• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE

nguyentrong

Down các rom gốc lại rồi thử lần lượt từng cái -> only 1 solution -> Sao đã có tool sẵn mà không unlock CID nhỉ???
Em đã down rất nhiều rom gốc như :FRA-ITA-Y-BDN-WWE ...nhưng khi Extra ra thì bootloader của nhưng bản đó chỉ co Boot IPL 1.12.0000 hay 1.14.000...Hoàn toàn không up vào đươc anh ạ! Em đang cố gắng tìm bản rom co boot giống cây của em .
Rất mong được sự giúp đỡ của các anh em để cứu cây HTC của em sồng dậy
Cảm ơn các Bác rất nhiều!!!

nguyenngocbau

Active Member
Mình cũng có một con,cũng bị giống như bạn,đang làm cục chặn giấy nè,mình cũng rất mong các a em trên diễn đàn nhiệt tình cứu giúp,thanks nhiều..

nguyentrong

Mình cũng có một con,cũng bị giống như bạn,đang làm cục chặn giấy nè,mình cũng rất mong các a em trên diễn đàn nhiệt tình cứu giúp,thanks nhiều..
Con HTC của bạn rom gốc của nó là của nước nào vậy.Xem thử mình co mình send cho để cứu sống nó .Thông số IPL và SPL ra sao? MÌnh tin là chúng ta sẽ khắc phục được tình trạng này .Bạn ở đâu vậy ,nếu ở SG thì đã làm được rồi mà .
Chúc bạn may mắn hơn mình!!!Hi...hi...

nguyenngocbau

Active Member
Mình cũng kô biết bản rom gốc của nó là nước nào nữa,IPL 1.12.0001,SPL 1.12.0001,Mình đã thử rất nhiều bản rom của ANH,ĐƯC,BỒ ĐÀO NHA,Ý,rồi mà kô được mình đang tìm bản tiếng NHẬT để up thử có cứu được kô?rất mong các a em trên diễn đàn nhiệt tình cứu giúp,thanks thật nhiều...

minh111128

cái đó mang wa HòngKông đ1ong lại con fash là xong thôi,nếu ở VN củng có người làm được đó

symbian

sặc , đóng lại con flash là cứu được stuck at screen hả anh , ai đóng được anh chỉ em đến đóng với .... e đóng hoài ko được @@

minh111128

2 tháng trước mình có 1 con bị đứng ngay chữ Dodop,nhờ mấy ông anh mang wa Hk sửa cái về chạy ầm ầm

congtu3000vn

các bro ơi em có con p3300 hiển thị IPL 1.12.0000 SDLv1.11.0000 thi đã unlock CID chưa và đã uprom đươc thoải mái chưa?em vừa uprom 2006 bản B&B V.4.0 nhưng nhiều khi kết nối với pc thì có lúc màn hình hiện lên một màu đen hơi sáng sau đó reset lại thì máy lại chạy bình thường có lúc phải tháo cả pin ra mới được và nhất là khi copy một file nào đó từ pc sang ppc hoặc ngược lại thì rất hay bị.em lo lắm vì thấy nhiều anh lấy máy ra làm cục chặn giấy rồi.mong các Bro giúp em giải thích hiện tượng trên của máy em sau khi uprom lên từ bản gốc sang bản B&B V.4.0.
-và cho em hỏi luôn la tai sao con p3300 của em chụp hình rất kém máy các bác có vậy ko ạ?cả phần window media của em cũng ko update được lít bài hát nữa.

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

SPL (chứ không phải SDL) 1.11 là đã được rồi. Tuy nhiên trước khi up một bản ROM mới vẫn nên chạy lại tools unlock 1 lần cho chắc.

Việc kết nối chẳng ảnh hưởng gì đến chặn giấy như mọi người đã nói đâu. Bạn không mô tả rõ nên không biết khuyên thế nào, chỉ đoán mò là do đèn backlight đang để chế độ tiết kiệm.

nguyenngocbau

Active Member
Trời!Vậy trường hợp con P3300 của mình chỉ còn cách là phải đóng flash lại thôi,chế kô còn cách nào cứu được hả các pác...

duy_ctytvxdkg

Trời!Vậy trường hợp con P3300 của mình chỉ còn cách là phải đóng flash lại thôi,chế kô còn cách nào cứu được hả các pác...

Bạn có ở TPHCM ko? Nếu có CN này mang máy qua 144 Nguyễn Kim mình xem thử xem sao.

greenwind007

sao con HTC P3300 của em đã Unclock CID rồi,up Rom 2006 rồi,SPL là 1.11.0000 ko thấy thay đổi gì luôn.Hôm nay muốn Unlock CID 1 lần nữa để up Rom mới thì chạy hết phần trong DOS rồi,hiện ra 1 cái bảng báo là kết nối ko đc,mặc dù Cable em vẫn còn cấm trên máy,ko có rút ra...lúc chạy DOS xong là cái Active Syns nó đen rồi...ai giúp em với.Thanks

greenwind007

cho mình hỏi lổi này là lổi gì thế...sao làm hoài mà nó vẫn thế,SPL khi up lên rom 2006 1.11.0000,giờ muốn up rom mới,unclock cid lần nữa thì bị lổi này nè :(

dammeppc

up rom

sao mình cũng đã unlock rồi mà lúc úp nó cũng báo lỗi CID ,không biết phải làm sao nửa .mong được sự hứong dẫn cùa các bác:(( pro

b_x_vinh

sao mình cũng đã unlock rồi mà lúc úp nó cũng báo lỗi CID ,không biết phải làm sao nửa .mong được sự hứong dẫn cùa các bác:(( pro
Có phải ban đang up Rom WM6 WWE. Bạn thử up với rom ngôn ngữ khác xem có được không.(ví dụ tiếng Ger...)hoặc up rom của MOD Tomcodon xem thử?

newland

Đúng đó bạn. Bạn thử ROM gốc khác đi. Mình cũng đâu có cài được ROM gốc bản EN đâu. Chỉ cài được bản gốc RU thôi, còn các bản khác chưa thử :D. Bạn hãy thử các bản khác xem thế nào nhé.

b_x_vinh

Đúng đó bạn. Bạn thử ROM gốc khác đi. Mình cũng đâu có cài được ROM gốc bản EN đâu. Chỉ cài được bản gốc RU thôi, còn các bản khác chưa thử :D. Bạn hãy thử các bản khác xem thế nào nhé.
Máy mình cần up rom Ger. thì ko được, chỉ up được rom WWE, mình đã thử up rom RUS. mà cũng ko xong.vì máy lúc mua thì nó là WM5 WWE.tuy nhiên đối với WM6 chính hảng thì khi up ko sợ bị chết giống như MW5 hơặc các ROM khác.

nguyenngocbau

Active Member
Các bác ơi!Sao dòng này đã unlock rồi,mà sao khi up rom mới vào nó cũng hay bị lỗi,kô có cái nào mà nó được như mong muốn của mình,các bác có biết sao kô cho a em ý kiến với nhé.:-?

nguyentri0502

máy em up toi 3% bao thế này ORROR[270] là sao vậy mấy anh. em úp wwe2006 rồi, buồn buồn úp lại bản gốc bây giờ úp lại 2006 báo loi như trên. (dopod M700), mong anh em chỉ giúp ạ. thanks

QPhuc

cho mình hỏi lổi này là lổi gì thế...sao làm hoài mà nó vẫn thế,SPL khi up lên rom 2006 1.11.0000,giờ muốn up rom mới,unclock cid lần nữa thì bị lổi này nè :(

bạn coi lại dây kết nối usp xem đợt nọ mình cũng bị như bác vậy .khi kiểm tra lại thì bị usp ,chúc bạn thành công