• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20275) by TranMinhMan

LRA

Mới phát hiện thêm 2 vấn đề nữa:
  • v75 này hao pin hơn 73 rất nhiều (cái này thấy có vài người cũng bị).:-?
  • Khi gửi tin nhắn (text msg), nó không thông báo là đã chuyển như bản 73. Vào Options thì phải đánh dấu vào mục Request msg delivery notification, nhưng đâu lại hoàn đấy. Tóm lại là không có thông báo.:-??

metalica

Mới phát hiện thêm 2 vấn đề nữa:
  • v75 này hao pin hơn 73 rất nhiều (cái này thấy có vài người cũng bị).:-?
  • Khi gửi tin nhắn (text msg), nó không thông báo là đã chuyển như bản 73. Vào Options thì phải đánh dấu vào mục Request msg delivery notification, nhưng đâu lại hoàn đấy. Tóm lại là không có thông báo.:-??

1. Đúng là V75 hao pin hon V73 rat nhiều, đó là điều đầu tiên mình cảm nhận thấy, rất rõ ràng.:( một trong những lý do mình không chọn bản Rom này:D
2. Nếu bạn vào options vẫn không được thi vào Advanced config --> messaging để chỉnh, c.trình này sẽ yêu cầu bạn reset lại máy, sau đó là ok roài...:)):)):)) riêng phần này máy mình vẫn báo ầm ầm...:D

Chỉnh sửa cuối:

LRA

Bắt đầu up ROM tối hôm qua, pin 87%. Đến bây giờ còn 37%. Tổng các cuộc gọi (7 cuộc) là 4 phút 17 giây. Vài tin nhắn. Cài đặt phần mềm thì chỉ có VN Keyboard, Spb Shell, Lịch Việt, PDA Status, Lingvosoft E-V (cài thôi chứ chưa lôi ra test), nói chung toàn thứ nhẹ. Chưa kể thời gian sync với laptop là nó cũng charge qua USB. Trong gần 24h mà ăn pin khiếp thế thì chịu. Đợi đến mai xem khi nào nó báo hết pin.
Bản ROM trước, 5-7 ngày tôi mới phải sạc 1 lần. Kiểu này phải quay lại bản cũ rồi.

dube1311

mình cũng thấy là bản này hao pin rất nhanh, còn lại mọi thứ đều rất tuyệt

metalica

Bắt đầu up ROM tối hôm qua, pin 87%. Đến bây giờ còn 37%. Tổng các cuộc gọi (7 cuộc) là 4 phút 17 giây. Vài tin nhắn. Cài đặt phần mềm thì chỉ có VN Keyboard, Spb Shell, Lịch Việt, PDA Status, Lingvosoft E-V (cài thôi chứ chưa lôi ra test), nói chung toàn thứ nhẹ. Chưa kể thời gian sync với laptop là nó cũng charge qua USB. Trong gần 24h mà ăn pin khiếp thế thì chịu. Đợi đến mai xem khi nào nó báo hết pin.
Bản ROM trước, 5-7 ngày tôi mới phải sạc 1 lần. Kiểu này phải quay lại bản cũ rồi.
hehe... :D bản rom trước là bản nào vậy bạn, lần đầu tiên nghe nói có bản rom cho AL mà xài pin đến 5-7 ngày...:-?:-?:-?
share cho anh em biết với...:D

LRA

Bản 73 ấy mà.
5-7 ngày mới sạc pin là vì các lí do sau:
  • Dung lượng pin của Atom Life thuộc loại lớn, 1530 mAh.
  • Tôi chỉ dùng máy để ghi chép và xử lí thông tin, trường hợp gấp thì online check mail và tin tức. Thời gian nghe và gọi ít, vì chỉ nói những gì cần thiết chứ không buôn chuyện.
  • Phần mềm cho máy cũng chỉ có vài cái, và cũng không nghịch phá gì nhiều.
Nói tóm lại là chỉ sử dụng khi cần thiết, do đó thời gian dùng pin được lâu.
Ngay cả con S88 trước đây, và con J110i hiện tại cũng vậy.

anhtuhntl

Bản 73 ấy mà.
5-7 ngày mới sạc pin là vì các lí do sau:
  • Dung lượng pin của Atom Life thuộc loại lớn, 1530 mAh.
  • Tôi chỉ dùng máy để ghi chép và xử lí thông tin, trường hợp gấp thì online check mail và tin tức. Thời gian nghe và gọi ít, vì chỉ nói những gì cần thiết chứ không buôn chuyện.
  • Phần mềm cho máy cũng chỉ có vài cái, và cũng không nghịch phá gì nhiều.
Nói tóm lại là chỉ sử dụng khi cần thiết, do đó thời gian dùng pin được lâu.
Ngay cả con S88 trước đây, và con J110i hiện tại cũng vậy.
bạn coi lại đi có thể tối qua tới giờ máy bạn có làm việc gì đó(chứ pin cho PPC mà bạn đòi xài 5-7 ngày thì khó lắm) chỉ có nước tắt màn hình hoài trong suốt thời gian 5-7 ngày đó!

