• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

nguyenducthang

Bác Ân cho em hỏi là bản 1.5 mới này của bác là bản có thư mục Android đầy đủ, chỉ việc copy vào là chạy luôn thôi có phải ko ạ? hay là vẫn phải down bản 1.5 gốc về, rồi copy đè những file bác vừa update vào trong thư mục Android ạ?

bạn down bản 1.5 gốc về rồi copy đè những file bác Ân update vào là ok.

trinh12345

Bó tay.com, đã dùng droidexplorer để copy giải quyết vấn đề lỗi wifi mà vẫn ko được, ko hiểu tại sao nữa.
Đành thử quay lại dùng bản 1.5 của bác Ân xem sao, hic.
Nhưng mà bản 1.5 là camera 3.0 có phải ko ạ?

ancola66

Super V.I.P
tải xong làm thế nào nữa bạn ơi??
*Giải nén
*Kết nối với PC
*Chuột phải vào My Computer/Properties/Device Manager
*Chuột phải vào Android Composite ADB Interface/Update Driver Software
*Browse đến thư mục của file bạn vừa giải nén ra. nhấn Next để nó update Driver là OK
Bó tay.com, đã dùng droidexplorer để copy giải quyết vấn đề lỗi wifi mà vẫn ko được, ko hiểu tại sao nữa.
Đành thử quay lại dùng bản 1.5 của bác Ân xem sao, hic.
Nhưng mà bản 1.5 là camera 3.0 có phải ko ạ?
* Bạn thử tải file đính ở dưới bài 1 xem sao
* Bản 1.5 Cam chỉ có 3M thôi

edmundo2203

tải xong làm thế nào nữa bạn ơi??

Sau khi tải xong bạn kết nối HD2 với máy tính nếu hiện lên cái bảng đòi driver thì next và browser đến đường dẫn của file vừa tải máy sẽ cài driver usb cho HD2,mở Droid explorer sẽ kết nối đến HD2.:D

nhathuy007

Mình chạy cái bản của bác Ân cuối bài đó. Sao vẫn ko xai wifi dc nhỉ. Bản đó đã fix chưa hay mình vẫn phải fix lại vậy??

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi là Đroiexplorer đã nhận ra máy thì nghĩa là mình k cần cài usb drivẻr cho windóws nữa phải k ạ? Em copy hay paste từ PC qua điện thoại mà nó cứ trơ ra, vẫn hiện biểu tượng copy và đang copy,có điều copy xong thì thư mục dc nhận file ko có j cả. Lạ ghê!
Em đang dùng 1.5 overclock rồi,tuy nhiên chỉ dc có 1325,hơn nexus tý bọ. Vậy là sao ạ? Làm sao để check là máy mình đang overclock ạ?

ancola66

Super V.I.P
POWER SAVE :p

Dùng Android dĩ nhiên là tốn pin hơn Windows Mobile (Vì nó nhiều cái đẹp và lại chạy trên thẻ nhớ) :(. Nó sẽ càng tốn pin hơn nếu ta muốn nó chạy nhanh (OverClock), muốn nó đẹp và lung linh với sense và màn hình sống động:p. Cách sau đây (Tôi sưu tầm được) sẽ giúp bạn điều chỉnh hợp lý cho sự hoạt động của CPU >>> Tiết kiệm pin hơn :D

Cài Phần mềm SetCPU v2.02
Setting như sau :

Main Tab:

* 998Mhz Max
* 245Mhz Min
* Ondemand Scaling
* Check Set on Boot

Profile Tab:

* Check Enable
* + Profile :
- Screen Off Profile

o 245 Max ( Hoặc 652 nếu thấy tắt máy khi bật lại thấy lâu sáng màn hình)
o 245 Min
o Ondemand Governor
o Priority 100

- Battery < 25% Profile
o 652 Max
o 245 Min
o Ondemand Governor
o Priority 0

Advanced Tab:

* 20000 Sampling Rate
* 30 Up Threshold (THIS IS THE KEY: This means when your CPU load hits 30%, it will scale up the mhz. If the phone still responds too slow for your taste, set this lower)
* 0 Ignore Nice
* 0 Powersave
* Check Set on Boot (And Apply)

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

POWER SAVE :p

Dùng Android dĩ nhiên là tốn pin hơn Windows Mobile (Vì nó nhiều cái đẹp và lại chạy trên thẻ nhớ) :(. Nó sẽ càng tốn pin hơn nếu ta muốn nó chạy nhanh (OverClock), muốn nó đẹp và lung linh với sense và màn hình sống động:p. Cách sau đây (Tôi sưu tầm được) sẽ giúp bạn điều chỉnh hợp lý cho sự hoạt động của CPU >>> Tiết kiệm pin hơn :D

Cài Phần mềm SetCPU v2.02
Setting như sau :

Main Tab:

* 998Mhz Max
* 245Mhz Min
* Ondemand Scaling
* Check Set on Boot

Profile Tab:

* Check Enable
* + Profile :
- Screen Off Profile

o 245 Max ( Hoặc 652 nếu thấy tắt máy khi bật lại thấy lâu sáng màn hình)
o 245 Min
o Ondemand Governor
o Priority 100

- Battery < 25% Profile
o 652 Max
o 245 Min
o Ondemand Governor
o Priority 0

Advanced Tab:

* 20000 Sampling Rate
* 30 Up Threshold (THIS IS THE KEY: This means when your CPU load hits 30%, it will scale up the mhz. If the phone still responds too slow for your taste, set this lower)
* 0 Ignore Nice
* 0 Powersave
* Check Set on Boot (And Apply)

bác cho hỏi là set CPU là down ở market ạ?

ancola66

Super V.I.P
Chỉnh như bác xong rồi thì cứ cho nó chạy ngầm hả bác? hay là vào advanced task killer đóng nó lại ạ?
Chỉnh xong thì vào Task Killer bỏ dấu chọn>>> Để nó luôn chạy. Để từ đêm qua đến giờ máy chưa tụt vạch nào =D>

metwa

Bác Ân cho em hỏi, em vừa chép đè bản Matt 1.5 ở bài 1 nhưng sao mà Main tab chỉ có max 512. Chạy Quadrant Standard nó tụt thê thảm luôn, chỉ còn có 838

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi, em vừa chép đè bản Matt 1.5 ở bài 1 nhưng sao mà Main tab chỉ có max 512. Chạy Quadrant Standard nó tụt thê thảm luôn, chỉ còn có 838
Các bản về Full ram và OverClock thì các bạn phải Remove sạch sẽ rồi cài và chép đè từ đầu thì mới OK :D

metwa

Thanks bác. Để em vệ sinh lại em nó thử xem sao. Nhưng bác cho em hỏi, tại sao Main tab max chỉ có 512 thôi vậy, ko đc 998 như bác hướng dẫn?

afriend

Bạn ơi cho mình hỏi : mình cài Matt 1.5 đã tích hợp Fullram và Power Save + đã Fix lỗi Wifi ( z925mv) của bạn => vào boot android thì ngon lành , nhưng quay ra vào boot Window thì bị lỗi không hiển thị màng hình Home và các tab đầu = có cách nào khắc phục không bạn .

Tiện thể cho mình hỏi thêm gõ phím ( nhắn tin trong Android có cách nào tắc mấy cái kiểm tra lỗi chính tả ko bạn như là bấm chử A thì nó liệt kê các từ đi theo như là A S Q W <= xóa bỏ nó đi dc không bạn giúp với nhé thax nhiều .

Và dùng phần mềm gì để kết nối Android với PC vậy bạn .

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Mod cho em hỏi sao em cóp bản matt Leo 1.5 đúng theo hướng dẫn khi boot sang Android thì cứ đến chỗ hiện thị hình android thì lại bị màn hình trắng phải reset lại.Nhưng quay lại bản 1.3 thì boot phát nào ăn phát đấy.Vậy cách khắc phục như thế nào.Đã thử 2 lần.:(

ancola66

Super V.I.P
Bạn ơi cho mình hỏi : mình cài Matt 1.5 đã tích hợp Fullram và Power Save + đã Fix lỗi Wifi ( z925mv) của bạn => vào boot android thì ngon lành , nhưng quay ra vào boot Window thì bị lỗi không hiển thị màng hình Home và các tab đầu = có cách nào khắc phục không bạn .

Tiện thể cho mình hỏi thêm gõ phím ( nhắn tin trong Android có cách nào tắc mấy cái kiểm tra lỗi chính tả ko bạn như là bấm chử A thì nó liệt kê các từ đi theo như là A S Q W <= xóa bỏ nó đi dc không bạn giúp với nhé thax nhiều .
Và dùng phần mềm gì để kết nối Android với PC vậy bạn .

Bạn dùng bản Rom Windows Mobile nào vậy?

Mod cho em hỏi sao em cóp bản matt Leo 1.5 đúng theo hướng dẫn khi boot sang Android thì cứ đến chỗ hiện thị hình android thì lại bị màn hình trắng phải reset lại.Nhưng quay lại bản 1.3 thì boot phát nào ăn phát đấy.Vậy cách khắc phục như thế nào.Đã thử 2 lần.:(
Vụ màn hình trắng và không boot được Android thì chỉ có thay đổi dòng text ở file Startup theo mấy kiểu như mình nói ở trên là OK mà. Thường thì với bản Matt 1.5 bạn để dòng :

set cmdline ""

Hoặc tải file Startup cho bản Matt 1.5 OverClock mình đính kèm dưới đây chép đè vào xem sao :-?

ghone1990

Bạn dùng bản Rom Windows Mobile nào vậy?

Vụ màn hình trắng và không boot được Android thì chỉ có thay đổi dòng text ở file Startup theo mấy kiểu như mình nói ở trên là OK mà. Thường thì với bản Matt 1.5 bạn để dòng :

set cmdline ""

Hoặc tải file Startup cho bản Matt 1.5 OverClock mình đính kèm dưới đây chép đè vào xem sao :-?

có phải file startup như thế này không ạ:
set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set initrd_offset 0x00a00000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
..........................
boot
Đã chèn vào chỗ ...... cả 3 cách thì cách đầu tiên bị màn hình trắng, 2 cách còn lại nhảy chữ android liên tục.
Down của mod về xem sao?

p/s: Đã thấy nháy đèn tưởng là được mà vẫn bị nháy chứ android liên tục.

Chỉnh sửa cuối: