• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 5.2.21202 Build 21202

anhducvn2002

hic ... có ai bị lỗi giống mình ko??
cài font tiếng Nhật vào toàn bị lỗi nút backspace, ctrl, ... và 1 số nút linh tinh!
cho mình hỏi lun là có ai có font tiếng nhật mà cài được cho 6.5 này và ko bị lỗi ko? share cho mình vơi!!! mình rất cần!! hi

Khoa_ha

hic ... có ai bị lỗi giống mình ko??
cài font tiếng Nhật vào toàn bị lỗi nút backspace, ctrl, ... và 1 số nút linh tinh!
cho mình hỏi lun là có ai có font tiếng nhật mà cài được cho 6.5 này và ko bị lỗi ko? share cho mình vơi!!! mình rất cần!! hi

Mình trước có bộ cài ngôn lắm nhưng không biết xóa đi đâu mất rồi đợi mình tìm và gửi cho

Khoa_ha

Cảm ơn anh, em có thử cài softkey nhưng nếu sử dụng Titanium thì mình vẫn phải chấp nhận dùng theo mặc định nên em thấy hơi bất tiện. Co gì mong anh giúp đỡ.

Many thanks.

Nếu bạn không thích dùng titanium thì vào option today mà bỏ đi và dùng giao diện today giống WM6.1 ấy.

Khoa_ha

Thanks Bác KH nhiều nha! E đang chạy bản 21202 của Bác cho con Atom của em, cảm nhận thật tuyệt vời, vẫn chờ Rom mới của Bác dù là của Exec em vẫn tiếp tục up, mong Bác sớm quan tâm đến con Atom khổ sở của ae nhé! Chờ đợi trong phút giây!:))

Sau bản này mình sẽ port một bản cho Atom trước mình dùng cả 2 máy nên port thì test được ngay nay không dùng Atom nữa nên chưa làm cho nó mà

vantam75

Cám ơn Khoa_Ha! Rom bạn chạy tốt lắm, chỉ tiếc là ứng dụng hơi cũ và cả IE nữa. mình vào trang 5giay.vn mục chợ mobile nhưng chỉ chạy được 3 trang là hết Ram. Bạn coi lại dùm nhé mình chỉ cài thêm clean ram thôi.
Thanks Bạn nhiều!!!

forever1080

Sau bản này mình sẽ port một bản cho Atom trước mình dùng cả 2 máy nên port thì test được ngay nay không dùng Atom nữa nên chưa làm cho nó mà

Em hiểu tình cảm của Bác dành cho ae Atom rồi. cảm ơn Bác nhìu nghe. Bác Son Black đã từ giã Atom rồi bây giờ chỉ chờ mong vào Bác thôi. Nếu em bít cách Up rom e sẽ làm hết mình đó. Bản Test lỗi mới này dùng quá good e chưa thấy lỗi gì cả, chỉ có điều soft key không cài được thì đúng là không tiện rồi.Bây giờ Bác đang Pót bản 21500 cho ae đó phải không vậy? Chắc sẽ có nhiều cái mới lắm nhỉ? E sẽ ngồi chờ đến lúc nào có rom mới để vọc đó! Chờ đợi trong phút giây!:))

Khoa_ha

Cám ơn Khoa_Ha! Rom bạn chạy tốt lắm, chỉ tiếc là ứng dụng hơi cũ và cả IE nữa. mình vào trang 5giay.vn mục chợ mobile nhưng chỉ chạy được 3 trang là hết Ram. Bạn coi lại dùm nhé mình chỉ cài thêm clean ram thôi.
Thanks Bạn nhiều!!!

Những chương trình đó mình thấy là rất hữu ích rồi không bị tốn nhiều bộ nhớ. Thêm vào đó bạn nên cài Opera 9.5 mà dùng thích hơn dùng IE mình không cho IÊ vào vì chạy rất chậm và chán. Dùng Opera tốt hơn nhiều lần

discover712

Hiện tại Mediafire đang bị hư , bạn nào up lên 4shared cho mọi người thưởng thức với .