LRA

Đúng vậy. Máy tôi luôn để chế độ Stand By mà (gọi theo kiểu PC cho dễ).

O2xdaaus

Hi T2M,
Do you have the "cab" for the HTC Diamond Home you used in previous ROMS?

The new HTC Diamonds have TouchFlo 3d. Can the Atom Life support it? If so, have you the cab for it or a ROM that has it?

Thanks in advance for your answers.

BTW I think 20275 is your most stable ROM yet.

TranMinhMan

Super V.I.P
Hi T2M,
Do you have the "cab" for the HTC Diamond Home you used in previous ROMS?

The new HTC Diamonds have TouchFlo 3d. Can the Atom Life support it? If so, have you the cab for it or a ROM that has it?

Thanks in advance for your answers.

BTW I think 20275 is your most stable ROM yet.

Tks a lot, friend!:p
You can download HTC Home Diamond here.
But I think you should not use this Core with TouchFlo, because I port it from WVGA to QVGA for AL, so it will not stable. But if you like to use TouchFlo I suggest you my Core 19214 in the past.
Best rgds!:D

imatrix

hey T2M,

what's about build 20721 mate?

Cheers,

T2M: This core is very hard to port to Atom Life. Up to now, I have so much troubles when porting SYS!?:|

Last edited by a moderator:

duongtver

sao mấy bản rom này minh uo vào đều bị lỗi pin thế nhỉ, lúc nào pin ugx báo còn 99%

imatrix

T2M: This core is very hard to port to Atom Life. Up to now, I have so much troubles when porting SYS!?:|[/QUOTE]

I am sure you can do it :)

nlminhz

mấy anh cho em hỏi trong ban Rom 73+75 có chế độ 3G , mà theo em biết hiện nay hình như chỉ có S-fone là có 3G còn các mạng khác có đâu có 3G phải không mấy anh ?

nlminhz

đối vởi bản rom 75 em không hiểu sao lại tốn pin nhiều hơn các bản rom trước vậy các anh có thể cho em biết để mở mang tầm mắt nha!

minhkhangtn

mình có một nhận xét trong các bản rom là như thế này:
- giao diện ngày càng đẹp hơn .
- càng ngày càng tích hợp hơn nhiều chức năng hơn .
- nhưng tất cả các bản rom chạy trên máy của mình sau một thời gian ngắn đều có hiện tượng chạy chậm dần nhất là khi mình đang gọi có một cuộc điện thoại khác đến máy rất hay bị treo phải khởi động lại .mặc dù mình không cài thêm phần mềm gi ngoài .pm lịch âm dương 3.0
+ rất mong ý kiến đóng góp của mọi người về vấn đề mình đưa ra ????

heniken111

pác ơi may em lúc up rom từ thẻ nhớ thì nó chạy đến 99% rồi xuống 35% không hiểu là làm sao nữa các pác chỉ giáo cai ?

anhtuhntl

mình có một nhận xét trong các bản rom là như thế này:
- giao diện ngày càng đẹp hơn .
- càng ngày càng tích hợp hơn nhiều chức năng hơn .
- nhưng tất cả các bản rom chạy trên máy của mình sau một thời gian ngắn đều có hiện tượng chạy chậm dần nhất là khi mình đang gọi có một cuộc điện thoại khác đến máy rất hay bị treo phải khởi động lại .mặc dù mình không cài thêm phần mềm gi ngoài .pm lịch âm dương 3.0
+ rất mong ý kiến đóng góp của mọi người về vấn đề mình đưa ra ????
Cái này mình củng thấy vậy!Không hiểu sao bản room này khi bật các chương trình lên tắt đi hay bị tình trạng chạy ngầm!Phải thường dùng taskmgr để tắt,lần nào củng vậy.MinhMan coi thử với có vấn đề gì không.Thanks!

axing

pác ơi may em lúc up rom từ thẻ nhớ thì nó chạy đến 99% rồi xuống 35% không hiểu là làm sao nữa các pác chỉ giáo cai ?

Bạn lại bước vào con đường cũ minh mới đi qua. Nên nhớ rằng chép file cần up vào thẻ nhớ ( nhỏ hơn 2 G và chỉ chép một mình file đó thôi nha. ) rồi up lại.
Nhớ các điều kiện Bác Mẫn đưa ra nhé.
Chúc thàng công