• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

vodanh1213

Vì 1 số lý do (server lỏm là 90% :)) ) nên cái applanet ko tự update lên bản mới được, mọi người vào trang applanet.net để down bản mới về là lại ngon lành thôi.

Mr_PDA

applanet mấy bữa trc e cũng ko vào đc, đến hnay vẫn chưa thử vào lại vì chưa có nhu cầu :D

Có ai thử bản desire Z update lastest version hôm nay bên xda chưa, hay để e test rồi rì viu cho a e :D

dungphp

applanet mấy bữa trc e cũng ko vào đc, đến hnay vẫn chưa thử vào lại vì chưa có nhu cầu :D

Có ai thử bản desire Z update lastest version hôm nay bên xda chưa, hay để e test rồi rì viu cho a e :D

Test xong add vào topic này luôn cho gọn ! Thanksssssssssssssss

dungphp

Ok bro, e đang down rồi, tối test xong e sẽ update vào post 1 luôn cho gọn \m/

Nhờ đồng chí test cho bản HD này xem có ổn không nhé: Part1, Part2. Vì đ/c xài HDV3.0.2 quen rồi sẽ có cảm nhận chuẩn hơn mình ! Thanks

myGenio

Bản nào vậy bác Dũng.
bản mới bild của bác dũng: update 29/12Bản HD2 Desire HD V1.0 Glass - Kernel Hastarin r8.6 link tải: bài post #145

Mr_PDA

ok e down về rồi, đợi test bản desire Z xong thì test bản của bác Dũng :D

namhp

Có bác nào bị giống em k? Bản 3.0.2 này em dùng tạm chấp nhận được chỉ mỗi tội không nhận 3G thôi, nên em toàn phải dùng Wifi hàng xóm, thật bất tiện, có bác nào tháo gỡ giúp em cái. TKS

Mr_PDA

3G dùng hoàn toàn bt nhé, chắc bạn chưa config rồi:
Thông số:
- Name: Đặt tên gì cũng được.
- APN, Username, Password:

với cả bản này dùng rất mượt và nhanh, bạn đã chắc là format thẻ đúng chuẩn, defragment rồi mới cài chưa ? cài xong có reboot 3 lần ko

anyway bạn xóa folder Android đi rồi down bản android khác cài vào là xong mà

dungphp

Thông số:

với cả bản này dùng rất mượt và nhanh, bạn đã chắc là format thẻ đúng chuẩn, defragment rồi mới cài chưa ? cài xong có reboot 3 lần ko

Hjhj, bản của mình cũng bị sai ở file apns-conf.xml. Quên kg để ý ~X(

hai

Mình dùng kế 3G chưa bao giờ phải config,chỉ cần chọn mạng thôi,hình như cấu hình mạng nó lưu trong sim rồi

dinhviethunghp

Mình dùng bản này thấy rất ổn nhưng mỗi tội không thể nào sync được với máy tính dù đã dùng đủ các PM. Bác nào bị trường hợp giống như mình không

demonntl

Active Member
rom này ngon tuy ngốn hơi nhiều ram và equalizer trong music ko có hoạt động

namhp

Thông số:

Cảm ơn bác, e như cởi tấm lòng, e hài lòng bản này lắm, chủ yếu là hù đám con gái thôi mà, cứ ví dụ cho chúng là như máy tính vừa cài được XP và Win7 , mà được cái hình nền động thay liên tục, đẹp miễn chê.

binhhdda

Sao mình dùng 1 đêm (chế độ Flight) mà hao tới 44% pin nhỉ (nạp đây 100% lúc 11gPM) sáng 6 giờ còn 56% :(

langthang262

Sao mình dùng 1 đêm (chế độ Flight) mà hao tới 44% pin nhỉ (nạp đây 100% lúc 11gPM) sáng 6 giờ còn 56% :(
Bạn cài thử Current Widget xem dòng dùng là bao nhiêu.
Nếu thấy dòng cao thì Fast reboot lại cái là OK
Lên Maket tìm 2 phần mềm trên nhé