• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748) by TranMinhMan

anhtuhntl

Ah MinhMan cho mình hỏi thêm 1 vấn đề với!Thay vì bản taskmgr mới này mình muốn sử dụng bản taskmgr củ ở các rom trước có thay được không!Thanks

T2M: Àh muốn vậy thì hơi khó! Vì module của task cũ mình đã xóa để thay task này, nếu ko sẽ bị đụng!:D

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
CHÚ Ý: Link download đã được cập nhật trở lại ở bài #1!
ATTENTION: Download links were re_updated at post #1!

vutuantu1990

Em nghĩ bác TranMinhMan nên có cả 2 bản ROM Up qua Cable Sync lẫn Up bằng thẻ nhớ để lựa chọn.

Em xài thẻ 2GB nên ko up được qua thẻ , chẳng lẽ lại sắm chỉ 1 cái thẻ 512 , 1GB chỉ để UProm thôi sao . :)

anhtuhntl

Em nghĩ bác TranMinhMan nên có cả 2 bản ROM Up qua Cable Sync lẫn Up bằng thẻ nhớ để lựa chọn.

Em xài thẻ 2GB nên ko up được qua thẻ , chẳng lẽ lại sắm chỉ 1 cái thẻ 512 , 1GB chỉ để UProm thôi sao . :)
1 cái thẻ 512 chỉ tầm vài chục đến 100k là hết mức(sắm thêm 1 cái để dành mà vọc rom đi bạn):-?kẹo quá

vutuantu1990

1 cái thẻ 512 chỉ tầm vài chục đến 100k là hết mức(sắm thêm 1 cái để dành mà vọc rom đi bạn):-?kẹo quá

Ko phải là tiếc tiền , mà tôi nghĩ là Tại sao mình phải lãng phí thế khi hoàn toàn có thể Uprom bằng cách chính quy bằng Cab sync cơ mà :)

TranMinhMan

Super V.I.P

Ko phải là tiếc tiền , mà tôi nghĩ là Tại sao mình phải lãng phí thế khi hoàn toàn có thể Uprom bằng cách chính quy bằng Cab sync cơ mà :)
Có lẽ bạn là mem mới đối với việc up ROM cho AL!?:-?
Vấn đề này mình đã nói nhiều trước đây roài. Tại sao mình chọn giải pháp up bằng thẻ là cũng có lý do của nó. Mình đã chọn giải pháp tốt nhất cho các bạn. Nhớ "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng", "đừng chết vì thiếu hiểu biết bạn nhé".
Đọc bài này đi bạn nhé!
Thân!:D

vutuantu1990

Có lẽ bạn là mem mới đối với việc up ROM cho AL!?:-?
Vấn đề này mình đã nói nhiều trước đây roài.
Đọc bài này đi bạn nhé!
Thân!

Cảm ơn bác , em đọc rồi , vậy Up bằng AL! này là Up đầy đủ luôn hay chỉ Up đươc OS giông như kiểu bỏ 12 byte đầu của file diskimg kia hả bác , khác gì nhau ạ

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn bác , em đọc rồi , vậy Up bằng AL! này là Up đầy đủ luôn hay chỉ Up đươc OS giông như kiểu bỏ 12 byte đầu của file diskimg kia hả bác , khác gì nhau ạ

Đây là kiến thức khá cơ bản, nhưng mình sẽ giải thích một lần để bạn hiểu và yên tâm.
Trong bản ROM (thường là ROM gốc) bạn up wa USB connect với PC thì có các thành phần:
- BootLoader.
- Extended ROM.
- Radio.(ko phải là FM radio đâu nhé, đây là file quyết định sóng đt đó bạn!)
- Operating System (mình thường gọi là OS), đây là cấu trúc chính của ROM và cũng chính là file AL1.DIO mình thường Up ROM mình lên.
Vì vậy khi Up ROM wa USB là khá rủi ro và phức tạp khi nó đụng đến Bootloader và file kiểm tra ngôn ngữ trong quá trình up. Nên đối với ROM của mình chỉ Up wa thẻ và cũng chỉ Up OS thui.
Với lại từ khi SeeO2 tan rã thì O2 Châu Á lập ra MWG, và chỉ cho ra 1 bản ROM duy nhất hỗ trợ AL, nhưng ko có gì đặc sắc về Bootloader, Extended ROM và Radio. Nên nếu bạn thích ROM thì chỉ cần chú trọng OS (đối với AL).
Thân!:D

Chỉnh sửa cuối:

viper007

hi TranMinhMan, thanks for the fast action, what about the sound when u click on start, how can I remove that?

thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
hi TranMinhMan, thanks for the fast action, what about the sound when u click on start, how can I remove that?

thanks

Why, friend!?:-/ Why do not you want this sound!?:-/ I think it is lovable!:p
If you want turn it off, follow step by step:
Open RegEdit => HKEY_LOCAL_MACHINE\Snd => delete all value here (Scheme, Event..) => restart AL.
Good luck!:D

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

Hình như trong bản ROM này của T2M chương trình Active sync thỉnh thoảng tự động được kích hoạt hay sao ấy?
(Mỗi lần tắt màn hình rồi bật trở lại thì lại thấy chương trình Active sync chạy).

