• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 5.2.21202 Build 21202

thanhbinh123

theo mình dùng ROM chủ yếu là core, ổn định không bị lỗi là tốt rồi.Cần gì phải để ý đến những chuyện nhỏ như vậy chủ yếu là test và post lỗi cho tác giả để bản sau được tốt hơn.
@Khoa_ha:mình thấy IE lớn quá nhiều răng cưa bạn nên làm cho vừa màn hình sẽ đẹp hơn

phungthanh

tiếp tục : - hình như không conect được IE qua syn mà chỉ conect được qua Wifi
- bạn có thể thêm phần đọc được luôn contact trên sim không ? đỡ phải save từ sim ra conctact

hdtuankhai

Con Atom Exec của mình sau khi up rom bị mất chức năng Vibratortrong phần Sound Notification, kiểm tra trong Self Diagnostics thì vẫn rung bình thường. Đã up lại nhiều Rom (cả Rom gốc), trong phần chọn Ring type chỉ có: Ring, Increasing ring, Ring once, None. Mất tất cả các phần chọn liên quan đến Vibrator.
Có bro nào biết cách khắc phục chỉ mình với.
Thanks!!!

forever1080

Bác K.H cho e hỏi vấn đề này nhé: E up lại bản này cho con Atom lần thứ hai hiện tại dùng rất mượt dù đã cài rất nhiều ứng dụng, Thanks Bác nhé! Nhưng e muốn đổi biểu tượng Pin cho đồng hồ mà không được. Em đã vào Advanced Config chỉnh Today nhưng vẫn không được, còn chỉnh trong Quick Menu thì biểu tượng Pin và Đồng hồ đè nhau trông xấu lắm. Bác có cách nào khắc phục lỗi này không? Có bác nào có thể cho em xin phần mềm đổi được các biểu tượng đó không? Thanks rất nhiều! Atom chưa có 6.5 nhưng dùng của exec vẫn tốt, mong anh KH sẽ sớm Pót sang Atom cho AE nhờ!:(:)))=D>

Khoa_ha

Bác K.H cho e hỏi vấn đề này nhé: E up lại bản này cho con Atom lần thứ hai hiện tại dùng rất mượt dù đã cài rất nhiều ứng dụng, Thanks Bác nhé! Nhưng e muốn đổi biểu tượng Pin cho đồng hồ mà không được. Em đã vào Advanced Config chỉnh Today nhưng vẫn không được, còn chỉnh trong Quick Menu thì biểu tượng Pin và Đồng hồ đè nhau trông xấu lắm. Bác có cách nào khắc phục lỗi này không? Có bác nào có thể cho em xin phần mềm đổi được các biểu tượng đó không? Thanks rất nhiều! Atom chưa có 6.5 nhưng dùng của exec vẫn tốt, mong anh KH sẽ sớm Pót sang Atom cho AE nhờ!:(:)))=D>

Đơn giản lắm bạn vào setting -> clock&Alarm trong đây bạn chọn tab more rồi sau đó chọn bỏ phần display clock ..... là được

quocthanhjs

em up rồi, chậy rất mượt. nhưng sao em mở bluetooth không được vậy.xin anh giúp đỡ giùm

hitoshi

bản rom này có bị lỗi tự động tắt nguồn khi pin còn khoảng 50% hông mấy bác ??? :-/

nhantht

Phần mềm cutomize các item Today của window mobile 6.5

Cho em hỏi có phần mềm nào để cutomize các item Today của window mobile 6.5. Tùy chọn Windows default rất đẹp nhưng không thể thêm bớt được các items.

Many thanks

Khoa_ha

Cho em hỏi có phần mềm nào để cutomize các item Today của window mobile 6.5. Tùy chọn Windows default rất đẹp nhưng không thể thêm bớt được các items.

Many thanks

Có đấy bạn vào trang forum.xda-developer.com mà tìm nhé phần mềm đó có tên là titatium cutomize gì đó mình không nhớ lắm nhưng đại khái là có

Khoa_ha

em up rồi, chậy rất mượt. nhưng sao em mở bluetooth không được vậy.xin anh giúp đỡ giùm

Nếu bạn up phiên bản cũ thì bị lỗi bluetooth mà. Phiên bản mới mình mới update lại link tối qua. đã sửa được các lỗi bluetooth và các lỗi khác. Bạn vào trang đầu down lại phiên bản mới V02 nhé.

Medkid

Cảm ơn Khoa_ha đã tiếp tục công việc build rom cho atom exec cho mem PDAVIET :)
Mỗi bản Rom là mồ hôi công sức phía sau của cooker mà các bạn ko tưởng tượng được đâu. Để có 1 bản rom "xịn" thì phải build, up không dưới chục lần đâu, đặc biệt là mỗi lần ra build mới từ 5.0->6.0 rồi 6.1 và bây giờ là 6.5, người đầu tiên cook rom Atom 6.0 tiếng Anh là Jiggs từ xda (nhưng sau đó anh bạn này đã từ bỏ, lí do là vì cook rom tốn quá nhiều thời gian), người thứ 2 chính là 1 mem của PDAVIET, và đã cook tiếp bản rom 6.1 đầu tiên của Atom. Vì vậy mình nghĩ Rom có mang dấu ấn cá nhân của cooker thì ko có gì là sai trái cả. Hơn nữa trong các rom của cooker pdaviet đều có dấu ấn pdaviet.net , đó là niềm tự hào của người Việt.

