• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

clarkht

cảm ơn bạn rất nhiều ( đã bấm thank ) mình down ở link cũ tầm 6 lần mà không xong, toàn báo 3-4 tiếng nhưng gần xong lại đứt, sang link này down vèo vèo.
Các bạn đã cài rồi tiếp tục cho nhận xet nào, hy vọng đây là bản build dùng lâu dài được

ko có gì bác ạ, chỉ mong chủ thớt up link này lên đầu cho a e tiện download

ptshop

Các bác cho hỏi em dùng bản desire HD 3.0.2 dùng titatinum back up các apps lại, khi chạy 1 built mới chẳng hạn như android 2.3 thì restore lại nó bắt phải install từng apps có trong danh sách đã back up ( trong khi em có cả trăm apps cài trên android , như vậy rất mất thời gian và phải ấn install từng apps ) có cách nào back up tất cả các apps trong bản built cũ rồi khi vào bản built mới restore lại nó tự động chạy các apps đã back up ko ( mà ko cần phải tự ấn install thủ công bằng tay ) ?
Và cho em hỏi data.img của MCCM có dùng chung được không ( chẳng hạng như data của foyo stone 4.0 có dùng chung được cho deisire HD 3.0.2 hoặc ngược lại hay có dùng chung đc với android gingerbread 2.3 kô ? )

hai

AndroidApps
Bác tạo 1 folder như trên trong thư mục Android, trong đó copy tất cả các app của bác vào.

bakery89

Các bác cho hỏi em dùng bản desire HD 3.0.2 dùng titatinum back up các apps lại, khi chạy 1 built mới chẳng hạn như android 2.3 thì restore lại nó bắt phải install từng apps có trong danh sách đã back up ( trong khi em có cả trăm apps cài trên android , như vậy rất mất thời gian và phải ấn install từng apps ) có cách nào back up tất cả các apps trong bản built cũ rồi khi vào bản built mới restore lại nó tự động chạy các apps đã back up ko ( mà ko cần phải tự ấn install thủ công bằng tay ) ?
Và cho em hỏi data.img của MCCM có dùng chung được không ( chẳng hạng như data của foyo stone 4.0 có dùng chung được cho deisire HD 3.0.2 hoặc ngược lại hay có dùng chung đc với android gingerbread 2.3 kô ? )

bác cài titanium bản donate,cài thêm cái pro nữa là restore vô tư,bản bác đang xài chắc bản thường đúng k

Mr_PDA

okie, bác thử xem đang từ WM, xài còn khoảng 7x,6x% rồi nhảy lại vào android xem sao.
Mà máy bác k bị nóng à? máy e nóng cực í, xót lắm :-ss. Tối về vào lại xem còn bị không, khi thì tìm cách set up lại cpu vậy, không đc nữa thì lại phải tìm bản khác :(
Pin báo cực chuẩn nhé bác, e đã boot vào wm check rồi, báo như nhau, chênh lệch 1% do phải boot

ko có gì bác ạ, chỉ mong chủ thớt up link này lên đầu cho a e tiện download

đã up rồi nhé bác, thanx bác nhé :d

nokin

Từ trước đến giờ mình lại k dính vấn đề báo pin lệch hoặc sạc k đầy giữa Android và WM. Hai bên đều báo như nhau, và Android sạc 100% mỗi ngày.

mình đã dùng nhiều bản HD nhưng chưa có bản nào vượt qua bản disire hd2 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261, mình chỉ việc thay kernel mới nhất vào là chạy rất ngon. mọi thứ ok hết, đã dùng ổn định 2 tuần rồi, những bản HD khác chỉ 1 ngày là lại gỡ ra
Bản này ăn pin như thế nào bác ? Load từ đầu tháng rồi mà thấy nó beta nên vứt đấy mãi chưa thử.

lungtung

Bản này khi bấm giữ nút bất tắt không có nhiều tùy chọn như bản v2 nhỉ, không có quick reboot...

Mr_PDA

Data của các bản MCCM Desire HD 3.0.1 dùng vô tư nhé bác, chứ build khác thì ko đc

Bản này khi bấm giữ nút bất tắt không có nhiều tùy chọn như bản v2 nhỉ, không có quick reboot...

bro cài các tiện ích reboot( include hot reboot, normal reboot, bootloader, power off) là đc mà, đỡ phải dùng phím nhiều cho nhanh hỏng phím :D

lungtung

Mình cài hotreboot nhưng nó không chạy bạn có thể giới thiệu một phần mềm giúp mình được không

tuana

Bản 23/Dec/2010: UPDATE bản BUILD MCCM GB V1.5 (Android 2.3 Gingerbread)[hastarin kernel r8.6] chạy rất nhanh . Tuy nhiên kết nối với PC không được .và Xin cho hỏi chút liệu các version sau có tích hợp SENCE không nhỉ .màn hình như thế này đơn điệu quá .

lungtung

mấy cái bản MCCM này bị cái lỗi khi vào danh bạ, chọn để xem số hoặc thao tác gì đó là out ngay, mình dùng qua mấy bản đều bị.

