• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Artemis USPL - TOOL UNLOCKCID CHO HTC ARTEMIS & LOVE

nguoixem

Member
cảm ơn bạn nhé,máy mình đã hạ SPL xuống 1.11 rồi,bây giờ có thể uprom thoải mái phải không.Bạn có thể hướng dẫn mình các bước uprom dành cho dòng Love và nơi tìm rom gốc cho máy được không bạn(đề phòng bất trắc mà).Thanks.

binhminhmuon

Chúc mừng bạn đã thành công, theo mình bạn nên up Rom của SP Tom_ codon ấy.Rom của bạn ấy làm rất đẹp,làm cẩn thận,ổn định...(cụ thể là bản BB 4.3)nói chung là rất ổn,(nhớ thanks MOD ấy nhé)
các bước Up Rom thì bạn chịu khó đọc các bài của Man Phạm Quang đã viết,hướng dẫn chu đáo chi tiết,đơn giản nữa.
Muốn tìm Rom gốc lại phải căn cứ vào máy của bạn có xuất xứ ở đâu nữa cơ???
Yên tâm, sau khi đã unlock được rồi thì thoải mái mà Up Rom thôi,tỷ lệ rủi ro chỉ có 0,1% thôi ;;)
Good luck!;)

nguoixem

Member
cảm ơn bạn nhiều,mình sẽ tiếp tục tìm hiểu và cố gắng uprom.Lúc nào xong mình sẽ báo kết quả sau.Dù gì thì cũng mới vừa làm quen nên sẽ cố đọc nhiều.

Leonahart

Mình có kinh nghiệm để tìm xem máy của mình có xuất xứ ở đâu là đăng ký một account trên www.htc.com với IMEI của máy, sau đó vào phần Software update. Mình đã lấy được bản ROM WM6 French theo cách này (cũng đồng nghĩa với việc máy mình xuất xứ từ Pháp ^_^)

nguoixem

Member
mình vào đó đăng kí tài khoản rồi vào phần Software update có thấy cái gì đâu hả bạn.

khanhgt

À anh em cho mình hỏi cái :D mình ký 1 con máy SPV M650(Artemis) của bọn Orange nhưng hiện tại ko cho sim các mạng khác vào dùng dc dù mình đã unlock CID và chỉ số SPL đã là 1.18 roài ! Xin hỏi anh em làm thế nào để mình dùng sim dc của các mạng khác nữa nhỉ ??? Liệu unlock CID đã unlock mạng và sim hay chưa nhỉ ? Anh em có ý kiến giúp mình với :)

nguoixem

Member
mình đã đăng kí tài khoản cũng như số product S/N trước khi biết bài hướng dẫn của bạn,và tất nhiên không làm đúng như hướng dẫn(giờ mới biết) nên đã không có link down.Bây giờ không thể đăng kí lại được để làm theo hướng dẫn.Vào cả hai phần Software update và other download đều không có gì.Vậy trong trường hợp này tìm rom gốc thế nào hả bạn.Số product máy mình là SZ712FX01455.Ai biết chỉ giùm với.Thank.

newland

mình đã đăng kí tài khoản cũng như số product S/N trước khi biết bài hướng dẫn của bạn,và tất nhiên không làm đúng như hướng dẫn(giờ mới biết) nên đã không có link down.Bây giờ không thể đăng kí lại được để làm theo hướng dẫn.Vào cả hai phần Software update và other download đều không có gì.Vậy trong trường hợp này tìm rom gốc thế nào hả bạn.Số product máy mình là SZ712FX01455.Ai biết chỉ giùm với.Thank.
----
Chào nguoixem
Máy bạn mua ở Nga à? Mình có ROM gốc tiếng Nga đó. Nếu bạn cần thì PM cho mình, mình up lên rồi gừi link cho bạn.

ngocsonpt

Tool UnlockCID cho cả HTC Artemis và Love​

Thực ra là Tool hạ SPL xuống v1.11.0000, sau khi chạy Tool xong máy của bạn sẽ có SPL là 1.11.0000
Với tình trạng này máy Artemis hoặc Love của bạn có thể Up các ROM khác thoải mái.

- Tool đã được đưa và giới thiệu từ lâu.
- Tool cũng đã được đưa trong DS.
- Do một số bạn "ngại" tìm tòi nên rất thường xuyên PM hỏi Tool do vậy tôi đưa Tool vào file kèm và tạo Thread độc lập để các bạn dễ tìm và sử dụng.

- Tải Tool về và giải nén.
- Kết nối máy với PC
- Chạy start_uspl.exe
- Tuân thủ các bước Tool đòi hỏi.
Sau khi hoàn thành, máy khởi động lại, các bạn sẽ thấy SPL là 1.11.0000, tức là đã hoàn chỉnh.

Tool này sử dụng cho cả HTC Artemis và HTC Love !!!
Chú Quang ơi .
Cháu đã unlock như chú đã nói có nghĩa là đã chuyển được SPL . Thành 1.11.0000 mà máy vẫn lock Sim . vậy là sao ạ . Mong chú giúp đỡ

viendongmobile

HIC HIC con m700 của e bị đặt paswos các các a cứ bật máy lên là nó đòi nhập mã bây giờ phải làm sao đây hả các bác

hongky80

Thực tình với các bác là Em chạy cái tood unlock USPL mà gặp nhiều lỗi quá lúc thì báo Mail Battery Low( Trong khi đó em đầy pin thế mới đau chứ) Rồi lại còn lỗi ko kết nối và 2 3 cái lỗi nữa ( Máy em là ARTE 200)
Tức quá em ko biết làm gì thế là em chép nguyên cả thư mục Artemis USPL vào trong phần ổ C:\WINNT\Temp thế là em chạy cái ào thế là hix ...hix... xong thế mới đau chứ!
Em viết lên đây có anh em nào bị thì thử cách của em xem sao nhé khi em chạy xong thì báo spl 1.11.0000 Giờ tìm Rom up đã ke ke ke ( Em mừng wa1 đó mà vì teo mất 1 em rồi)

huy

bác quang cho chấu hỏi ? sao cháu chay Tool start_uspl.exe xong hoàn chỉnh 100% , nhung khi máy khởi động lại SPL thì là 1.12.0000 chứ không phả là 1.11.0000 . nhu vậy cháu có thể up được rom mới chưa vậy ? thanks bac nhiều ha .

Taki7610

Unlock_GSM
bác quang cho chấu hỏi ? sao cháu chay Tool start_uspl.exe xong hoàn chỉnh 100% , nhung khi máy khởi động lại SPL thì là 1.12.0000 chứ không phả là 1.11.0000 . nhu vậy cháu có thể up được rom mới chưa vậy ? thanks bac nhiều ha .

Chạy thành công thì bắt buộc SPL phải là 1.11.0000,máy bạn chạy chưa "full" đâu.