T2M: Ở bản ROM nào Active Sync cũng được mặc định chạy ngầm khi vừa khởi động vào bạn àh (kể cả ROM gốc). Có lẽ trước đây bạn chưa để ý.

Last edited by a moderator:

imatrix

has anyone experienced trouble with restarting the device?

I've been having this problem, where when battery hit 50%, it wont start up anymore. I have to charge a few min, then it can start it up.

axing

Tui thấy Up ROM từ thẻ nhớ là an toàn nhất vì chỉ có mất 3-5 phút là OK ,
- Không sợ mất điện ( máy tính tui không có UPS :-? )
- Không sợ lỗi kết nối khi sync với PC

Qua đây cám ơn Mr.Mẫn rất nhiều vì những hy sinh thời gian , công sức, tiền bạc cho các bản ROM free. thỉng thoảng nhận được các lời góp ý nặng nhẹ thì đừng buồn nhé. Có rất rất nhiều người yêu con dế của mình hơn vì các các bản ROM và những đợi các hy vọng mới.=D>

panteraz

Hey! I found what I needed to do to post!!!

First of all THANKS A LOT for your GREAT ROM's!!!!

I want to ask you a favour!

As you can see here: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=423860

an Adobe Flashlite 3.1 cab has been released! With this version we can access websites like Youtube (!) and see videos live like in our pc browser! It is working with Opera build 1938. But this works ONLY is there is not a previous version of Adobe Flashlite íntalled! And in your ROM you have 2.1 build in! Can you please release a version of your GREAT ROM with Abode Flash lite 3.1 and/or Opera Build 1938 íntalled instead of Flashlite 2.1; If you cannot release a version without flashlite so that we can install Flashlite 3.1 and Opera build 1938 ourselves.

Thanks a lot!

e.g. I also find the O2 apps NOT usefull so remove them if you want :D

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Hey! I found what I needed to do to post!!!

First of all THANKS A LOT for your GREAT ROM's!!!!

I want to ask you a favour!

As you can see here: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=423860

an Adobe Flashlite 3.1 cab has been released! With this version we can access websites like Youtube (!) and see videos live like in our pc browser! It is working with Opera build 1938. But this works ONLY is there is not a previous version of Adobe Flashlite íntalled! And in your ROM you have 2.1 build in! Can you please release a version of your GREAT ROM with Abode Flash lite 3.1 and/or Opera Build 1938 íntalled instead of Flashlite 2.1; If you cannot release a version without flashlite so that we can install Flashlite 3.1 and Opera build 1938 ourselves.

Thanks a lot!

e.g. I also find the O2 apps NOT usefull so remove them if you want :D

Welcome to PDAVIET, panteraz!=D>
When I finished this ROM, the Flash Lite 3.1 was not released. So I will add it in my next ROM.
It's hard for me when remove O2 apps, because many people still like them. They always like the ROM is look like the original ROM but must have more new functions. So I just make the best case for everybody use my ROM.
Best rdgs!:D

Chỉnh sửa cuối:

panteraz

Welcome to PDAVIET, panteraz!=D>
When I finished this ROM, the Flash Lite 3.1 were not released. So I will add it in my next ROM.
It's hard for me when remove O2 apps, because many people still like them. They always like the ROM is look like the original ROM but must have more new functions. So I just make the best case for everybody use my ROM.
Best rdgs!:D

thanks a lot!!! I am waiting for the new version :D:D:D:D:D:D:D:D

LRA

has anyone experienced trouble with restarting the device?

I've been having this problem, where when battery hit 50%, it wont start up anymore. I have to charge a few min, then it can start it up.
Just restart it 3 - 5 times, then it will work.
I got this problem before with 2 ver.: 20273 and 20275. The 20275 is more serious. Now I'm sting using 20273.

quanktv

Ở bản ROM nào Active Sync cũng được mặc định chạy ngầm khi vừa khởi động vào bạn àh (kể cả ROM gốc). Có lẽ trước đây bạn chưa để ý.

Cảm ơn bạn, nhưng thật sự mấy bản ROM trước chỉ mỗi khi mình kết nối PPC với PC thì Active Sync mới tự động được kích hoạt thôi(mình quan sát qua phần mềm O2 menu). Vậy có cách nào để nó không tự động chạy mỗi khi mình tắt màn hình(không phải tắt hẳn máy đâu) sau đó bật trở lại không?

Vừa rồi mình đã kiểm tra với bản ROM 19960 của bạn(Một người bạn đang dùng bản này) và thấy không có hiện tượng này. chỉ khi kết nối PPC với PC qua USB mới kích hoạt Active Sync thôi.

Chỉnh sửa cuối: