• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20275) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
sao mấy bản rom này minh uo vào đều bị lỗi pin thế nhỉ, lúc nào pin ugx báo còn 99%
đối vởi bản rom 75 em không hiểu sao lại tốn pin nhiều hơn các bản rom trước vậy các anh có thể cho em biết để mở mang tầm mắt nha!
Đúng là mình cũng có cảm giác bản 20275 này nhai pin thật!:p:D
...
- nhưng tất cả các bản rom chạy trên máy của mình sau một thời gian ngắn đều có hiện tượng chạy chậm dần nhất là khi mình đang gọi có một cuộc điện thoại khác đến máy rất hay bị treo phải khởi động lại .mặc dù mình không cài thêm phần mềm gi ngoài .pm lịch âm dương 3.0
...????
...Không hiểu sao bản room này khi bật các chương trình lên tắt đi hay bị tình trạng chạy ngầm!Phải thường dùng taskmgr để tắt,lần nào củng vậy.MinhMan coi thử với có vấn đề gì không.Thanks!
Các bạn nên kiểm tra Task Manager để kiểm soát pin và bộ nhớ máy. Khi tắt các ctr trong Task Manager rùi thì nên chạy Freemem để máy giải phóng bộ nhớ triệt để hơn, ko làm chậm máy!
Lời ngỏ: Vấn đề là những Core mới gần đây port cho dòng Atom khá vất vả (cả Anh Sơn và mình cũng vậy), SYS phải chỉnh sửa khá nhiều và phát sinh lỗi liên tục. Nên khi test mình fix lỗi này thì nó lại ảnh hưởng đến option khác và cũng có thể phát sinh lỗi mới. Hiện tại trong tay mình đang có Core 19581 (của Asus P750) và Core 20721 (của Samsung Omina), nhưng test lỗi mấy ngày nay thấy khá bất ổn nên mình ko dám đưa lên!:p
Tổng chào!:D

HuynhThanh

Tôi thấy bản này hao pin nhanh quá. Up xong lúc 23h tối qua, đến 6h sáng nay hao mất 30%. Con Flame của tôi ăn pin ác chiến nhưng vẫn không bằng con này (mới hết 12%). Có bạn nào cảm thấy như tôi không vậy?

Yeah,mình cũng thấy vậy, bản này uống pin như mình uống nước, h ko biết phải làm sao đây. Máy mau hết pin quá hic hic.

LRA

Đúng rồi chứ còn cảm giác gì nữa.:D

Lại 1 lỗi về pin nữa đó là nó luôn hiển thị 100% ở Spb Shell, PDA Status 255%, còn xem trong Power thì Unknown. Soft Reset và Hard Reset thì cũng từng nớ chuyện.
Do đó, giải pháp của tôi là quay lại bản ROM 20273, và mọi thứ diễn ra tốt đẹp.

Nhưng dù sao phải thử ROM mới thì mới biết được là nó bị lỗi gì chứ.:D
Cũng giống như Win Vista, dùng 1 cái mới biết là có đủ thứ lỗi, không ổn định như XP.

BraDo

Các bạn nên kiểm tra Task Manager để kiểm soát pin và bộ nhớ máy. Khi tắt các ctr trong Task Manager rùi thì nên chạy Freemem để máy giải phóng bộ nhớ triệt để hơn, ko làm chậm máy!
Lời ngỏ: Vấn đề là những Core mới gần đây port cho dòng Atom khá vất vả (cả Anh Sơn và mình cũng vậy), SYS phải chỉnh sửa khá nhiều và phát sinh lỗi liên tục. Nên khi test mình fix lỗi này thì nó lại ảnh hưởng đến option khác và cũng có thể phát sinh lỗi mới. Hiện tại trong tay mình đang có Core 19581 (của Asus P750) và Core 20721 (của Samsung Omina), nhưng test lỗi mấy ngày nay thấy khá bất ổn nên mình ko dám đưa lên!:p
Tổng chào!:D

Dòng AL là dòng rất phức tạp, các ROM của dòng này có xuất sứ từ nc ngoài cũng ko nhiều, các bài viết kỹ thuật về AL cũng rất ít để tham khảo, nên các PDAViet KTV cần nhiều nỗ lực & thời gian quí báu để nghiên cứu hoàn thiện, và cả "mất mát" (chắc chắn ko có KTV viên nào mà ko sở hữu ít nhất 1-2 cục chặn giấy hàng hiệu) để cống hiến...free những "đứa con tinh thần". Xin chân thành cảm ơn T2M & bác SonBlack, chúc 2 bác mạnh khỏe & luôn thành công trong cuộc sống. Có dịp về Sì Goòng, mình nhất định "donate" 2 bác 1 chầu...cafe nhe...của ít lòng thòng mà:p

hoang99992003

Mẫn ơi, bạn cố gắng sửa lỗi sync bang bluetooth nhé, cai này dùng rất tiệ dụng.
theo mình biết thì khi sync với máy tính qua bluetooth thì PPC phải nhận được cổng COM của máy tính. nhưng với bản này thì khi mình thực hiện kết nối thì nó không nhận được cổng COM. bạn xem lại nhé.
cám ơn bạn nhiều lắm

HuynhThanh

Hic, sau khi up bản room này, thì mình chỉ gửi file bằng blueooth, mà không hể nhận được, Máy gửi wa hiện thông báo là "Sending Fail", pó ay rùi, bác mẫn coi lại giúp hen. Thanks

tinnaisoi

mình cũng thấy là bản này hao pin rất nhanh, còn lại mọi thứ đều rất tuyệt

Thanks Mr T2M rất nhiều =D>=D>=D>
Mình chạy bản này được 2 ngày thấy rất OK.
Trước đây máy mình rấy hao pin. Lúc nào RAM cũng khoãng 17 - 18M.
Giờ chạy phiên bản này thì 26 - 27M. Ít hao tốn Pin.
Theo kinh nghiệm thì mình xóa hết tất cả các chương trình chạy lúc startup không cần thiết. Muốn chạy thằng nào thì cứ việc mở nó lên. :)):)):))

