• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

NguyenTung2601

Em chạy lại nó báo:
Failed to start deamon
erro:
All done!
Press any key to continue
Như thế là thế nào a???

dungphp

Em chạy lại nó báo:
Failed to start deamon
erro:
All done!
Press any key to continue
Như thế là thế nào a???

Cậu vào Task manager của máy tính đi, sang Tab Process, có cái nào là adb.exe thì kill hết đi rồi chạy lại ! Nểu kg biết kill thì khởi động máy tính rồi chạy là OK
Nếu xong mà fix luôn 1 lần G-Sensor thì chạy cực nuột ! hehe , không tin cứ tắt screen rồi mở lại, kéo Lockscreen xem có lag kg !!!

duong8488

Bác thay file DAF.exe trong thư mục NAND bằng cái nào thế ạ ? Install.exe ah ? e chưa flash NAND bao giờ, nên gà quá

NguyenTung2601

Cậu vào Task manager của máy tính đi, sang Tab Process, có cái nào là adb.exe thì kill hết đi rồi chạy lại ! Nểu kg biết kill thì khởi động máy tính rồi chạy là OK
Nếu xong mà fix luôn 1 lần G-Sensor thì chạy cực nuột ! hehe , không tin cứ tắt screen rồi mở lại, kéo Lockscreen xem có lag kg !!!

Fix G-Senser bằng cách nào ha bác?em hỏi rồi làm luôn 1 thể dùng cho sướng. he he.............

NguyenTung2601

Em làm như bác bảo thì nó báo: Device not found luôn. em dung Task man cũng không tắt được adb.khởi động lại vẫn thấy nó.Em gỡ hết Droid Explore và Soft 91 ra rồi.vẫn không được.

dungphp

Em làm như bác bảo thì nó báo: Device not found luôn. em dung Task man cũng không tắt được adb.khởi động lại vẫn thấy nó.Em gỡ hết Droid Explore và Soft 91 ra rồi.vẫn không được.

Chắc chắn còn Droid Explorer đang thường trực và adb.exe. Kill Droid explorer trước (có 2 file tên Droid ...thường trực)

duong8488

Chỉ cần làm như file hướng dẫn txt của bác là được ạ? kết nối điện thoại vào pc ở dạng nào trước khi flash? Có cần format SD ko? hjc, chờ mãi ko thấy bác online YM, thèm wa' mà mù mờ

NguyenTung2601

Chắc chắn còn Droid Explorer đang thường trực và adb.exe. Kill Droid explorer trước (có 2 file tên Droid ...thường trực)

Em remove thằng Droid explore rùi mà.lúc đầu em tưởng nó chạy cùng lúc khởi động Windows nhưng không phải.gỡ đi thì lại không nhận Device mặc dù Win vẫn nhận.Bực mình quá!liệu có phải Flash lại không bác?

dungphp

Em remove thằng Droid explore rùi mà.lúc đầu em tưởng nó chạy cùng lúc khởi động Windows nhưng không phải.gỡ đi thì lại không nhận Device mặc dù Win vẫn nhận.Bực mình quá!liệu có phải Flash lại không bác?

Đừng Flash lại ! cùng lắm sang máy khác hoặc copy bằng root explorer !

NguyenTung2601

Máy khác chay win Xp được không bác? Root explorer là cài trên Phone phải không?nếu thế thì chỉ cần cop kernle vào thẻ nhớ rồi cop theo đương dẫn System/Zimage và những file còn lại là System/lib/moduel...làm vậy có được không ạ.

vinhhuynh1

Có khắc phục cho HD2 Thuong 512 không Bác Dũng, nóng trong người quá, rạo rực không chịu nổi nữa rồi.

dungphp

Máy khác chay win Xp được không bác? Root explorer là cài trên Phone phải không?nếu thế thì chỉ cần cop kernle vào thẻ nhớ rồi cop theo đương dẫn System/Zimage và những file còn lại là System/lib/moduel...làm vậy có được không ạ.

Bắt buộc phải fix bằng file ...bat rồi ! Cậu sang máy khác fix đi nhé !

abc3650

Hic .. đang phấn khởi khuya hôm qua .. giờ vào thì gặp chỉ cài đc cho Tmobile .. em hd2 thường sao dám bon chen .. :((

ars0912

cho em hỏi bước copy theo 2 định dạng kia làm kiểu gì ạ? trong sdcard em không thấy có mục .config

dungphp

cho em hỏi bước copy theo 2 định dạng kia làm kiểu gì ạ? trong sdcard em không thấy có mục .config

Trong bộ cài có thư mục 1gb thì copy nguyên cấu trúc đó vào thẻ nhớ !

ars0912

chỉ cóp cái đấy rồi flash bt là ok ạ? em đang cóp rồi :D

à cóp cả cái file 1gb.7z vào thẻ luôn hay là extract ra rồi cóp cả 2 cái data2sd và .config vào ạ?