• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

dungphp

Giới thiệu các bạn đây là bản Desire HD v3.0.2 của tác giả MCCM chạy trên NAND và data trên sdcard !
Cách cài đặt như sau:
1/ Download về giải nén ra máy tính.
2/ Giải nén file 1gb.7z ra, copy vào sdcard theo định dạng:
- sdcard/data2sd/data.img
- sdcard/.config
Bước này rất quan trọng, phải copy đúng định dạng trên và trước khi flash rom. Nêu kg thực hiện thì việc flash rom kg có tác dụng vì data sẽ nằm trên sdcard.
3/ Flash rom bình thường như các bản NAND khác ! (quá dễ nhỉ)
4/ Vào Android rồi, cần thay luôn kernel mới vì kernel cũ của hastarin không dùng được nữa. Có thể thay của M-Deejay hoặc Projection. Trong bộ cài tôi để sẵn kernel của Projection (cơ bản nguồn của Hastarin và đc chế thêm để chạy trên NAND, tôi thích kernel này hơn của MDJ). Giải nén ra và thay bằng file chạy .bat tôi đã làm.
Việc cuối cùng là ... cảm nhận của các bạn !
LINK DOWNLOAD: PART IPART II

CHÚ Ý: Phiên bản này của MCCM khá nặng (dung lượng) nên anh em nào dùng T-Mobile mới dùng được, anh em nào dùng HD2 thường thì test tạm xem được không, nếu dùng được bản DesireZ thì chắc sẽ dùng được !
Download: PART I - PART II
OK ! X_X

Chỉnh sửa cuối:

abc3650

- sdcard/.config

Có nghĩa là chép vào thư mục gốc của thẻ phải k bro .. với 2 file tên là

data2sd/data.img
.config

Phải k bro ..

myGenio

- sdcard/.config

Có nghĩa là chép vào thư mục gốc của thẻ phải k bro .. với 2 file tên là

data2sd/data.img
.config

Phải k bro ..

chính xác là như vậy đó bro.

hatnaf

Sao mình thấy bản desire HD2 chạy lại mượt hơn cả bản Desire HD của MCCM nữa,hầu như ko có lỗi và FC luôn. Mình xài thử cả 2 bản và mặc dù nghe nhiều bác khen MCCM nhưng cũng phải công nhận là Desire HD2 ngon hơn MCCM. Bác dũng port bản Desire HD2 này ra NAND dc ko

Mr_PDA

cuỗi cùng thì bro cũng làm xong à :D great thanx :D :D
để sáng mai về nhà download và test hehe

takaru

Sao mình thấy bản desire HD2 chạy lại mượt hơn cả bản Desire HD của MCCM nữa,hầu như ko có lỗi và FC luôn. Mình xài thử cả 2 bản và mặc dù nghe nhiều bác khen MCCM nhưng cũng phải công nhận là Desire HD2 ngon hơn MCCM. Bác dũng port bản Desire HD2 này ra NAND dc ko

gửi cho mình link Desire HD2 được không bạn . mình mới vào box đọc bài loạn hết cả đầu
Mình cám ơn nhiều

NguyenTung2601

Bác Dungphp tích cực quá, em cũng rất thích bản này.Cảm ơn bác nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!

abc3650

Mới cài NAND vào hd2 thường hôm qua .. phải nói quá tuyệt vì nhanh, mượt và đẹp hơn WM nhiều, hic .. bỏ luôn WM roài .. :))

Chờ FBack bản này rùi cài vào .. bản này cài ở SD xài quá ổn luôn ..

vinhhuynh1

Như lời Bác Dũng hứa nay bản HD có trên NAND rồi. Cám ơn Bác nhiều, để chúc làm thử xem sao.

tienmanh146

Mới cài NAND vào hd2 thường hôm qua .. phải nói quá tuyệt vì nhanh, mượt và đẹp hơn WM nhiều, hic .. bỏ luôn WM roài .. :))

Chờ FBack bản này rùi cài vào .. bản này cài ở SD xài quá ổn luôn ..

chài ,bro mới cài hôm qua àh , có muộn quá ko :-?

giadoianvung

Chả muộn gì hết, các bảng nand muốn đạt đến đẳng cấp "use daily" như trên SD thì còn lâu nhé, hêhê :D

thanhhdung78

mình cài bị lỗi này...!!!

Error happen
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (787)

dungphp

mình cài bị lỗi này...!!!

Error happen
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (787)

Chắc máy cậu HD2 thường ? HD2 thường dễ bị thế, thử khởi động máy tính lại hoặc làm lại xem ! Bản này lược đi rất nhiều rồi mới có thể flash được đấy !

thanhhdung78

Chắc máy cậu HD2 thường ? HD2 thường dễ bị thế, thử khởi động máy tính lại hoặc làm lại xem ! Bản này lược đi rất nhiều rồi mới có thể flash được đấy !

vậy đành chờ bản khác vậy....đã từng xài bản này...rất thích...tiếc thật...thank pro