• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC WM6.5 CE OS 5.2.21202 Build 21202

Khoa_ha

mình bị lỗi là... lỡ chỉnh độ sáng màn hình nhỏ nhất rùi! bây h hok chỉnh tăng độ sáng màn hình lên được!
hic.. lúc chỉnh thì có sáng lên! nhưng khởi động lại máy thì lại ở mức độ tối nhất!
mong pro Khoa_ha fix lỗi này nhe!
hi. mong bản mới quá!!!!
=D>

Không hề bị lỗi này bạn thử vào lại backlight sau đó vào các tab rồi chọn tích vào các muc đó xem thế nào nhé!

anhducvn2002

hi! sr Khoa_ha nhé! đúng là ko bị lỗi này! do mình ko chỉnh vào các mục đó!
đã sửa được! thanks Khoa_ha nhìu nhìu!!
:D:)

ThanhMC

Mình cứ để IE và ai thích cài thêm Opera vào thì cài tích hợp thì mình tích hợp đơn giản thôi nhưng có người thích có người không thích nên mình cứ để nguyên thế ai thích dùng thì cài tốt hơn mà. Vả lại mình cũng đã nói phần mềm luôn đổi mới nên tốt nhất để clean.

Vậy sau khi mình cài Opera rồi làm sao remove IE được, Anh hướng dẫn giúp. Thanks

thanhbinh123

IE trong rom thì sao mà bạn remove được.IE thì có ảnh hưởng gì đâu không dùng là được thôi=))
Khoa_ha build ROM là cho công đồng chứ không phải riêng cho một người nếu thích bạn nên tự cài soft nào bạn thích

anhducvn2002

à! bạn xem phần java nhé! mình ko xài được emap!!
hic... ko rành đường mà hok có cái này là .... tiu lun!!
:D
Mong bản mới cho Atom quá!!!

KiD2034

Bạn cài S2P 0.58 lên nghe là được vô tư luôn tắt màn hình vẫn nghe

SP0.58 nghe nhạc nó play tất cả các bài hát có trong thẻ nhớ chứ kô play trong Folder mặc dù mình đã chọn như fien bản 0.55,nhìu khi dang nghe nhạc hết bài nó chuyển wa Folder nhạc chuông làm mất hết cả hứng :(

Khoa_ha

SP0.58 nghe nhạc nó play tất cả các bài hát có trong thẻ nhớ chứ kô play trong Folder mặc dù mình đã chọn như fien bản 0.55,nhìu khi dang nghe nhạc hết bài nó chuyển wa Folder nhạc chuông làm mất hết cả hứng :(

Thế thì bạn vẫn chưa biết cách dùng S2P rồi. Bạn vào S2P ở giao diện nghe nhạc bạn nhấn nút back để về phần chọn thư mục. Ở đây bạn chú ý bên phải mỗi folder đều có nút mũi tên đi vào. bạn nhấn vào nút mũi tên này thì sẽ đến được các thư mục con trong folder đó( ví dụ bạn để nhạc yêu thích ở storage card\music\love thì bạn nhấn mũi tên bên phải storage card sẽ vào trong thẻ nhớ ở đây bên phải của thư mục music sẽ có mũi tên đi vào bạn lại nhấn mũi tên đó tiếp sẽ vào trong thư mục music. lúc này sẽ hiện lên thư mục love mà bạn cần nghe nhấn vào đó sẽ bắt đầu nghe những bài trong thư mục love này)

Chúc vui vẻ!

forever1080

Anh KH ơi! Lúc nào anh post Rom cho ae vậy? E đang chờ đợi từng giờ đó, lúc nào rãnh cũng vào PDA Việt để chờ anh KH build Rom cho Atom mà vẫn chưa thấy, bùn quá! Chờ đợi trong từng phút giây!:))

Khoa_ha

Anh KH ơi! Lúc nào anh post Rom cho ae vậy? E đang chờ đợi từng giờ đó, lúc nào rãnh cũng vào PDA Việt để chờ anh KH build Rom cho Atom mà vẫn chưa thấy, bùn quá! Chờ đợi trong từng phút giây!:))

Chào các bạn Tối nay mình sẽ upload build mới 21500 cho cả Atom lẫn Atom Exec để các bạn test thử.

laichithuongktv

tại sao phần data connection trong phần com manager bị khóa không mở được vậy anh Khoa_Ha. Anh hướng dẫn dùm em nha

forever1080

Quá tuyệt luôn! Thanks đã rồi trả lời nhé! Tối nay e sẽ chờ để test thử, Rom của a KH thì quá good rùi! Lâu lắm rồi now Atom mới sống lại đó, thanks Bác lần nữa he:))

ngocpy

Khoa_ha ơi mình up bản rom của bạn làm chạy rất tốt nhưng, sao khi có cuộc gọi nhỡ và tin nhắn thì cái đèn màu đỏ không sáng để báo cho mình biết là có cuộc gọi nhỡ.

JongZiZi

Khoa_ha ơi mình up bản rom của bạn làm chạy rất tốt nhưng, sao khi có cuộc gọi nhỡ và tin nhắn thì cái đèn màu đỏ không sáng để báo cho mình biết là có cuộc gọi nhỡ.

Ai bảo ko có, chắc máy bạn bị gì rồi. Máy tui vẫn nhá đỏ lè nè.
Chỉ có điều ko biết tui chưa test hết nên ko biết, cứ vào sâu trong fần start tap cái nút X nó ko về mục trước mà nó out ra luôn today. :) Có chỉnh ở đâu ko anh Khoa_Hà ơi

Khoa_ha

Ai bảo ko có, chắc máy bạn bị gì rồi. Máy tui vẫn nhá đỏ lè nè.
Chỉ có điều ko biết tui chưa test hết nên ko biết, cứ vào sâu trong fần start tap cái nút X nó ko về mục trước mà nó out ra luôn today. :) Có chỉnh ở đâu ko anh Khoa_Hà ơi

Cái đó là mặc định rồi nếu muốn về mục trước thì nhấn nút back ở dưới ấy

anhducvn2002

hi! có bản mới chưa vậy pro???
thấy là : "Sửa bởi Khoa_ha : Hôm qua lúc 09:48 PM. "
nhưng khi nào link thì vẫn là 21202
:p vậy là mới hay "chưa mới" nhỉ????
:-??

Khoa_ha

hi! có bản mới chưa vậy pro???
thấy là : "Sửa bởi Khoa_ha : Hôm qua lúc 09:48 PM. "
nhưng khi nào link thì vẫn là 21202
:p vậy là mới hay "chưa mới" nhỉ????
:-??

Đã có bản mới từ tối qua rồi đó

JongZiZi

Cái đó là mặc định rồi nếu muốn về mục trước thì nhấn nút back ở dưới ấy

À ý em hỏi là ví dụ như vào system/traylauch chẳng hạn. Tap X thì nó fải về system chứ, đằng này sao nó out ra luôn today ta. :D Mình lại fải mò vô lại system hẻ :-? Khổ thân thế :D