• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

maiyeuemnn

Đã test trên bản shucraft 1.2b. Ram free nhiều hơn thật nhưng cảm giác nó cứ lag lag làm sao ý!

trinh12345

Xin thua voi cac bac la em da copy de fix loi Wifi ma van bi wifi error la sao a? Thong cam em dung di dong ko T.Viet dc:(

Đã test trên bản shucraft 1.2b. Ram free nhiều hơn thật nhưng cảm giác nó cứ lag lag làm sao ý!

Bac co dung wifi dc ko a?

quang10ntp

Mình đã thấy file bcm4329.ko ở thư mục System/lib/Modules, nhưng không thể chép đè file mới lên, lổi wifi thì làm sao fix bây giờ ??

Có bác nào test wireless chuẩn N với android chưa? mình đã cài nhiều bản android nhưng không bản nào scan ra sóng của con router chuẩn N? các con router khác thì vẫn bắt tốt?

ancola66

Super V.I.P
Trong topic các phiên bản Android bị lỗi, nên em vào đây hỏi bác Ân: Có cách nào đổi lock screen của bản mattc 1.5 thành nguyên bản Froyo (ko có sense) không bác? Em dị ứng với cách mở khóa của Sensen ><
Bạn cài phần mêm Launcher Pro v0.7.1.0 Khi đó thì nó sẽ cho chọn lựa dùng Sense hay Froyo

trinh12345

Mình đã thấy file bcm4329.ko ở thư mục System/lib/Modules, nhưng không thể chép đè file mới lên, lổi wifi thì làm sao fix bây giờ ??

Có bác nào test wireless chuẩn N với android chưa? mình đã cài nhiều bản android nhưng không bản nào scan ra sóng của con router chuẩn N? các con router khác thì vẫn bắt tốt?
em bi giong bac....n..

ichirumama

Thanks bác ÂN, đã fix dc wifi và RAM còn dư khoảng 230MB sau khi dùng laucher Pro, Hehe.

ichirumama

sặc, thông báo lỗi, dù fix đc wifi nhưng bị lỗi mấy sọc sọc khi hiển thị T_T, làm sao đây bác Ân??

maiyeuemnn

Xin thua voi cac bac la em da copy de fix loi Wifi ma van bi wifi error la sao a? Thong cam em dung di dong ko T.Viet dc:(

Bac co dung wifi dc ko a?

Nếu làm thủ thuật full Ram thì lúc đầu wifi sẽ bị lỗi, sau khi làm theo hướng dẫn theo bác Ancola thì fix hết lỗi nhưng mình còn chưa dùng wifi lần nào thì đã up lên bản 1.3 rồi khỏi phải làm thủ thuật vẫn full ram roài!

Bác up lên bản mới nhất đi khỏi lo nghĩ nhiều!

maiyeuemnn

Bạn cài phần mêm Launcher Pro v0.7.1.0 Khi đó thì nó sẽ cho chọn lựa dùng Sense hay Froyo

Bác ancola cho em hỏi tý, bản shucraft 1.3 nó có sẵn soft Laucher Pro rồi nhưng chỉ là bản trial, em tìm trên mạng có bản full muốn cài đè vào mà chưa biết cách
không xóa được mà cũng không upgrate được bác ah!

trinh12345

Nếu làm thủ thuật full Ram thì lúc đầu wifi sẽ bị lỗi, sau khi làm theo hướng dẫn theo bác Ancola thì fix hết lỗi nhưng mình còn chưa dùng wifi lần nào thì đã up lên bản 1.3 rồi khỏi phải làm thủ thuật vẫn full ram roài!

Bác up lên bản mới nhất đi khỏi lo nghĩ nhiều!

Ý kiến hay ạ, em đang down rồi:D

maiyeuemnn

Giờ mới thử connect với PC nhưng sao mãi không tải được cái USB driver, bác nào tải rồi up lên đây giúp em với !

ancola66

Super V.I.P
Giờ mới thử connect với PC nhưng sao mãi không tải được cái USB driver, bác nào tải rồi up lên đây giúp em với !
Nếu không cài đựoc USB Driver để fix lỗi Wifi thì tải bản Matt 1.5 đã được tích hợp sẵn Full Ram + OverClock và Fix lỗi Wifi ở bài 1 vừa cập nhật hôm nay.

maiyeuemnn

Nếu không cài đựoc USB Driver để fix lỗi Wifi thì tải bản Matt 1.5 đã được tích hợp sẵn Full Ram + OverClock và Fix lỗi Wifi ở bài 1 vừa cập nhật hôm nay.
Không phải em cần connect với PC để fix lỗi wifi, em đang dùng bản shucraft 1.3 full ram rồi.
Em cần kết nối PC để chép dữ liệu thôi, chẳng lẽ phải chuyển về winmo?

nguyenducthang

Bác Ân cho em hỏi là khi mình overlock 1050 thì vấn đề Pin và phần cứng thế nào? em hơi ngại phần cứng nên chưa test. Bác cho em vài ý kiến a. thanks bác nhiều, chúc bác sức khỏe

trinh12345

Bác Ân cho em hỏi là bản 1.5 mới này của bác là bản có thư mục Android đầy đủ, chỉ việc copy vào là chạy luôn thôi có phải ko ạ? hay là vẫn phải down bản 1.5 gốc về, rồi copy đè những file bác vừa update vào trong thư mục Android ạ?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi là bản 1.5 mới này của bác là bản có thư mục Android đầy đủ, chỉ việc copy vào là chạy luôn thôi có phải ko ạ? hay là vẫn phải down bản 1.5 gốc về, rồi copy đè những file bác vừa update vào trong thư mục Android ạ?
Vẫn phải có bản Gốc rồi chép đè vào như mình đã nói ở trên.