• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AV Modder 1.05 PGTeam - Kẻ thay thế Oplogo Modder (Update #14 17/7/09)

Caohieu88

bác Chung làm ơn cho em hỏi là soạn bằng word hay bằng gì ạ?bác làm ơn hướng dẫn lại dùm em chỗ soạn và rename ấy,em vẫn chưa hiểu ý bác lắm ạ,thanks.

Bạn dùng PM bộ gõ tiếng việt của anh Tài và QuickOffice trên UIQ tạo file text sử dụng được ngay tiếng việt trên máy, ngay từ mặc định nó đã tự lưu theo đường dẫn C\Mediafiles\Document luôn rồi, lúc lưu nó sẽ hỏi tên và bạn đặt là MMName.txt là được!

Chung_tuhinh

bác Chung làm ơn cho em hỏi là soạn bằng word hay bằng gì ạ?bác làm ơn hướng dẫn lại dùm em chỗ soạn và rename ấy,em vẫn chưa hiểu ý bác lắm ạ,thanks.
Bạn soạn bằng Note pad hoặc Microsoft Word đều được. Chỉ cần chú ý khi save hoặc save file thì cần chọn định dạng file là .txt, tên file là MMName, encoding là Unicode.
Còn cái phần New Name thì thế này: Nếu bạn chỉ đổi Logo thành chuỗi kí tự tiếng Việt không dấu hoặc tiếng Anh (nói chung là ngữ hệ Latinh) thì bạn chỉ cần nhập chuỗi kí tự đó vào ô New Name sau đó nhấn OK. Còn muốn Logo mới là chuỗi kí tự tiếng Việt có dấu đầy đủ thì bạn bỏ qua ô New Nam và stick vào ô Read Name From File, khi đó file MMNam.txt mà bạn tạo ra và chép vào Document trên ổ C (của máy điện thoại) mới có tác dụng.
Bước tiếp theo là thưởng thức thành quả :D

Cứ mạnh dạn vọc, cùng lằm là Master Reset hoặc Up FW :D

Chung_tuhinh

Hiếu dùng Font Router gì mà ngày tháng và thời gian hiện font ngon thế :D
Có dùng cho P1i được không :D

anhtuan206

sao mình cài nó cũng báo lỗi nhỉ?cho mình hỏi mọi người chỉ cần cài cái này thôi hay cần phần mềm nào khác không vậy?cài mãi mà chẳng được gì cả.

Chung_tuhinh

sao mình cài nó cũng báo lỗi nhỉ?cho mình hỏi mọi người chỉ cần cài cái này thôi hay cần phần mềm nào khác không vậy?cài mãi mà chẳng được gì cả.
Nó báo lỗi gì vậy ?
Bạn nói chung chung vậy khó chẩn bệnh lắm

linhhon0007

bác giúp em với,em làm như chỉ dẩn của bác nhưng nó để là : error : no unicode fomat C:\meda Files\document\MMName.txt vậy là bị lỗi chỗ nào vậy bác chỉ giúp em với,có phải do em cài bản 1.00 đầu tiên của bác caohieu không ạ?help me please!

levuphong

bác giúp em với,em làm như chỉ dẩn của bác nhưng nó để là : error : no unicode fomat C:\meda Files\document\MMName.txt vậy là bị lỗi chỗ nào vậy bác chỉ giúp em với,có phải do em cài bản 1.00 đầu tiên của bác caohieu không ạ?help me please!

bạn soạn chữ bằng bộ gõ đoàn anh tài ấy
vào xplore chọn menu >file >new text file> trước khi gõ nhớ chọn save as unicode vậy là xong

levuphong

mình cài xong rồi nhưng khi mở nó ra thì không được.nó báo lỗi corupt.

lúc đầu mình cũng bị vậy .nhưng lần sau cài lại lúc cái xong ấy nó hỏi muốn chạy luôn không bạn chọn yes nha là hết bị lỗi :)

levuphong

mà không biết cái này chén mặt cười vô đươc ko nhỉ
Sáng ngủ dậy làm thử mới được :)

Chung_tuhinh

bạn soạn chữ bằng bộ gõ đoàn anh tài ấy
vào xplore chọn menu >file >new text file> trước khi gõ nhớ chọn save as unicode vậy là xong
Làm cách này không được vì nó toàn báo lỗi không hỗ trợ Unicode
Đơn giản nhất là dùng Note pad trên PC, soạn nội dung sau đó lưu lại với tên là MMName, định dạng .txt, encoding chọn Unicode; sau đó chép nó vào thẻ, chuyển qua bộ nhớ máy.

levuphuong

Đơn giản nhất là dùng Note pad trên PC, soạn nội dung sau đó lưu lại với tên là MMName, định dạng .txt, encoding chọn Unicode; sau đó chép nó vào thẻ, chuyển qua bộ nhớ máy.

hi mình làm được nè tại mình chọn save as unicode mà :p
bằng chứng đây :)

ui máy em hết pin rồi =))
ê chết sao lại ra nick này :)

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

em làm y như bác bảo xong em lưu lại rồi cho vào thẻ,di chuyển vào document ở ổ C nhưng vẫn báo lỗi ạ,hichic.:((

anhtuan206

lúc đầu mình cũng bị vậy .nhưng lần sau cài lại lúc cái xong ấy nó hỏi muốn chạy luôn không bạn chọn yes nha là hết bị lỗi :)

bạn ơi yes ngay cái đầu hay là cái thứ 2 mới bấm yes vậy?
mình thử làm giống bạn nói nhưng nó vẫn báo lỗi.ko hiểu sao nữa.mình thích cái này quá.hic.

levuphuong

nhớ cái này nữa nha ''Uninstall mEnvironment nếu bạn có mEnvironment cũ hơn bản v3.03''

linhhon0007

không cách nào gõ được tiếng việt có dấu mặc dù đã cài fonRouter rồi cài bản gõ tiếng việt của bác doananhtai nhưng chẳng ăn thua,help me.X-:)(:)|

anhtuan206

nhớ cái này nữa nha ''Uninstall mEnvironment nếu bạn có mEnvironment cũ hơn bản v3.03''

mình chưa cài cái đó lần nào cả.vậy mà nó vẫn báo lỗi ko hiểu sao.cho mình hỏi mọi người là chỉ cần cài 2 phần bạn caohieu post là ok đúng ko?nếu chỉ cần vậy sao máy mình cứ báo lỗi nhỉ?:((

quang2001

hi mình làm được nè tại mình chọn save as unicode mà :p
bằng chứng đây :)

ui máy em hết pin rồi =))
ê chết sao lại ra nick này :)

Của bạn làm thế nào mà nó không bị mấy cái chấm ở đằng sau vậy?