PS: titanium customizer chỉ có tác dụng ẩn hiện các items có sẵn trong máy, người dùng chưa thể tùy biến được đâu.

Khoa_ha

Cảm ơn Khoa_ha đã tiếp tục công việc build rom cho atom exec cho mem PDAVIET :)
Mỗi bản Rom là mồ hôi công sức phía sau của cooker mà các bạn ko tưởng tượng được đâu. Để có 1 bản rom "xịn" thì phải build, up không dưới chục lần đâu, đặc biệt là mỗi lần ra build mới từ 5.0->6.0 rồi 6.1 và bây giờ là 6.5, người đầu tiên cook rom Atom 6.0 tiếng Anh là Jiggs từ xda (nhưng sau đó anh bạn này đã từ bỏ, lí do là vì cook rom tốn quá nhiều thời gian), người thứ 2 chính là 1 mem của PDAVIET, và đã cook tiếp bản rom 6.1 đầu tiên của Atom. Vì vậy mình nghĩ Rom có mang dấu ấn cá nhân của cooker thì ko có gì là sai trái cả. Hơn nữa trong các rom của cooker pdaviet đều có dấu ấn pdaviet.net , đó là niềm tự hào của người Việt.

PS: titanium customizer chỉ có tác dụng ẩn hiện các items có sẵn trong máy, người dùng chưa thể tùy biến được đâu.

Cám ơn Mekid đã hiểu mình. Thực chất mình mất hơn 1 tháng trời liên tục ngày nào cũng làm và up thử để kiểm tra xem có thành công không đó. Mình phải viết thư hỏi rất nhiều người trên các diễn đàn để lấy kinh nghiệm họ làm WM6.5 nhưng đều không có hiệu quả lắm. Bản này mình hầu như tự mày mò làm nên cũng có để lại chút thông tin của mình ở đó. Hiện V02 đã loại bớt chút ít rồi.

phantrungonline

Khoa_ha ơi cho mình góp chút ý kiến nhé,rom này theo mình thì chạy mươt,vì mới úp nên độ ổn định chưa rõ,nhưng sao các ứng dụng vẫn kô đổi mới vậy?có thể thêm vào cái htc album giống bản của TJ đó(vì là người việt nên bản rom của PDAVIET vẫn hơn),còn cái vụ rung khi kết nối cuộc gọi(giông bản 6.1 20954 của sonblack do),khi chọt vào màn hình nữa.Theo mình thấy thì tới giờ rom 6.5 đã ổn định rùi nhưng vẫn còn thiếu những ứng dụng hay tích hợp.Mặc dù có thể cài thêm nhưng có tich hợp vào trong rom vẫn hay hơn nhỉ?:D

Khoa_ha

Khoa_ha ơi cho mình góp chút ý kiến nhé,rom này theo mình thì chạy mươt,vì mới úp nên độ ổn định chưa rõ,nhưng sao các ứng dụng vẫn kô đổi mới vậy?có thể thêm vào cái htc album giống bản của TJ đó(vì là người việt nên bản rom của PDAVIET vẫn hơn),còn cái vụ rung khi kết nối cuộc gọi(giông bản 6.1 20954 của sonblack do),khi chọt vào màn hình nữa.Theo mình thấy thì tới giờ rom 6.5 đã ổn định rùi nhưng vẫn còn thiếu những ứng dụng hay tích hợp.Mặc dù có thể cài thêm nhưng có tich hợp vào trong rom vẫn hay hơn nhỉ?:D

Mình để như thế là hoàn toàn clean để mọi người ai thích cài gì cũng sẽ dễ hơn. Mỗi người một ý thích mà! Vả lại mình thấy là các phần mềm luôn ra phiên bản mới với các tính năng hay hơn nên mình không thích tích hợp nhiều phần mềm làm gì. với hiện tại thì pm tích hợp mới nhưng chỉ sau một time thì lại cũ ngay muốn cài bản mới cũng khó.

newdriver2007

sao trang Mediafire mình ko request dc cai link nhỉ? Cứ: "Processing download request..." như vậy hoài.

sau 9h tối ko down đc mediafire nhé các bạn qua đây dùng thử cái này mình thấy ok lắm có Hd luôn rồi!
chưa up rom mới nữa cảm ơn bác nha

newdriver2007

bác ơi sao e ko up rom đc thế nhỉ? down về ngon rồi mà ko sao up đc ! lạ thật mấy bản trước up cái đc ngay !

Khoa_ha

bác ơi sao e ko up rom đc thế nhỉ? down về ngon rồi mà ko sao up đc ! lạ thật mấy bản trước up cái đc ngay !

Bạn kiểm tra xem đã sync chưa và đã để đúng các file update vào trong thư mục temp ở ổ C chưa. Vì nếu để không đúng không update được đâu.