• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

matmeo41087

Sửa lỗi tiếng bị vấp khi nghe nhạc :

-Vào thư mục System chép file build.prop ra PC, dùng Notepad hoặc Notepad++ sửa lại như sau : media.stagefright.enable-player=false
-Chép đè lại file này vào thư mục System, khởi động lại Android là OK

Em dùng bản Warm 1.1 kernel 7.6 vấp khi nghe nhạc mà tìm cái file build.prop bằng rootexproler không thấy bác up file đó đã sửa cho em với\-/

ancola66

Super V.I.P
StockEvo Kernel Updates 25/10/2010 đã được cập nhật ở bài 1
*Cải tiến rất nhiều
*Chạy khá hay tuy không có OverClock

VUNHATVAN

Đã thay kernel, đúng là không có overlock nhưng vẫn hay, trong thư mục download về có file yaffs.ko không biết để làm gì nhỉ?

Nguyenson318

*Cải tiến rất nhiều

Bác dịch thông tin ở Bài 1 sang Tiếng Việt cho dễ hiểu, em mù TA mà! Thanks

vietnamit

Bác dịch thông tin ở Bài 1 sang Tiếng Việt cho dễ hiểu, em mù TA mà! Thanks
Nhờ gù gái (google) dịch dùm bác nè:
htcleo: dọn dẹp và sửa lỗi báo và nạp pin
- Sửa lỗi nhận dạng kết nối cáp khi khởi động
- Gỡ bỏ code vô hiệu pin, điều mà không phải làm việc với các thiết bị của chúng ta
- Bổ sung báo đầy pin: nếu pin> 95% và dòng cấp nguồn 5mA thì đặt báo pin là 100% (sửa chữa cho nand 100% )
- Gỡ bỏ một số mã không sử dụng
Chú ý: Chỉ hỗ trợ cho pin tiêu chuẩn, hỗ trợ các vấn đề khác trong các bản tiếp theo.

Nguyenson318

*Cải tiến rất nhiều

Download tất cả các file trong đó rồi chép vào mục Android trên Thẻ nhớ phải không các bác?

papawin

Download tất cả các file trong đó rồi chép vào mục Android trên Thẻ nhớ phải không các bác?

Chép file zimage thôi, còn 3 file đuôi .ok để cài android xong sử dụng chương trình rootexplore chép vào đường dẫn /system/lib/modune.

Nguyenson318

Chép file zimage thôi, còn 3 file đuôi .ok để cài android xong sử dụng chương trình rootexplore chép vào đường dẫn /system/lib/modune.

Vậy theo bạn thì chỉ download file Latest.zip phải không nhỉ? Các file còn lại thì sao?

VUNHATVAN

lastest.zip là file nén tổng hợp các file ở ngoài rồi, bạn chỉ cần download file đó thôi

massage000

Nhận xét về Kernel EVO nguyên gốc: Sóng tốt, tốt hơn các kernel đã qua mod. Vuốt trượt mượt mà. Music không bị hiện tượng stuttering. Hao pin hơn, sạc pin cũng lâu hơn. không overclock nên điểm quadran thấp hơn. Nói chung ko có nhu cầu game nhiều thì cũng đáng để lựa chọn.

Nguyenson318

Nhận xét về Kernel EVO nguyên gốc: Sóng tốt, tốt hơn các kernel đã qua mod. Vuốt trượt mượt mà. Music không bị hiện tượng stuttering. Hao pin hơn, sạc pin cũng lâu hơn. không overclock nên điểm quadran thấp hơn. Nói chung ko có nhu cầu game nhiều thì cũng đáng để lựa chọn.

Bạn đã Test Kernel Hastarin 7.7 chưa? Mình nghĩ các bản sau phải tốt hơn bản trước chứ nhẩy!!!!

vatdnvn

Nếu để nguyên kernel nguyên gốc thì không chạy được đâu. Tất cả các kernel nó đều chỉnh sửa để chạy trên HD2. Tuy nhiên kernel này nó không overclock thôi.
Chắc bác này đang tập viết kernel nên nâng cấp từ từ.
Bạn đã Test Kernel Hastarin 7.7 chưa? Mình nghĩ các bản sau phải tốt hơn bản trước chứ nhẩy!!!!
Thấy bản này nó giới thiệu là thuật toán over hiệu quả hơn các phiển bản khác. Dạo này bận chưa test thử, nhiều thứ mới quá

lungtungbeng

Nếu để nguyên kernel nguyên gốc thì không chạy được đâu. Tất cả các kernel nó đều chỉnh sửa để chạy trên HD2. Tuy nhiên kernel này nó không overclock thôi.
Chắc bác này đang tập viết kernel nên nâng cấp từ từ.

Thấy bản này nó giới thiệu là thuật toán over hiệu quả hơn các phiển bản khác. Dạo này bận chưa test thử, nhiều thứ mới quá

Mình thấy Kernel Hastarin luôn có vẻ chạy ổn định nhất thì phải^^