• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

dungphp

Nếu mỗi lần restart lại bị force close thì bác cho cái thẻ của bác đi ở đi được rồi đấy.

Không thể thế được ! Cậu nói thế thì nhiều người sẽ theo cậu nói mất ! :))

hai

Android đang được để ở thẻ mỗi lần boot nó đều đọc ở thẻ để nạp lên ram,sau khi boot xong mỗi lần dùng chương trình gì nó lại đọc tiếp ở thẻ, vì thẻ của bác có vấn đề nên khi đọc data từ thẻ ra bị lỗi,ít ra bác cũng nên defragmenter lại thẻ hoặc format lại thẻ rồi cài lại xem thế nào nhé

phamtung1234

tại sao khi em xóa NCCM 1.8 và cài lại bằng NCCM 3.0.2 thì không thể cài được?????????????? Help!

levietcuong08

Tại sao mình phải cảm ơn nhỉ

Vì bài viết hay quá mà ..........hihihiih
Đang tét rôm chưa thấy lổi gì :p

KimUyLong

. ..

#58, 60: Chưa dám test Hd mccm vì test qua 2 bản desire 3.4 + 4. bực mình không chịu được. Còn thẻ nhớ thì đã thay 3 thẻ chỉ để chạy 4. nhưng vẫn force close vậy là tại thẻ !?
_ Đang theo dõi rất kỹ cái HD 3.2 này, dự định hôm nay hoặc ngày mai sẽ test.

trantuan1207

bản Froyo máy e k làm thế nào cho chạy đc, cài bản này thì ngon :D. Phải cái hiển thị pin sai, ảo quá! còn 60% mà lúc nào mới vào android đều hiện lên 96%, sau lưng máy lại còn rất nóng nữa chứ :|
............................
nghịch 1 lúc pin hao như gì, máy nóng ra :-ss

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

bản Froyo máy e k làm thế nào cho chạy đc, cài bản này thì ngon :D. Phải cái hiển thị pin sai, ảo quá! còn 60% mà lúc nào mới vào android đều hiện lên 96%, sau lưng máy lại còn rất nóng nữa chứ :|

nghe bác nói mà chả thấy ngon j :d

hai

Mặc định nó để max cpu 1138 mà các bác không thích nhanh dùng set cpu set lại max 998 đi mát ngay, cái này nói lâu rồi mà không ai chịu đọc

Mr_PDA

Không thể thế được ! Cậu nói thế thì nhiều người sẽ theo cậu nói mất ! :))
Nói đúng thế còn gì nữa hả bro :))

tại sao khi em xóa NCCM 1.8 và cài lại bằng NCCM 3.0.2 thì không thể cài được?????????????? Help!
Cụ thể là lỗi như thế nào hả bạn ? bạn format lại thẻ = SD formater đi rồi cài lại xem sao

Bác này điêu vãi, BUILD 3.0.2 này pin có báo sao tẹo nào đâu, cực chuẩn là đằng khác, e sạc xong là lúc 6h sáng hôm qua dùng đến bây h bắt đầu sạc lại này, % pin báo cực chuẩn :D

trantuan1207

nghe bác nói mà chả thấy ngon j :d
Thì lúc nãy bản kia chạy k được (lại còn có "tên" trù ẻo thẻ mình hỏng nữa) mà chạy bản này bước đầu cảm nhận nuột nà thế khác gì chết đuối vớ đc cọc thì lại chả ngon :D
Bác này điêu vãi, BUILD 3.0.2 này pin có báo sao tẹo nào đâu, cực chuẩn là đằng khác, e sạc xong là lúc 6h sáng hôm qua dùng đến bây h bắt đầu sạc lại này, % pin báo cực chuẩn :D
ơ hay, cái bác này, bác nói thế khác j bảo e điêu, e dìm hàng của bác??? :D
E thề, e hứa, e đảm bảo là đang từ WM còn 60%, chạy sang Android thành 96% rồi nghịch 1 lúc là cứ tuột tuột tuột tuột xuống còn 52% e hãi quá, sợ chưa hết giờ làm đã hết pin nên chuyển lại qua WM thì thấy còn 40% (mà pin tớ còn là pin độ 2300 nhá, bình thường dùng đc 2.5-3 ngày)

