• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID KERNEL FULL RAM & OVERCLOCK (zImage) & TWEAKS UPDATE_FOR LEO 25/10/2010

daica

các bạn xài Kernel #3 hastarin chụp hình tối có bị flash sớm ko (chụp xong vẫn tối thui)?

massage000

Có Kernel hastarin #4.1 mới rồi đã bác nào thử chưa?

Em đang dùng với bản HD của Mdeejay. Điều thay đổi đáng chú ý nhất là tốc độ download nhanh hơn. Chưa bị SOD lần nào. Hard frezze cũng vậy (nhưng soft frezze thì có đôi lần ^^). Ram free khoảng 200mb sau khi tinh chỉnh với task manager + SetCPU + Startup Clean Pro.

trinh12345

Em đang dùng với bản HD của Mdeejay. Điều thay đổi đáng chú ý nhất là tốc độ download nhanh hơn. Chưa bị SOD lần nào. Hard frezze cũng vậy (nhưng soft frezze thì có đôi lần ^^). Ram free khoảng 200mb sau khi tinh chỉnh với task manager + SetCPU + Startup Clean Pro.

Bác có thể up file start up clean pro lên cho ae ko ạ? Thanks!!!

never_mind

Kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d by Huanyu không có files haret.exe và initrd.gz thì chỉ chép mỗi zImage phải không bác Ân?

quan1984

bác ân ơi cho em hỏi cái
Sao em dùng 0.1e toàn thấy bị treo máy vậy
Thay kernel vào cài đặt từ đầu thì boot xong là treo . thay vào bản đang dùng thì boot xong khoảng 10s là treo
Em dùng mấy bản android của mdeejay toàn bị hết

ancola66

Super V.I.P
bác ân ơi cho em hỏi cái
Sao em dùng 0.1e toàn thấy bị treo máy vậy
Thay kernel vào cài đặt từ đầu thì boot xong là treo . thay vào bản đang dùng thì boot xong khoảng 10s là treo
Em dùng mấy bản android của mdeejay toàn bị hết
Kernel 0.1e chạy không hay bằng 0.1d đâu :D. Bạn tải bản HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_850mv-evo-0.1.d mình vừa đưa ở bài 1, chạy rất hay >>>Điện áp CPU thấp (850mV)>>> Máy chạy rất mát và tiết kiệm pin =D>

dangchitrung

cho mình hỏi là các bản Kernel sau này khi thay vào có cần làm các bước fix lỗi như ở bài 1 không?

ancola66

Super V.I.P
cho mình hỏi là các bản Kernel sau này khi thay vào có cần làm các bước fix lỗi như ở bài 1 không?
Mỗi một Kernel thì nó sẽ có file fix lỗi wifi của riêng nó >>> để tương thích với các bản rom khác nhau >>> Nếu bạn thay Kernel thì phải chép 2 file fix lỗi đó

camhoi

Bác Ân ui sao em thay kernel vào cho mattc Leo+Froyo w/Sense 1.8 thì chạy haret 1 lúc lafd nó restart lại.
đã thử thay 2 dòng này vào startup.txt rùi vẫn thế.
set KERNEL zImage
set cmdline "nand_boot=0"

doandu

Bác Ân ui sao em thay kernel vào cho mattc Leo+Froyo w/Sense 1.8 thì chạy haret 1 lúc lafd nó restart lại.
đã thử thay 2 dòng này vào startup.txt rùi vẫn thế.
set KERNEL zImage

Bạn sửa như thế này nhé:

set mtype 2524
set ramaddr 0x11800000
set ramsize 0x1e400000
set KERNEL zImage
set initrd initrd.gz
set initrd_offset 0x00a00000
set cmdline "rel_path=Android"

boot

vietnamit

Bác Ân ơi!
Nhờ bác chỉ giáo: Hiện em đang cài bản Mdeejay eVo Sense v. 1.0 Warm|3.29.651.5| (Hiệu ứng trượt kiểu iPhone rất đẹp) và chép cái kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu (Rất hay) (chỉ thấy có file Zimage và 2 file fix wifi thui) của bác chép 2 tập tin sửa lỗi vào đúng đường dẫn nhưng vẫn không cách nào để wifi lên cứ lỗi là lỗi! em khoái cái này quá mà lại k fix được bỏ nó uổn quá!

khoaito

Bác An cho em xin link hướng dẫn set CPU, em tìm mãi mà không thấy.
Thanks

lungtungbeng

Trong 3 bản này thì bản nào ổn nhất vậy các bác:
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AX_925mv-0.1e by Huanyu
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d by Huanyu
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu

trinh12345

Trong 3 bản này thì bản nào ổn nhất vậy các bác:
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AX_925mv-0.1e by Huanyu
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d by Huanyu
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu
Kernel OverClock HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_825mv-evo-0.1.d by Huanyu (Rất hay)

đó bác!