• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

goldeneagle

Làm 1 file xyz.bat cho vào bộ cài kernel cùng file ramework-res.apk của bàn v3.0.2 với nội dung như sau:
@echo of
adb remount
adb push ramework-res.apk /system/framework
adb shell reboot

Lần 1 chạy file xyz.bat (khi đã vào Android) khả năng Android sẽ xóa mất file ramework-res.apk đi.
Lần 2 chạy file xyz.bat (khi Android không thể khởi động hoàn tất, bị lặp boot) sẽ copy vào được !

mong anh có thể làm giúp tụi e cái file được không xong tụi em làm lun cho dễ ạ

hatnaf

Làm 1 file xyz.bat cho vào bộ cài kernel cùng file ramework-res.apk của bàn v3.0.2 với nội dung như sau:
@echo of
adb remount
adb push ramework-res.apk /system/framework
adb shell reboot

Lần 1 chạy file xyz.bat (khi đã vào Android) khả năng Android sẽ xóa mất file ramework-res.apk đi.
Lần 2 chạy file xyz.bat (khi Android không thể khởi động hoàn tất, bị lặp boot) sẽ copy vào được !

Kernel của mình là Projection rồi, giờ lại cho vào kernel này rồi lại úp kernel này lại lần nữa à. Không hiểu lắm bác ơi, mình ko muốn đổi kernel khác... hic

dungphp

Chỉ cần làm 1 file xyz.txt với nội dung:
@echo of
adb remount
adb push framework-res.apk /system/framework
adb shell reboot

Lưu lại rồi đổi tên thành xyz.bat . File .bat này và file framework-res.apk của bản v3.0.2 copy vào trong thư mục của 1 kernel nào các bạn đã download ở trên và chạy file xyz.bat theo trình tự trước

naikaxu

Chạy tạm data rồi tìm mấy bài trước có việcthay file initrd để data trên NAND đấy !

Vậy là mình phải chạy đủ 4 bước như bác hướng dẫn ở trên, xong tải file initrd về chạy là được hả bác, chạy xong có cần copy file data trên thẻ nhớ qua máy ko? hay chỉ cần xóa data trên thẻ nhớ là được!? thanks bác nhiều

dinhmenh143

Xác nhận nhé. Khi dùng chế độ quay hd thì quay được. Nhưng khi xem thì k có hình :D === > chức năng này k xài đc :D

dungphp

Xác nhận nhé. Khi dùng chế độ quay hd thì quay được. Nhưng khi xem thì k có hình :D === > chức năng này k xài đc :D

Bản nào chẳng thế ! Đều quay được nhưng bị lỗi hình ảnh, tiếng

clarkht

Thảo nào bên XDA nó ghét là phải ! Hải test rồi chứ gì ? Mất công đang download để lấy cái HD720 ra

ặc ặc, làm down cài từ sáng,đang boot vào,cú thật.out luôn

Chỉnh sửa cuối:

hai

Các bác cứ ăn khoai bở đi hihihi, công nhận ông MCCM này son và cũng giỏi, xào xáo lại nhưng dùng rất ngon.
bất cứ lỗi nào được fix và public y như rằng MCCM cũng có, nếu lỗi nào chưa được fix và public thi bản mccm chưa có các bác nhé.
Nếu các bác theo dõi sẽ thấy em nói không sai tí nào

dungphp

Các bác cứ ăn khoai bở đi hihihi, công nhận ông MCCM này son và cũng giỏi, xào xáo lại nhưng dùng rất ngon.
bất cứ lỗi nào được fix và public y như rằng MCCM cũng có, nếu lỗi nào chưa được fix và public thi bản mccm chưa có các bác nhé.
Nếu các bác theo dõi sẽ thấy em nói không sai tí nào

Tưởng làm hơn, làm thế mình cũng làm được !

giadoianvung

Sau khi cài MADLGR1.1, mình cài RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) hoặc cài android MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4 [A2SD+][GRH78][RMNET][Kernel: MDJ S10.4 OC] + 1 bản của Gauner, cứ đến chạy file DAF của cả tool Recovery và Rom android là bị kẹt, trên PC thì bảng installing android chạy load mãi, trên phone thì dưới chữ wait usb..usb là 1 loạt các dãy chữ, khoảng 7-8 dòng gì đấy.. rồi kẹt luôn ở đấy(30' vẫn vậy), tháo pin ra lắp vào chạy lại vẫn thế. Về bootloader flash lại WM thì bình thường. Bác Dũng vaf các pác cho hỏi lỗi này khắc phục thế nào được, thank you :D

dinhmenh143

Bác Dũng làm bản nand trên HD thường đi. Mong ngóng mãi. Dùng hết tuần này có sense rồi chuyển sang xài ginger coi sao :D

clarkht

Sau khi cài MADLGR1.1, mình cài RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) hoặc cài android MDJ's CyanogenMod 7 v. 2.4 [A2SD+][GRH78][RMNET][Kernel: MDJ S10.4 OC] + 1 bản của Gauner, cứ đến chạy file DAF của cả tool Recovery và Rom android là bị kẹt, trên PC thì bảng installing android chạy load mãi, trên phone thì dưới chữ wait usb..usb là 1 loạt các dãy chữ, khoảng 7-8 dòng gì đấy.. rồi kẹt luôn ở đấy(30' vẫn vậy), tháo pin ra lắp vào chạy lại vẫn thế. Về bootloader flash lại WM thì bình thường. Bác Dũng vaf các pác cho hỏi lỗi này khắc phục thế nào được, thank you :D

nói thế khó hiểu lắm bác ạ. bác mượn đâu cái đt chụp lại có khi lại hay hơn

hai

Bác đọc lại hướng dẫn làm lại từ đầu đi ,khi flash nhớ để net để pc nó auto install driver nhé.

giadoianvung

Đã làm lại từ đầu rồi pác ạ, HSPL lại, FLASH MAGLDR 1.1 lại ngon lành, đến chạy file DAF của Rom android hoặc DAF của Recovery là lại vậy, chắc chắn là win nó đã nhận driver usb rồi, trên phone màn hình MAGLDR đã hiện chữ wait usb..usb ~X(. Làm cả đêm mất ngủ, đến sáng đành quay lại cái máng cũ là Android SD :D

duong8488

Sao e giải nén 2 part của bản desire HD2 bị lỗi nhỉ, cái patch chứa system.imp <-- ko giải nén được??? mà cái đó cũng ko thấy anh nói dùng để làm gì nhỉ???