Mặc định nó để max cpu 1138 mà các bác không thích nhanh dùng set cpu set lại max 998 đi mát ngay, cái này nói lâu rồi mà không ai chịu đọc

để e tìm lại xem bác nói chỗ nào nào ^^

Mr_PDA

ơ hay, cái bác này, bác nói thế khác j bảo e điêu, e dìm hàng của bác??? :D
E thề, e hứa, e đảm bảo là đang từ WM còn 60%, chạy sang Android thành 96% rồi nghịch 1 lúc là cứ tuột tuột tuột tuột xuống còn 52% e hãi quá, sợ chưa hết giờ làm đã hết pin nên chuyển lại qua WM thì thấy còn 40% (mà pin tớ còn là pin độ 2300 nhá, bình thường dùng đc 2.5-3 ngày)

tại e ko thấy bị thế mà :D để tẹo sạc xong e nhảy qua wm xem % pin nó có chênh nhau ko nhé :D

trantuan1207

tại e ko thấy bị thế mà :D để tẹo sạc xong e nhảy qua wm xem % pin nó có chênh nhau ko nhé :D

okie, bác thử xem đang từ WM, xài còn khoảng 7x,6x% rồi nhảy lại vào android xem sao.
Mà máy bác k bị nóng à? máy e nóng cực í, xót lắm :-ss. Tối về vào lại xem còn bị không, khi thì tìm cách set up lại cpu vậy, không đc nữa thì lại phải tìm bản khác :(

Mr_PDA

okie, bác thử xem đang từ WM, xài còn khoảng 7x,6x% rồi nhảy lại vào android xem sao.
Mà máy bác k bị nóng à? máy e nóng cực í, xót lắm :-ss. Tối về vào lại xem còn bị không, khi thì tìm cách set up lại cpu vậy, không đc nữa thì lại phải tìm bản khác :(

tẹo e test hehe
máy e tắt màn hình thì chỉ 24-25 độ thôi, còn bật lên dùng 1 tẹo thì khoảng 30-34 độ
dùng 1 lúc cũng ko nóng như bác tả, kể cả chơi game nhẹ

kimquypticc

18 giờ đã trôi qua kể từ lần reboot gần nhất chưa gặp lỗi gì! PIN tiêu tốn hết 60%!
Tạm ổn !

hai

(mà pin tớ còn là pin độ 2300 nhá, bình thường dùng đc 2.5-3 ngày)
Chắc bạn không chịu tìm hiểu rồi chính vì pin của bạn là 2300 nên nó mới bị thế vì kernel không hỗ trợ, nếu bạn thích chính xác thì thay lại cái kernel hastarin 8.6eb nhé khi đó nó sẽ thông báo chính xác pin cho bạn

sonkeu

mình đã dùng nhiều bản HD nhưng chưa có bản nào vượt qua bản disire hd2 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261, mình chỉ việc thay kernel mới nhất vào là chạy rất ngon. mọi thứ ok hết, đã dùng ổn định 2 tuần rồi, những bản HD khác chỉ 1 ngày là lại gỡ ra, còn rom froyo sense thì của bác mccm bên xda là ngon. tóm lại mình đã tét đến 80% rom android bên xda và hiện nay lọc ra có mấy bản. HD thì ( beta disire hd2 ngày 1/12) rom MIUI ngày 18/12, rom nexus hd 1.8, froyo sense mccm 4.0. là ngon nhất hiên nay, tất cả mình thay kernel của hastarin mới nhất. các bạn có thể xem thông tin bên xda nhé. xin lỗi vì viết hơi dài cũng chỉ muốn a,e chưa có kinh nghiệm đỡ mất thời gian.

lungtung

cảm ơn bạn rất nhiều ( đã bấm thank ) mình down ở link cũ tầm 6 lần mà không xong, toàn báo 3-4 tiếng nhưng gần xong lại đứt, sang link này down vèo vèo.
Các bạn đã cài rồi tiếp tục cho nhận xet nào, hy vọng đây là bản build dùng lâu dài được