• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AV Modder 1.05 PGTeam - Kẻ thay thế Oplogo Modder (Update #14 17/7/09)

NokuaN70

Well-Known Member
bác LeVuPhong ơi!bác làm ơn cho mình hỏi,sau khi ấn ALT 2 lần và bấm 800 thì chữ của x-plore nhỏ quá,mình muốn nó to lại như cũ thì làm sao vậy bác?:-?

Sau khi bấm 800, co chữ của X-Plorer nhỏ lại thì bạn làm như sau: click vào Menu/Tool/Configuration dòng UI font size bạn tăng chỉ số của nó lên, đến khi nào đến kích cỡ bạn mong muốn là xong. Tối đa là 10.

Posted via Mobile Device

levuphong

Sau khi bấm 800, co chữ của X-Plorer nhỏ lại thì bạn làm như sau: click vào Menu/Tool/Configuration dòng UI font size bạn tăng chỉ số của nó lên, đến khi nào đến kích cỡ bạn mong muốn là xong. Tối đa là 10.

Posted via Mobile Device

anh ơi ui font chỉ là cở chữ của xplore thôi mà
em chỉnh lên to rồi change mod lại cỡ chữ ở logo mạng đâu có thay đổi đâu :(

NokuaN70

Well-Known Member
anh ơi ui font chỉ là cở chữ của xplore thôi mà
em chỉnh lên to rồi change mod lại cỡ chữ ở logo mạng đâu có thay đổi đâu :(

Cỡ chữ khi mod logo mạng kg thể làm to thêm. Hướng dẫn ở trên để chỉnh lại cỡ chữ cho X-Plore sau khi chuyển sang chế độ gõ TV thôi, chứ mình kg nói là sẽ tăng dc kích cỡ cho mod logo bạn nhé.

Posted via Mobile Device

linhhon0007

hôm qua em cũng làm như cách bác NOKUAN70 nói nhưng thấy không đổi lại được font nhưng ban đầu(trước khi bấm ALT->800...)nên em úp lại firmware cài lại hết giờ thì thấy hài lòng 99,0% rồi chỉ còn cái font chữ thôi.cái này bac CAOHIEU có thể cho em xin cái font mà bác dùng ở trên được không ạ?em biết đây không phải chỗ yêu cầu nhưng tiện đây em chỉ xin bác thôi,mong bác đừng xóa bài này của em ạ.cám ơn bác nhiều a.

nguyenduccanh

Các Pro ơi mình dùng W960 nhưng khi cài vào theo hướng dẫn khi cài xong, chạy nó báo Information là Corrupt và bắt Continue thoat ra. Giúp mình với:((.

Son_Nguyen

Các Pro ơi mình dùng W960 nhưng khi cài vào theo hướng dẫn khi cài xong, chạy nó báo Information là Corrupt và bắt Continue thoat ra. Giúp mình với:((.

Bạn đọc lại dòng này nhé: Uninstall mEnvironment nếu bạn có mEnvironment cũ hơn bản v3.03. Bạn kiểm tra lại trong máy của bạn xem có bản nào ver cũ hơn ko? Nếu có thì phải uninstall đi trước rồi cài pm này mới có tác dụng, lỗi của bạn mình gặp trên P9 nhiều rồi. Mà cái này lúc chạy phải để Caps OFF nhé.

tri_etech2008

Mình cài xong rồi khi nhập ký tự vào thì máy báo lỗi là Error: File not found C:\Media Flies\Document\MMName.txt thì máy mình bị lỗi ở chỗ nào nhỉ?mình uninstall để cài lại mà k được. Các bác giúp mình với:((

protect01

AV Modder 1.00 PGTeam - Thay đổi Activity Menu​

PM bởi tác giả AXIVXI

Có thể nói rằng đây là PM hoàn hảo và là bản nâng cấp, thay thế xứng đáng cho Oplogo Modder:
Tính năng:
- Hỗ trợ các dòng điện thoại: M600/P990/W950/P1/W960/G700/G900
- Hỗ trợ tất cả các khung tính năng riêng của P1/W960/G700/G900 phones
- Hỗ trợ tất cả các firmware (với P990 sử dụng mod icon thì cần sử dụng firm -> R6E28)
- Hỗ trợ đổi tên Main Menu tới (ALaunch Editor) tới 50 ký tự trên cả 2 hệ thống tiếng Anh và Unicode.
- Hỗ trợ hầu hết các ngôn ngữ
Chú ý cài đặt:
- Không cần cài đặt thêm mEnvironment >=3.3 vì đã tích hợp sẵn trong PM này rùi!
- Uninstall mEnvironment nếu bạn có mEnvironment cũ hơn bản v3.03.
- install "AV Modder (Only Program).sis" trước rồi, rồi cài tiếp "AV Modder (Only Files).sis"

Chú ý sử dụng:
- Để sử dụng tiếng việt (hỗ trợ unicode) thì bạn cần tạo file TEXT đã viết sẵn từ tiếng việt (dạng unicode - PM gõ tiếng Việt của anh Tài chẳng hạn) bằng notepad, wordpad, x-plore or quickoffice và đặt tên dưới dạng MMName.txt và copy nó vào the C:\Media Files\Document.Trong chương trình này bạn chọn 'Read Name From File' để thay đổi tên Main Menu dùng các chữ đã viết sẵn trong text use the text file.

Update Bản 1.05 Bài #17

Bạn CaoHieu có bộ icon đẹp quá cho mình xin bộ này được hok bạn , thanks trước :D

NokuaN70

Well-Known Member
Mình cài xong rồi khi nhập ký tự vào thì máy báo lỗi là Error: File not found C:\Media Flies\Document\MMName.txt thì máy mình bị lỗi ở chỗ nào nhỉ?mình uninstall để cài lại mà k được. Các bác giúp mình với:((

Do bạn chưa tạo file MMname.txt trong C:/Media File/Document, để kg bị lỗi như vậy nữa, bạn kg nên chọn ở dòng Read Name From File, nếu bạn muốn change logo có dấu TV thì phải tạo file MMnamre.txt theo đường dẫn của nó nhé.

