• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

lungtung

Em cũng xác nhận là bị lỗi này. Nhưng có thể là do dùng lại data.img cũ của các bản khác bỏ qua (mọi thứ đều OK, trừ lỗi danh bạ bị FC và 1 vài FC khác liên quan đến Google service).

K biết là còn bác nào bị thế k ?

Thôi chịu khó xả TB ra lại cho data.img mới sẽ hết bị thôi. Nói chung là data k hoàn toàn tương thích giữa các bản, nên cùng build, cùng core và cùng tác giả thì may ra nó sẽ chạy tốt, còn lại chả biết đâu mà lần.
Bạn bị lỗi giống mình :)) mình xóa hết dữ liệu danh bạ đi rồi nạp lại các số ( qua đồng bộ với gmail ) thì không thấy bị nữa bạn a. Đang theo rõi xem nó ổn định đươc bao lâu.

dungphp

Hay đấy ! Tìm đc cách khắc phục rất hay. Nhiều người thấy lỗi là del luôn, sao mà tiến được nhỉ !
=D>=D>=D>

hai

Có lẽ mình không bị lỗi giống các bác vì mỗi lần cài mình đều cài lại từ đầu và đồng bộ lại contact với gmail.
Các bác nên mua 1 cái thẻ 4GB có 250k thôi class 6 để thử các bản android, thấy bản nào ổn mới cài vào thẻ 16GB của mình để dùng thường xuyên.
các bác cài cái exeller boot để boot được nhiều bản android, trong 1 thẻ các bác copy vào 10 bản android cũng được

giadoianvung

Có lẽ đây là bản Desire HD dành cho HD2 hoàn chỉnh nhất đối với tôi=D>. Tôi sẽ dùng bản này cho đến khi có bản 2.3 hoàn chỉnh tương tự bản này thì mới thay thế. Bạn nào cài vào sử dùng mà thấy lag, force close hay pin nóng thì nên restart khoảng 3-4 lần và nhớ Defragmenter Disk sau khi copy thư mục Android vào SD card nhé(đọc hướng dẫn của 1 mod nên làm theo rồi thấy hiệu quả hơn fomat SD card thật). Merry Chrismat.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

..........xxxXXxxx Merry Xmas cả nhà xxxXXxxx..........

hôm trc bị 1 lỗi là trong lúc sạc pin có đt gọi đến mình drag down to answer nhưng ko nghe thấy gì cả, thử gọi lại cũng ko đc, reboot máy sau đó thì lại ok, và đến bây h ko bị lỗi này nữa :D

có bro nào bị lỗi tương tự ko ?

hai

Mình đã làm thử khi đang xạc HD2 của mình nghe gọi bình thường không bị lỗi gì cả
Mình dùng winmo v68 com8 của bác Quang+ MCCM HD3.0.2

Mr_PDA

e reboot lại máy và thử thì ko bị lỗi đó nữa rồi, haizzz, đang dùng bản này thích, muốn test thử 4.0 Froyo sense mà đang ngại, đình cài multi boot test xem mà lười quá :D

AK47_CCCP

Bác Dũng thử rồi cho ý kiến đi, mà e loạn cả đầu với MCCM, nhiều phiên bản wa

dungphp

Bản 3.0.2 này mọi người dùng thấy dòng tầm bao nhiêu ? Quadrant tầm bao nhiêu ? Vẫn bị Force Close à ?

dungphp

ặc, bác chắc thế, h mới thèm test :D

nhiều đâu bro, có mỗi mấy bản desire HD sense mà

Đúng ra mình không thích HD cho lắm vì hay lag. Mình cũng đang Mod 1 bản HD, Chắc để Clean để so tốc độ đã !

hnam5

Bản 3.0.2 này mọi người dùng thấy dòng tầm bao nhiêu ? Quadrant tầm bao nhiêu ? Vẫn bị Force Close à ?

