• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2, cực mượt, ít hao pin - NAND

hai

bản gốc cũng có tiếng Việt đấy,bạn vào phần ngôn ngữ chọn cái cuối cùng là Việt Nam đấy

tuantn08

cảm ơn bác chủ thớt nhé. Mình dùng bản này thấy rất ổn.
nghe gọi: tốt, loa thoại rõ ràng
wifi: vù vù
3g: ngon
game: chạy mượt
mail: OK
Chỉ còn một điểm là khi cài soft từ market thì đôi lúc bị FC...
Chờ bản V4.0 của bác thử tiếp hehehe
Dùng khoảng 10 ngày nưa rùi chuyển sang WP7 xem thế nào, đọc các threat bên đó thấy bắt đầu mê rùi \-/

goldeneagle

- sdcard/data2sd/data.img
- sdcard/.config

anh ơi , cái này có nghĩa là
sd/data2sg/data.img và .config nó nằm cùng 1 folder đúng k ạh :|

dungphp

- sdcard/data2sd/data.img
- sdcard/.config

anh ơi , cái này có nghĩa là
sd/data2sg/data.img và .config nó nằm cùng 1 folder đúng k ạh :|

data2sg/data.img và .config nó nằm ở gốc của thẻ nhớ !
thẻ nhớ/data2sg/data.img và thẻ nhớ/.config

goldeneagle

àh bác ơi giữa 2 bản mccn và desire hd2 của bác cái nào ngon hơn ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

e đã flash dc roài ^^ hy vọng a mang đến cho a e một bản quar nó cao chút để dc chơi game :D ram free nhìu nhìu lun :D
thanks a nhìu

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Vào Task Manager của win, sang tab Process kill hết file nào tên adb.exe (nếu có Droid explorer đang chạy thì kill nốt vì nó gọi adb) thế là OK !

goldeneagle

Vào Task Manager của win, sang tab Process kill hết file nào tên adb.exe (nếu có Droid explorer đang chạy thì kill nốt vì nó gọi adb) thế là OK !

tình hình là đã kill củng không được ... trước h e không sài droid explorer ... mà e đã reset factory wifi bình thường
kerel đó có công dụng gì hay không anh

massage000

Bác Dũng cho em hỏi desire hd2 nand là ZIP hay DFT file? Và quan trọng là nó có (hoặc sẽ ;)) ) hỗ trợ data.img không? HD2 thường mà ko có data.img thì hơi đuối :-? Em kết Rom HD này nhất

dungphp

Bác Dũng cho em hỏi desire hd2 nand là ZIP hay DFT file? Và quan trọng là nó có (hoặc sẽ ;)) ) hỗ trợ data.img không? HD2 thường mà ko có data.img thì hơi đuối :-? Em kết Rom HD này nhất

Sợ nặng quá không dùng được cho HD2 thường ! DFT và data sdcard !

naikaxu

Bác Dũng ơi nếu muốn cài bản Desire HD v3.0.2 này chạy trên NAND và data trên Rom luôn thì sao hả bác? bác hướng dẫn dùm e vì e ko muốn chạy data trên thẻ nhớ ( thẻ nhớ e ko dc tốt lắm) tìm hiểu từ tối giờ mà chưa hiểu lắm. Thanks bác nhiều

dungphp

Chạy tạm data rồi tìm mấy bài trước có việcthay file initrd để data trên NAND đấy !

goldeneagle

haizz e vẩn không thể nào thay kerel được mặc dù đã chuyễn máy khác bi h em đang thử cách cài htc sync vào được không bác để chắc chắn máy nhan ra cái device của mình :|

nvn1010

Bác dungphp cho em hỏi cách mod thế nào để pin hiển thị % trên thanh ststus bar luôn nhỉ ?

dungphp

cùng câu hỏi với bác này em thấy bản 3.2 thì có còn desire hd2 không thấy đâu

Lấy file framework-res.apk trong framework của 3.0.2 cho sang Desire HD2. Khả năng nạp 2 lần sẽ được, theo lệnh push

hatnaf

Lấy file framework-res.apk trong framework của 3.0.2 cho sang Desire HD2. Khả năng nạp 2 lần sẽ được, theo lệnh push

Bác hướng dẫn và cho e file luôn dc ko, chưa hiểu phần này lắm. thanks :)

dungphp

Làm 1 file xyz.bat cho vào bộ cài kernel cùng file ramework-res.apk của bàn v3.0.2 với nội dung như sau:
@echo of
adb remount
adb push ramework-res.apk /system/framework
adb shell reboot

Lần 1 chạy file xyz.bat (khi đã vào Android) khả năng Android sẽ xóa mất file ramework-res.apk đi.
Lần 2 chạy file xyz.bat (khi Android không thể khởi động hoàn tất, bị lặp boot) sẽ copy vào được !