• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

Mr_PDA

Hiện đang hạnh phúc với NAND quá hehe
Tạm thời gác V3.0.2 này lại, và trên HTCPEDIA thấy MCCM bảo là sắp ra mắt bản BUILD mới chạy trên NAND rồi \:D/

levulong0304

các bác cho em hỏi sao pin của em nó cứ hiển thị toàn hơn 200 với hơn 300mA nhỉ

binhhdda

Bạn cài thử Current Widget xem dòng dùng là bao nhiêu.
Nếu thấy dòng cao thì Fast reboot lại cái là OK
Lên Maket tìm 2 phần mềm trên nhé

Mình cài về rùi nhưng không biết cách dùng thế nào cả :(. Bác hướng dẫn thêm nhé.

Mr_PDA

Mình cài về rùi nhưng không biết cách dùng thế nào cả :(. Bác hướng dẫn thêm nhé.

Bro cài xong thì ra ngoài dao diện chính touch và hold sau đó chọn add widget rồi chọn current widget là đc, bên ngoài nó sẽ hiển thị dòng, bro sẽ có tùy chọn update 1' hay 1 phút...

firstdate

Mình thấy bản này chạy khá mượt, tuy nhiên mình hay bị lỗi màn hình bị tắt sau 1 thời gian 0 dùng máy, 0 tài nào mở lên lại được, phải tháo pin ra gắn lại mới lên. Anh em nào có cách khắc phục giúp mình với.
Nếu bản này ok sẽ dùng luôn, chờ bản NAND ổn định rồi chuyển qua 1 lần lun ^^

nvn1010

Mình thấy bản này chạy khá mượt, tuy nhiên mình hay bị lỗi màn hình bị tắt sau 1 thời gian 0 dùng máy, 0 tài nào mở lên lại được, phải tháo pin ra gắn lại mới lên. Anh em nào có cách khắc phục giúp mình với.
Nếu bản này ok sẽ dùng luôn, chờ bản NAND ổn định rồi chuyển qua 1 lần lun ^^

Cai nay la do the nho cham, xu ly ko kip. Chuyen qua NAND thoi ban oi

clarkht

kể cả chạy trên nand thì thẻ cũng rất quan trọng vì file data của game hay nó nằm trên thẻ,thẻ lỏm chơi game bị giật mặc dù cấu hình máy đáp ứng đủ để chơi

Mr_PDA

đã có bản 4.0 mình muốn test lắm mà vẫn đang máu me với NAND quá :))

relaxvn

đã có bản 4.0 mình muốn test lắm mà vẫn đang máu me với NAND quá :))

Em up bản NAND Gauner 0.3 được ngày rưỡi rồi và gỡ ra test bản MCCM HD V4.0 này với file data của bản MCCM HD V3.02 được nửa ngày thấy mọi cái rất ổn, chưa gặp điều gì phải băn khoăn. Em thấy bản này có vẻ ổn nhất trong những bản em đã test. Cuối năm bận quá chắc chung thủy với bản này thôi.

Mr_PDA

Em up bản NAND Gauner 0.3 được ngày rưỡi rồi và gỡ ra test bản MCCM HD V4.0 này với file data của bản MCCM HD V3.02 được nửa ngày thấy mọi cái rất ổn, chưa gặp điều gì phải băn khoăn. Em thấy bản này có vẻ ổn nhất trong những bản em đã test. Cuối năm bận quá chắc chung thủy với bản này thôi.

ơ thế bro ko chơi NAND à :D
mccm sắp ra NAND rồi, chắc vài ngày nữa thôi, thấy bảo đang test trên máy mà vẫn chưa hài lòng nên chưa release :D

hai

Đợi các bác đi tiên phong đã bao giờ android trên nand ngon như sd thì flash cũng được.Hiện tại android trên nand vẫn chưa= trên sd được.
Bản MCCM HD v 4.0 cahyj tốt đấy, gauner làm kernel tốt phết

giadoianvung

Các pác sau khi dùng bản mccm 3.0.2 rồi 4.0 này thì đảm bảo không nghĩ đến dùng Nand(kiếm cái thẻ class 6 trở lên, mình lấy đc cái thẻ class 6 8Gb ở con Nokia 5800 cũ) :D. MCCm cũng có nói trên htcpedia là anh ta sẽ theo đuổi Android SD "mặc dù sẽ có người nói anh ta stupid" vì bản HD nếu chạy đầy đủ trên nand thì bộ nhớ và ram sẽ còn rất ít và 1 nguyên nhân quan trọng khác là đối với anh ấy HD2 là 1 sản phẩm đặc biệt, vì vậy nếu chạy trên nand thì nó lại là 1 chiếc điện thoại Android bình thường rồi(tớ cũng nghĩ vậy, hihi) :D. Cảm nhân của riêng mình thì hiện tại thì nand chưa bằng SD, sau này nếu hoàn thiện thì có lẽ chỉ hơn sd 1chút về sử dụng pin, một 9 một 10 thôi, nhưng về tốc độ và xử lý dữ liệu chưa chắc đã hơn SD(với điều kiện có thẻ SD class 6 trở lên), reboot nhanh hơn nhưng đâu phải lúc nào cũng reboot, cả tuần có khi reboot 1 lân:D. Và mình sẽ trung thanh với SD còn do nguyên nhân là dễ thay đổi, nâng cấp, cộng độ rủi ro nếu có thì cũng ít;;)

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

đọc cm của bạn mà mình lại tiếc con 58 bị rơi :(( đau lòng quá

giadoianvung

Hehe, lấy cái thẻ class 6 ở máy 5800 của vợ, đưa lại cái thẻ 16 Gb, cô nàng sướng quá cười tít mắt\-/