Đánh giá:
1. Đẹp
2. Nhanh
3. Ít hao pin ( Xài nghe gọi bình thường 3 ngày, vọc suốt ngày Pin vẫn còn nhiều, chạy Wifi hơn 6 tiếng vẫn còn trên 40% ...)

quanktv

Thanks Mr T2M rất nhiều =D>=D>=D>
Mình chạy bản này được 2 ngày thấy rất OK.
Trước đây máy mình rấy hao pin. Lúc nào RAM cũng khoãng 17 - 18M.
Giờ chạy phiên bản này thì 26 - 27M. Ít hao tốn Pin.
Theo kinh nghiệm thì mình xóa hết tất cả các chương trình chạy lúc startup không cần thiết. Muốn chạy thằng nào thì cứ việc mở nó lên. :)):)):))

Đánh giá:
1. Đẹp
2. Nhanh
3. Ít hao pin ( Xài nghe gọi bình thường 3 ngày, vọc suốt ngày Pin vẫn còn nhiều, chạy Wifi hơn 6 tiếng vẫn còn trên 40% ...)

Bản 20275 này cũ quá rồi, hiện đã có các bản ROM mới hơn.
Nếu bạn vẫn theo phong cách ROM của bản này thì bạn có thể up bản 20753, mình thấy bản này chạy khá ổn định, nhanh và ít tốn pin hơn bản 20275.
Còn nếu bạn thích một phong cách mới hơn, tuyệt vời hơn(theo cảm nhận của mình) thì bạn nên up bản 20755.
link down:
20753: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33870
20755: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34684
Hãy thử và cảm nhận thêm nhé.

tinnaisoi

Thanks bạn nhiều. bản 20753 mình cũng có download rồi.
Để mình up chạy thử.

Nhưng mình lại không khoái cái FTouchflo . muốn vọc FTLo thà qua Mobileshell choi sướng hơn.

Lúc trước không biết UP ROM . Úp toàn bằng Syn qua máy tính vừa lâu mà nó cứ chập chờn.

Giờ biết rồi. cứ để luôn SIM trong máy , thẻ nhớ thì măc kệ trong đó có gì. Vậy mà nó chạy phà phà chưa đầy 1 Phút.
Một bản ROM đẹp xuất hiện.
Chứ vụ này mà đem ra ngoài tiệm tụi nó quất cho từ 200K đến 300K một lần UP.

Anyway, cám ơn những Rom cooker hằng đêm mày mò để nấu ra những bản ROM hoàn thiện hơn để dân PDA cảm thấy yêu quý con dế mình hơn.

tuannm_icb224

Uprom tu the loi

Chào các bác
Em Uprom từ thẻ nhớ 2GB chạy hết 100% may báo reset lai nhưng khởi động lên không thấy gì chỉ thấy hình chữ Spv rồi đứng nguyên như thê
Bác nào biết cách chỉ bảo giúp em với.
em xin trân trọng cảm ơn cáC BÁC NHIỀU.
ROM BẢN: ROM 6.1 CORE 20755

TranMinhMan

Super V.I.P
Chào các bác
Em Uprom từ thẻ nhớ 2GB chạy hết 100% may báo reset lai nhưng khởi động lên không thấy gì chỉ thấy hình chữ Spv rồi đứng nguyên như thê
Bác nào biết cách chỉ bảo giúp em với.
em xin trân trọng cảm ơn cáC BÁC NHIỀU.
ROM BẢN: ROM 6.1 CORE 20755

Bạn có format thẻ và chép duy nhất file AL1.DIO vào thui nhé. Nếu ko thì hãy kiếm một thẻ khác thử lại xem sao.
Chúc thành công!:D

tuannm_icb224

Tôi chép sang thẻ khác rồi cũng không dc. Không hiểu sao tôi copy vào qua máy nó 72.5MB kích dowload về là 74.5MB ở máy tính.

O2xdaaus

Hello T2m,
By upgrading via your "dio" fle, does it upgrade also the radio version and the ext ROM?

My System Info shows:
ExtROM:EX0917
Radio:AL1_KLNC2340_070905_RS001

Are these the current verions.

Thanks for all your work

I m curently running 19971 Manila 2D version. Sorry for posting in wrong thread.

Chỉnh sửa cuối:

omanyte

MOD ơi!! Bản wm 6.1 mới nhất dùng cho atomlife là bản nào. và đến chỗ nào để up rom lên hả bạn. mình đang ở hà nội. Bạn giúp mình nha. nếu có thể gửi vào mail này cho mình bạn nhé.
Mail: atomlife2009@gmail.com

Cảm ơn bạn rất nhiều!!!

QuangThang89

MOD ơi!! Bản wm 6.1 mới nhất dùng cho atomlife là bản nào. và đến chỗ nào để up rom lên hả bạn. mình đang ở hà nội. Bạn giúp mình nha. nếu có thể gửi vào mail này cho mình bạn nhé.
Mail: atomlife2009@gmail.com

Cảm ơn bạn rất nhiều!!!
Bạn mới xài AL hả :)), AL chỉ có rom WM6 thui, ko có WM6.1, rom WM6.1 là do các cooker build lại chứ ko có rom ship đâu, bạn có thể lên 4rum này để tải bản rom WM6.1 về và up, chúc vui :)