TaQuangDuc

Những chương trình đó mình thấy là rất hữu ích rồi không bị tốn nhiều bộ nhớ. Thêm vào đó bạn nên cài Opera 9.5 mà dùng thích hơn dùng IE mình không cho IÊ vào vì chạy rất chậm và chán. Dùng Opera tốt hơn nhiều lần

theo mình thì bạn nên disable IE đi và viết luôn giải thích tại sao lại như thế. Nếu tích hợp được Opera vào ROM luôn thì tốt hoặc Opera mini chạy nền Java thì còn tốt hơn nữa (vì nó nhẹ).
PDA thì theo mình cần nhấn mạnh vào tiếng Việt, Mail, Phone (các chức năng kể cả bluetooth), xem ảnh và xem video ngắn, Camera, Recorder, Note.
còn các phần khác mình không tham gia vì mình dùng PDA chỉ đến gần đó chức năng.
Cheers,

ht68

Mình có con O2 Atom Exec đang xài bản 6.1 của SonBlack. Mình extract file vào C:\windows\temp, rồi Click vào Device Software Update Utility.exe vào C:\windows\temp\device Software Update Utility.exe nhưng vẫn bị lỗi CreateFile C:\windows\temp fail... Bạn nào giúp mình up với! Cảm ơn nhiều

knmh2005

bạn phải xem file bạn etract vao co nằm trong thư mục nào kô,phải bảo đảm nó kô nằm trong thư mục nào hết thì mới up đươc.chúc bạn up thành công.

mnight136

Khoa_ha chỉ mình cách nào bỏ Quick Menu được không,mình exit rồi nhưng mỗi lần soft reset lại thì lại vẫn hiện lên .Thank !

ThanhMC

Hiện tại tớ đã build xong bản 21500 đang test thử chắc mình sẽ sơm port lên cho anh em dùng thử.

Thanks Anh Khoa_ha =D>
Anh có thể tích hợp trình duyệt web Opera vào phiên bản mới này của Anh được không?
Hoặc không tích hợp cả Opera và IE, việc lựa chọn trình duyệt nào thì tùy thuộc vào người dùng
Theo mình sử dung Opera cho PDA thấy vẫn sướng hơn IE
Regards,

davidsyPDA

Mình có con O2 Atom Exec đang xài bản 6.1 của SonBlack. Mình extract file vào C:\windows\temp, rồi Click vào Device Software Update Utility.exe vào C:\windows\temp\device Software Update Utility.exe nhưng vẫn bị lỗi CreateFile C:\windows\temp fail... Bạn nào giúp mình up với! Cảm ơn nhiều

Bạn này chắc sử dụng Windows User là Limited .... thử dùng account Admin xem sao nhé bạn ...

anhducvn2002

hi pro! cho mình hỏi 1 câu ngớ ngẩn nhé!
làm sao để nghe nhạc lâu được zậy?? mình nghe nhạc được 1p là tự tắt màn hình rùi hok nghe thấy j nữa?? muốn nghe tiếp lại phải bật màn hình lên rùi ấn nút play
hic....

Khoa_ha

hi pro! cho mình hỏi 1 câu ngớ ngẩn nhé!
làm sao để nghe nhạc lâu được zậy?? mình nghe nhạc được 1p là tự tắt màn hình rùi hok nghe thấy j nữa?? muốn nghe tiếp lại phải bật màn hình lên rùi ấn nút play
hic....

Bạn cài S2P 0.58 lên nghe là được vô tư luôn tắt màn hình vẫn nghe

Khoa_ha

Thanks Anh Khoa_ha =D>
Anh có thể tích hợp trình duyệt web Opera vào phiên bản mới này của Anh được không?
Hoặc không tích hợp cả Opera và IE, việc lựa chọn trình duyệt nào thì tùy thuộc vào người dùng
Theo mình sử dung Opera cho PDA thấy vẫn sướng hơn IE
Regards,

Mình cứ để IE và ai thích cài thêm Opera vào thì cài tích hợp thì mình tích hợp đơn giản thôi nhưng có người thích có người không thích nên mình cứ để nguyên thế ai thích dùng thì cài tốt hơn mà. Vả lại mình cũng đã nói phần mềm luôn đổi mới nên tốt nhất để clean.

Khoa_ha

Hiện tại Mình đang dùng thử bản 21500 nhưng vẫn còn một số lỗi cần sửa nên chưa port lên được ngay cho anh em dùng thử.
Mình cũng thông báo luôn với anh em lần này mình sẽ làm luôn cho cả Atom lẫn Atom Exec.
Hy vọng sẽ sớm port được lên cho anh em test thử.

anhducvn2002

mình bị lỗi là... lỡ chỉnh độ sáng màn hình nhỏ nhất rùi! bây h hok chỉnh tăng độ sáng màn hình lên được!
hic.. lúc chỉnh thì có sáng lên! nhưng khởi động lại máy thì lại ở mức độ tối nhất!
mong pro Khoa_ha fix lỗi này nhe!
hi. mong bản mới quá!!!!
=D>