO Base Overclocking Undervolting Extbatts michyprima@mainframe (r1)

Kernel Overclocking Undervolting(AXI) hastarin #7.5
Download

Hướng dẫn thay Kernel #7.5 hastarin

1_ Cài Android

* Chép zImage, haret.exe và initrd.gz đè vào thư miục Android
* Khởi động cài đặt Android

2_ Fix Wifi và Light senso

* Chép 2 file bcm4329.ko, tun.ko (Trong thư mục Modules) và file lights.htcleo.so (Trong thư mục lib) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Trên Android cài ứng dụng Terrminal (Đính kèm dưới bài) hoặc kết nối với PC với DroidExplorer rồi gõ các dòng lệnh sau trên cửa sổ Terrminal :

su
mount -o rw,remount /system
cp /sdcard/bcm4329.ko /system/lib/modules

su
cp /sdcard/tun.ko /system/lib/modules

su
cp /sdcard/lights.htcleo.so /system/lib/hw

3_Fix lỗi 3G

*Cài ứng dụng GScriptLite ( Đính kèm dưới bài)
* Chạy ứng dụng GScriptLite
* Nhấn nút cứng có hình lá cờ
* Chọn add script, mục name gõ như sau :

chown system.system /system/lib/modules/*

* Nhấn Save
* Lặp lại lần nữa và gõ như sau :

chmod 755 /system/lib/modules/*

*Vào Setting bật tắt chế độ Airplane mode on/off (Tất nhiên trước đó bạn phải set 3G trước)

*** Đơn giản hơn khi thay Kernel mà phải FIX WIFI là các bạn tải ứng dụng Rrootexplorer.v2.12.2 đính kèm ở dưới bài về cài đặt trên HD2 chạy Android
- Chép 2 file fix Wifi (bcm4329.kotun.ko) vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Mở ứng dụng RootExplorer copy 2 file trên từ thẻ nhớ vào thư mục system/lib/modules

*** Đơn giản hơn nữa là các bạn tạo thư mục như sau (trong thư mục Android) trên thẻ nhớ :

root/system/lib/modules

Chép 2 file bcm4329.kotun.ko vào thư mục modules

Khởi động lại Android là OK

*Chạy OverClock

* Cài ứng dụng SetCPU đính kèm dưới bài
* Chạy ứng dụng
* Chọn Autodetect Speeds Recommended
* Chọn ondermand
*Tích vào ô Set on boot

*** Các bạn nên suy nghĩ và lựa chọn cách dùng của các bạn, chúng tôi chỉ giới thiệu những gì chúng tôi đã test và đã chạy trực tiếp trên máy của chúng tôi. Chúng tôi không chịu trách nhiệm những hỏng hóc có thể sẽ xảy ra trên máy của các bạn

Update 16/8/2010 :

ĐỘ THẺ CLASS 4 lên CLASS 6 :

Qua thí ngiệm với thẻ SanDisk 8G của tôi :

*
Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = Default allocation size hoặc 4096 bytes thì nó chỉ cho ra Class 4

* Nếu Format Fatt 32 với Allocation unit size = 32 kilobytes thì khi chạy phần mềm test thẻ trên Android sẽ thông báo thẻ của bạn là Class 6

* Android chạy mượt hơn hẳn

Chỉnh sửa cuối:

dale89

mình xài bản mattc 1.5 vậy thì làm y chang các bước như của bạn hả. Mình có cần sửa lỗi wifi không vì mình đang bắt wifi bình thường. cho mình hỏi thêm về vấn đề dùng laptop share wifi cho điện thoại. hệ điều hành android hình như không hỗ trợ liên kết ad-hoc hả bạn

ancola66

Super V.I.P
mình xài bản mattc 1.5 vậy thì làm y chang các bước như của bạn hả. Mình có cần sửa lỗi wifi không vì mình đang bắt wifi bình thường. cho mình hỏi thêm về vấn đề dùng laptop share wifi cho điện thoại. hệ điều hành android hình như không hỗ trợ liên kết ad-hoc hả bạn
Nếu bị lỗi Wifi thì mới cần sửa .

dale89

thanks mọi người. đã test thành công android. chạy rất mượt . cho mình hỏi cái setcpu 2.02 mình set thế nào để máy chạy ổn định mà không hại máy. vì mình sợ ảnh hưởng phần cứng của hd2

ancola66

Super V.I.P
mình cài boot ok , ko cần chỉnh file gì cả , nhưng wifi ko xài dc .
cài android explore thì nó ko nhận ra máy , vào manage thì thấy báo thiếu driver .
cần các bác giúp :D
Bạn vào ĐÂY tải USB Driver for Windows về cài cho PC

hackbabe

còn lỗi freeze màn cảm ứng ( 10s ) thì có cách nào khắc phục không hả bác Ancola?

dale89

đã test thành công. xem fim flash không bị tình trạng giựt nữa. hd2 chạy android phà phà. vừa uống cafe với tụi bạn test cho nó xem vài trang xxx bọn nó lác mắt xem phim y như laptop:))

trinh12345

Bác ancola66 cho em hỏi là thư mục System/lib/Modules ở đâu ạ? trên thẻ nhớ hay trên điện thoại vậy? em vào bằng hệ điều hành winmo, chọn activesync thì tìm mãi ko thấy thư mục bác bảo đâu cả, kể cả ở thẻ hay ở điện thoại. em ko connect android với Pc dc vì bản shurtcaft của em chưa fix được lỗi kết nối usb ạ:)

Bác ancola66 cho em hỏi là thư mục System/lib/Modules nó nằm ở đâu ạ, trên thẻ nhớ hay điện thoại? kết nối bằng winmo có được ko ạ? vì bản android của em dùng là shutf captf 1.2b original font chưa fix lỗi usb được ạ?

hackbabe

mình không copy được file fix wifi vì không nhận device. ấn vào link driver thì không thấy down về cái gì?

trinh12345

bác ancola66 cho em hỏi là thư mục System/lib/Modules nó nằm ở đâu ạ? em tìm trên thẻ nhớ với điện thoại ko thấy đâu cả, đã kích hoạt chức năng hiển thị thư mục ẩn rồi ạ mà vẫn ko thấy đâu cả. mà em kết nối bằng winmo vì android của em ko nhận usb (bản shartcart 1.2 bác ạ)
Thank bác!!!

ZellDinch

Bật performance thì lúc nào nó cũng scale lên 1Ghz, nhanh hơn thì có chứ làm gì có chuyện tiết kiệm pin hơn

massage000

Trong topic các phiên bản Android bị lỗi, nên em vào đây hỏi bác Ân: Có cách nào đổi lock screen của bản mattc 1.5 thành nguyên bản Froyo (ko có sense) không bác? Em dị ứng với cách mở khóa của Sensen ><