• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

thanhhdung78

Nếu HD2 thường,bị lỗi như vậy...thì chủ thread nên sửa lại topic là dành cho HD2 T-mous...để mọi người biết...khỏi phải mắc lổi như mình...

vinhhuynh1

Click here to enlarge Nguyên văn bởi thanhhdung78 Click here to enlarge
mình cài bị lỗi này...!!!

Error happen
Read below for more information

Error Description: Size is too big.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (787)
Chắc máy cậu HD2 thường ? HD2 thường dễ bị thế, thử khởi động máy tính lại hoặc làm lại xem ! Bản này lược đi rất nhiều rồi mới có thể flash được đấy !
Mình cũng bị Bác ơi, làm 9u3 cách mà không được, tháo pin, tháo thẻ nhớ, rút cáp, reset máy tính => vẫn không được. bác cho mình hỏi là vẫn dùng ActiveSuync kết nối như làm lần đầu tiên up NAND hay có cách khác không bác. Cảm ơn Bác nhiều

vinhhuynh1

Nhưng mình vẫn gửi lời cảm ơn đến Bác nhiều, hy vọng có cách khắc phục hehe.

Mr_bi0511

Ông anh đã làm rồi đấy he he . chắc em chẳng cần test rom của mấy ông kia rồi . Anh cho thêm vài cái ảnh đi nào :D

vinhhuynh1

Cậu có dùng được bản http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898708 (Desire Z) này không ? Dung lượng cũng tầm 405 Mb (system.img)

Mình chỉ xài Android trên SD Card bản 3.0.2 với bản 4.0 thôi, và những bản nào đã được úp trên diễn đàn của anh em chứ không tải của mấy bản trân xda. Mình có biết tí tẹo nào tiếng Anh đâu mà lên đó, chỉ mới tập xài HĐH thôi bác àh, trước kia toàn xài nokia không ah nên cũng không có rành về ĐT và HD9H lắm, cũng nhờ các Bác hướng dẫn và làm theo thoi( nhưng cái được cái không, vì khả năng mình có hạn, thích room Desire HD vì thích máy mà không có tiền mua nên xài ké của nó ấy mà.

duong8488

Ối, ối, cái này mới nè, e cũng muốn dùng, bác online đi ^^, bác khám nghiệm thấy e NAND này thế nào ?? Cuối cùng cũng có Desire HD NAND rùi, dùng none sense chán ốm

ars0912

bác nào cài bản này trên t-mobile rồi cho anh em ý kiến đi nào,thèm quá nhưng ngại làm chuột bạch :">

dungphp

bác nào cài bản này trên t-mobile rồi cho anh em ý kiến đi nào,thèm quá nhưng ngại làm chuột bạch :">

Yên tâm đi, mình làm chuột bạch đầu tiên rồi ! Người ta uy tín lắm ! :D

NguyenTung2601

xin hỏi bác Dung em đã làm thành công 3 bước đầu nhưng bước cuối thì chưa làm được.Em chưa hiểu câu này " Giải nén ra và thay bằng file chạy .bat tôi đã làm."
Bác giải thich giùm em với, em giải nén Kernel nhưng không thấy file .bat. Cảm ơn bác nhiều!!!!!!!!!!!

dungphp

xin hỏi bác Dung em đã làm thành công 3 bước đầu nhưng bước cuối thì chưa làm được.Em chưa hiểu câu này " Giải nén ra và thay bằng file chạy .bat tôi đã làm."
Bác giải thich giùm em với, em giải nén Kernel nhưng không thấy file .bat. Cảm ơn bác nhiều!!!!!!!!!!!

Có file ...bat chứ nhỉ !? Nếu không có thì tải bằng Link này: DOWNLOAD

dungphp

Kg cần, cắm cáp vào, chế độ sạc cũng đc, chạy file ...bat trong đó thôi ! không cần quan tâm chế độ nào, kg cần soft gì khác nữa !

NguyenTung2601

Em đã chạy file đó rồi.Restart để cảm nhận phải không bác?Thanks!thanks!thanks!!!!!!!!!!

Thay kernel xong vẫn lỗi không mở được Wifi bác Dung ah.giúp em với!!!!!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bản này khi chụp ảnh xong,chọn chia sẻ,hoặc dùng làm hình nền vẫn bị lỗi FC.

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Sao thế được ?! Mình thay đang dùng tốt đây ! Chạy lại phát nữa xem !