Đã thử bản này, quadrant theo máy tớ là 1650 và dòng từ 5~9mA. Bị lỗi force close gì đó không quan trọng (lúc boot xong thấy hiện lên nhưng lười boot lại để xem chính xác:D)
Thực sự bản này chưa thấy nhanh như "quảng cáo" có lẽ tại thẻ sd của mình bèo quá:(( class2 bọ

Mr_PDA

Đúng ra mình không thích HD cho lắm vì hay lag. Mình cũng đang Mod 1 bản HD, Chắc để Clean để so tốc độ đã !
bro test đi xem có hợp với em nó ko nhé, rồi reply trên này :D

Đã thử bản này, quadrant theo máy tớ là 1650 và dòng từ 5~9mA. Bị lỗi force close gì đó không quan trọng (lúc boot xong thấy hiện lên nhưng lười boot lại để xem chính xác:D)
Thực sự bản này chưa thấy nhanh như "quảng cáo" có lẽ tại thẻ sd của mình bèo quá:(( class2 bọ

ặc, 1st boot mới hiện cái FC đó thôi, còn sau đó bro phải boot thêm 2-3 lần cho nó nuột chứ :D

hnam5

bro test đi xem có hợp với em nó ko nhé, rồi reply trên này :D

ặc, 1st boot mới hiện cái FC đó thôi, còn sau đó bro phải boot thêm 2-3 lần cho nó nuột chứ :D

cũng boot lại lần thứ n gì rồi đó chứ, tại lần bị lần không.Lỗi FC hình như là cái widget weather gì đó.
Tưởng có mình hóa ra còn mấy bro nữa h này cũng đang "lọ mọ" hị hị\-/.

dungphp

Mình để chế độ Clean như bản mình mod thì cũng như nhau, chưa có gì mới lạ cả ! Mà dòng rơi tầm 8mA (bản mình xuống tầm 6mA thôi)
Dù sao cũng THANK chủ thớt !

hnam5

Mình để chế độ Clean như bản mình mod thì cũng như nhau, chưa có gì mới lạ cả ! Mà dòng rơi tầm 8mA (bản mình xuống tầm 6mA thôi)

Theo kinh nghiệm của riêng tôi thì cái curent nó báo dòng nhỏ chưa chắc đã tiết kiệm pin đâu (dòng lớn thì ngốn pin đương nhiên rồi). Như bản này xài cũng cỡ 3~9mA lúc stanby đấy như pin sụt khiếp luôn (2-3%~1h), nhất là lúc mở máy thì càng tốn. Với lại bản này boot hơi lâu, tôi boot lên boot xuống mà lần nào cũng phải để tầm 5 phút mới dùng được chứ sớm hơn thường bị delay wake up.
Không biết bản của bro xài thế nào?
P/s: Có thể do bản rom winmo của tớ, hoặc do thẻ sd có vấn đề.

Mr_PDA

Theo kinh nghiệm của riêng tôi thì cái curent nó báo dòng nhỏ chưa chắc đã tiết kiệm pin đâu (dòng lớn thì ngốn pin đương nhiên rồi). Như bản này xài cũng cỡ 3~9mA lúc stanby đấy như pin sụt khiếp luôn (2-3%~1h), nhất là lúc mở máy thì càng tốn. Với lại bản này boot hơi lâu, tôi boot lên boot xuống mà lần nào cũng phải để tầm 5 phút mới dùng được chứ sớm hơn thường bị delay wake up.
Không biết bản của bro xài thế nào?
P/s: Có thể do bản rom winmo của tớ, hoặc do thẻ sd có vấn đề.

Sáng nay(25 dec) sạc pin đến 1 rưỡi chiều thì đầy, rút ra đi ngủ đến 5h chiều thấy pin còn có 80% hoảng quá, thấy trong máy có 3 sms mới với 1 cuộc gọi nhỡ, Ram trống còn có 120mb, em đành reboot lại bây h pin lại sụt ít rồi, chơi mấy game linh tinh + Asphalt đc 3 rounds đến 2h20 sáng ngày hnay ( tức 25 Dec) thì còn 47% pin :D tính từ lúc sụt là 5h chiều đến h là đc 9 tiếng 20 phút mà hao mất tổng cộng 33% hjx :(

PS: Em cũng dùng thẻ săn đít class 2 16Gb theo máy mà vẫn chạy nuột mà bro

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

mình cũng test bản này thấy hao pin rất dữ, thậm chí hơn cả Mr_PDA. Ngủ 1 đêm tới sáng mất 50%?!?!!!!