• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Mr_PDA

=)) cứ tưởng lãi =))

bro cho mình xin cái link ship rom TMOUS_3.14.531.1( ko bao gồm radio) cho Tmobile us ( hàng sim lock nhé ) để mình quay về với SD build cái, hjx
thấy bảo tmous hàng sim lock chỉ đc up ship rom ko bao gồm radio thì phải

nếu mình ko up ship rom mà up luôn custom rom của mấy bro PDAviet nhà mình ( ví dụ bro hanoiwap) để quay về winmo có đc ko nhỉ

DucLong

Super V.I.P
Tôi sẽ chỉnh tiêu đề giúp bạn cập nhật các bản update nhé.

clarkht

bro cho mình xin cái link ship rom TMOUS_3.14.531.1( ko bao gồm radio) cho Tmobile us ( hàng sim lock nhé ) để mình quay về với SD build cái, hjx
thấy bảo tmous hàng sim lock chỉ đc up ship rom ko bao gồm radio thì phải

nếu mình ko up ship rom mà up luôn custom rom của mấy bro PDAviet nhà mình ( ví dụ bro hanoiwap) để quay về winmo có đc ko nhỉ

e ko có rom ship,vì chưa có ý định quay về winmo nên ko để ý vấn đề này lắm,nhưng e nghĩ là up đc rom của forum mình luôn cũng đc vì ko thấy chú thích gì trong các hướng dẫn quay lại rom Winmo

Mr_PDA

Tôi sẽ chỉnh tiêu đề giúp bạn cập nhật các bản update nhé.

Đc thế thì tốt quá, thanx MOD ạ :D

e ko có rom ship,vì chưa có ý định quay về winmo nên ko để ý vấn đề này lắm,nhưng e nghĩ là up đc rom của forum mình luôn cũng đc vì ko thấy chú thích gì trong các hướng dẫn quay lại rom Winmo

ok, để ý thấy bên xda cũng nói là có thể flash custom rom if desire >:)
ok mình vừa up thành công rồi bro :D

Chỉnh sửa cuối:

relaxvn

ơ thế bro ko chơi NAND à :D
mccm sắp ra NAND rồi, chắc vài ngày nữa thôi, thấy bảo đang test trên máy mà vẫn chưa hài lòng nên chưa release :D

Em chỉ vọc vạch tý cho biết thôi chứ em không chia tay được WinMo Bác ạ. Khi nào Android NAND ổn định và có WinMo trên thẻ thì em sẽ dùng Android làm OS chính. Dù lí do gì đi chăng nữa thì em vẫn khoái Android trên thẻ hơn ạ.

vinhhuynh1

Bạn ơi cho mình hỏi cách nào tải file về nhanh được. Mình tải 5h mà được có 25% àh. Mình tải = Megaupload ai có link khác tải nhanh gửi lên giúp mình với.

Mr_PDA

clarkht oi vao leech ban V4.0 cho minh cai link mediafire di, hay ai tot bung up len cho bro tren kia down ve cai :D

sorri vua format nham o cung nen ko co unikey7, dang GetDataBack for NTFS 8-}

clarkht

ôi e chưa down bản này, để down cái đã :D
mạng chậm quá @@ ko down nổi @@

Chỉnh sửa cuối:

giadoianvung

Thêm 1 pác quay về SD =D>Bắt đầu cài bản 4.0 sáng qua, tối nay 7h thì pin còn 28%, cắm sạc vào đến 8h30 thì đèn xanh 100%, nhanh quá, không biết có phải do kernel mới không nhỉ?:O

kimquypticc

Thật ra bản 4.0 này mình thấy cũng không hơn 3.0.2 bao nhiêu cả. Tiếng thoại vẫn còn nhỏ không thể bằng Winmo được. Tốc độ thì không xuất sắc, boot chậm hơn 3.0.2 còn Bluetooth thì scan mãi cũng không nhận được tai nghe!
Android vẫn có nhiều ưu điểm hơn Winmo nhưng Android trên HD2 thì chưa thể thay thế Winmo được. Vì không đủ năng lực cook ROM nên đành chờ thôi. Hy vọng các cao thủ sớm có bản Android chuẩn cho HD2 !