Mr_PDA

Bản 23/Dec/2010: UPDATE bản BUILD MCCM GB V1.5 (Android 2.3 Gingerbread)[hastarin kernel r8.6] chạy rất nhanh . Tuy nhiên kết nối với PC không được .và Xin cho hỏi chút liệu các version sau có tích hợp SENCE không nhỉ .màn hình như thế này đơn điệu quá .
mấy bản này toàn non sense thôi bro ạ :D

Chắc có mỗi bác bị lỗi đấy

e cũng đồng ý với bro

kimquypticc

Cuối cùng thì sau 48 giờ test ROM này mình cũng gặp lỗi: không tài nào kết nối tai nghe bluetooth được mặc dù vẫn kết nối bluetooth với PC được. Nó search mãi không thấy tai nghe trong khi khởi động lại winmo thì bắt được ngay!
Tưởng rằng có một android hoàn chỉnh nhưng cuối cùng vẫn chưa. Vậy là tiếp tục test các bản khác thôi!

Chỉnh sửa cuối:

hnam5

Vừa boot thử, chạm cái camera bấm thử thấy hình xấu tệ, các thứ khác đang test. hic, số mình đen thế.

lungtung

Chắc có mỗi bác bị lỗi đấy
Mình dùng qua mấy bản desire hd của mccm như bản v02 hay 3.02 đều bị lỗi danh bạ, cũng không hiểu tại sai mà mình mình lại bị đúng 1 cái lỗi này

Mr_PDA

Cuối cùng thì sau 48 giờ test ROM này mình cũng gặp lỗi: không tài nào kết nối tai nghe bluetooth được mặc dù vẫn kết nối bluetooth với PC được. Nó search mãi không thấy tai nghe trong khi khởi động lại winmo thì bắt được ngay!
Tưởng rằng có một android hoàn chỉnh nhưng cuối cùng vẫn chưa. Vậy là tiếp tục test các bản khác thôi!

bro test đc bản nào hoàn chỉnh, chạy nhanh, mượt, responsive thì giới thiệu lên đây cho a e với :D

Mình dùng qua mấy bản desire hd của mccm như bản v02 hay 3.02 đều bị lỗi danh bạ, cũng không hiểu tại sai mà mình mình lại bị đúng 1 cái lỗi này

hay bro dùng SDformater format lại cái thẻ, defregmant rồi cài lại từ đầu xem nó có bị nữa ko ?

nokin

Em cũng xác nhận là bị lỗi này. Nhưng có thể là do dùng lại data.img cũ của các bản khác bỏ qua (mọi thứ đều OK, trừ lỗi danh bạ bị FC và 1 vài FC khác liên quan đến Google service).

K biết là còn bác nào bị thế k ?

Thôi chịu khó xả TB ra lại cho data.img mới sẽ hết bị thôi. Nói chung là data k hoàn toàn tương thích giữa các bản, nên cùng build, cùng core và cùng tác giả thì may ra nó sẽ chạy tốt, còn lại chả biết đâu mà lần.

littlerain

mình đã dùng nhiều bản HD nhưng chưa có bản nào vượt qua bản disire hd2 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=857261, mình chỉ việc thay kernel mới nhất vào là chạy rất ngon. mọi thứ ok hết, đã dùng ổn định 2 tuần rồi, những bản HD khác chỉ 1 ngày là lại gỡ ra, còn rom froyo sense thì của bác mccm bên xda là ngon. tóm lại mình đã tét đến 80% rom android bên xda và hiện nay lọc ra có mấy bản. HD thì ( beta disire hd2 ngày 1/12) rom MIUI ngày 18/12, rom nexus hd 1.8, froyo sense mccm 4.0. là ngon nhất hiên nay, tất cả mình thay kernel của hastarin mới nhất. các bạn có thể xem thông tin bên xda nhé. xin lỗi vì viết hơi dài cũng chỉ muốn a,e chưa có kinh nghiệm đỡ mất thời gian.

Bản này thay Kernel mới có quay camera dược không bác.