Posted via Mobile Device

linhhon0007

mấy bác giúp em vụ này với,em không thể mod cái mainmenu thành tiếng việt được các bác giúp em với,máy thì vẫn đọc tốt tiếng việt khi mở bằng quickword,còn mở cũng file word đó nhưng em mở bằng X-plore thì bị lỗi font quá trời luôn,các bác xem giúp em với.

quang2001

mấy bác giúp em vụ này với,em không thể mod cái mainmenu thành tiếng việt được các bác giúp em với,máy thì vẫn đọc tốt tiếng việt khi mở bằng quickword,còn mở cũng file word đó nhưng em mở bằng X-plore thì bị lỗi font quá trời luôn,các bác xem giúp em với.

Bạn mở Xplore vào Tool - About bấm nút ALT hai cái liền giống như chuyển từ đánh chữ sang đánh số và bấm số 800, lúc này chữ trong Xplore nhỏ lại là được.

linhhon0007

cái này mình đã có lần thử rồi nhưng chữ nhỏ lại nhìn không thích nên phải úp firmware mới cài lại.để cho chữ X-plore trở lại bình thường,giờ mình ngán bấm alt 2 lần rồi tiếp 800 lắm.hy vọng có cách khác giải quyết vấn đề này.;;):-??

titanlys

lần trước em đã làm được.....lần này format máy lại cài vào máy báo là corrupt hjc.....chẳng bjk làm sao nữa......

quang2001

cái này mình đã có lần thử rồi nhưng chữ nhỏ lại nhìn không thích nên phải úp firmware mới cài lại.để cho chữ X-plore trở lại bình thường,giờ mình ngán bấm alt 2 lần rồi tiếp 800 lắm.hy vọng có cách khác giải quyết vấn đề này.;;):-??

Cỡ chữ bị nhỏ đi thì chỉ vào Tool chỉnh cho nó to lên là được việc gì phải up lại phần mền cho mất công.

phanquoc1972

Kỳ thiệt kỳ...
Mình cài cho W950i...
Nhưng khi chạy chương trình thì nó chạy một vòng...
Rồi thì y nguyên...
Vi dụ: mình vào Mod Select chọn y chang như hướng dẫn...
Sau khi nhấn OK...nó chớp chớp vài cái...rồi chuyển qua màn hình stanby...
Sau đó thì...trở lại màn hình ban đầu...như chưa có gì xảy ra...
Vào lại Mod Select nóy chang như chưa cài...
Chẳng biết mần răng...

linhhon0007

Cỡ chữ bị nhỏ đi thì chỉ vào Tool chỉnh cho nó to lên là được việc gì phải up lại phần mền cho mất công.

bạn chỉnh lại chữ to thì chỉ trong X-plore chữ to lên chứ mọi kiểu chữ bên ngoài đều nhỏ hết đấy bạn ah như vậy mình mới phải úp firmware lại đó!không tin bạn cứ thử xem sao,thân.;;):D:)) nếu bạn có cách nào làm chữ to lại hết thì nói mọi người biết với chứ chỉnh kiểu bạn nói thì không giải quyết được,hihi.thanks

anhtuan206

Kỳ thiệt kỳ...
Mình cài cho W950i...
Nhưng khi chạy chương trình thì nó chạy một vòng...
Rồi thì y nguyên...
Vi dụ: mình vào Mod Select chọn y chang như hướng dẫn...
Sau khi nhấn OK...nó chớp chớp vài cái...rồi chuyển qua màn hình stanby...
Sau đó thì...trở lại màn hình ban đầu...như chưa có gì xảy ra...
Vào lại Mod Select nóy chang như chưa cài...
Chẳng biết mần răng...

mình nghĩ trước khi bạn làm như hướng dẫn thì bạn cần viết chữ bạn muốn đổi đã chứ.bạn làm theo hướng dẫn của levuphong ấy vào xplore chọn menu >file >new text file> trước khi gõ nhớ chọn save as unicode.sau đó thì bạn làm tiếp các bước kia là ok.bạn đọc bài của chungtuhinh ở #19 hướng dẫn mình thấy dễ hiểu lắm.

quang2001

bạn chỉnh lại chữ to thì chỉ trong X-plore chữ to lên chứ mọi kiểu chữ bên ngoài đều nhỏ hết đấy bạn ah như vậy mình mới phải úp firmware lại đó!không tin bạn cứ thử xem sao,thân.;;):D:)) nếu bạn có cách nào làm chữ to lại hết thì nói mọi người biết với chứ chỉnh kiểu bạn nói thì không giải quyết được,hihi.thanks

Cỡ chữ bên ngoài của máy nhỏ hơn là do fonts hiển thị tiếng Việt đấy chứ, con P9 của tôi cỡ chữ chỉ nhỏ hơn lúc chưa có fonts tiếng Việt một chút thôi.

linhhon0007

Cỡ chữ bên ngoài của máy nhỏ hơn là do fonts hiển thị tiếng Việt đấy chứ, con P9 của tôi cỡ chữ chỉ nhỏ hơn lúc chưa có fonts tiếng Việt một chút thôi.

mình không hiểu máy bạn sao chứ máy mình thì chịu,từ cái chữ mainmenu đến cái hiển thị ngày giờ đều bị nhỏ lại,chán chết vì vậy nên phải cài lại đó thôi,hihi,chắc tùy máy quá hihi :-??:D