Mr_PDA

Thêm 1 pác quay về SD =D>Bắt đầu cài bản 4.0 sáng qua, tối nay 7h thì pin còn 28%, cắm sạc vào đến 8h30 thì đèn xanh 100%, nhanh quá, không biết có phải do kernel mới không nhỉ?:O
7h sạc đến 8 rưỡi đã đầy thì nhanh thật :)) mình sạc cũng tầm around 2 tiếng rưỡi

Thật ra bản 4.0 này mình thấy cũng không hơn 3.0.2 bao nhiêu cả. Tiếng thoại vẫn còn nhỏ không thể bằng Winmo được. Tốc độ thì không xuất sắc, boot chậm hơn 3.0.2 còn Bluetooth thì scan mãi cũng không nhận được tai nghe!
Android vẫn có nhiều ưu điểm hơn Winmo nhưng Android trên HD2 thì chưa thể thay thế Winmo được. Vì không đủ năng lực cook ROM nên đành chờ thôi. Hy vọng các cao thủ sớm có bản Android chuẩn cho HD2 !

Ko biết bro cài thế nào chứ mình dùng MCCM lâu rồi, thấy rõ sự thay đổi ở bản V4.0 DHD này, chất lượng thoại to hơn, volume to hơn, boot seems to be nhanh hơn, stable hơn nữa, chưa gặp FC, animation mượt mà, responsive mà :)

giadoianvung

Các bạn dùng bản SD muốn thấy rõ ưu điểm của nó thì nên dùng thẻ class 6 trở nên(bán hoặc đổi thể 16 Gb của máy lấy thẻ 8Gb class6 như mình:D) đảm bảo sẽ thấy cảm giác khác biệt hoàn toàn giữa calss 2 và 6 nhé. Như mình cảm nhận thì như là bạn đang dùng PC chíp pen IV 3g card onboard chuyển sang máy bên cạnh chíp core i3 card rời vậy (thẻ class 10 chắc giống core i7 quá hihi)=D>

hai

@kimquypticc mình dùng bản HD 4.0 quá nuột. Tai nghe BT thì chỉ cần scan 10 giây là thấy kể cả usb BT.

vinhhuynh1

Các bạn dùng bản SD muốn thấy rõ ưu điểm của nó thì nên dùng thẻ class 6 trở nên(bán hoặc đổi thể 16 Gb của máy lấy thẻ 8Gb class6 như mình:D) đảm bảo sẽ thấy cảm giác khác biệt hoàn toàn giữa calss 2 và 6 nhé. Như mình cảm nhận thì như là bạn đang dùng PC chíp pen IV 3g card onboard chuyển sang máy bên cạnh chíp core i3 card rời vậy (thẻ class 10 chắc giống core i7 quá hihi)=D>

Bạn cho mình hỏi là thẻ las 6 8G kington mua khoảng bao nhiêu tiền. Mình ở sài gòn bạn biết mua ở đâu uy tín giới thiệu mình với. Đang xài thẻ 16G las 2 chậm quá chán.

vinhhuynh1

Mình tải về mất 20h đó. Đúng là điện thoại nó hành mình ăn ngũ không yên, nếu biết vậy mua 1100 xài cho nó lành. chiều nãy rảnh chay đi mua cái thẽ nhớ lass6 8G về chạy thử xem có cảm giác mới lạ không. nếu không thi chuyển về wm luôn, không chay trên NAND đâu, chỉ thích chạy trên thẻ nhớ và giữ wm xài thôi . Tiện đây cho mình hỏi anh em nà rành về thẻ nhớ cho mình xin ít thông tin. Cám ơn nhiều

hai

Thấy trên tinh tế có bác bán thẻ class 10 đấy,các bác vào khu vực mua bán pda mà tìm, mà ở trong HCM có Hà Nội không có.
mình cũng tìm class 10 8gb ở Hà Nội mà không có.Còn class 6 transcen không = 16gb class 2 theo máy các bác nhé