• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

LoiPT

lên hết,t 5230 đây.:D
mà bạn có mod mediabar mặc định mà thay shareonline-accel switch không thì cho mình xin với.
thế mà mấy ông kia kêu die
đã là mod mediaBar mặc định thì có share online nhé :)
tổng hợp mod có bạn xem kỹ nha

rainnyday92

Bác cho em hỏi bản mod này có phần thiết lập phụ kiện cho máy ko ạ, bình thường nó nằm ở : Cài đặt -> điện thoại -> Phụ kiện, e thử nhiều bản mod rồi mà chưa thấy bản mod nào có phần này cả, trong khi cách đây 1 năm bản e dùng lại có :(

kenta_209

này này cái bạn 5230 lên hết ơi cho hỏi ver nào vậy.... Mà xl nhé mình là nữ nên đừng gọi bằng ông.. Thanks

LoiPT

này này cái bạn 5230 lên hết ơi cho hỏi ver nào vậy.... Mà xl nhé mình là nữ nên đừng gọi bằng ông.. Thanks
người đẹp nóng rồi :( v51 vừa test lỗi theme. v51.6 chưa thử. sẽ fix sau vậy. đang ham cái vụ add QT rồi :)

kenta_209

người đẹp nóng rồi :( v51 vừa test lỗi theme. v51.6 chưa thử. sẽ fix sau vậy. đang ham cái vụ add QT rồi :)

vì đang đi học nên em k tự edit rof được... A thông cảm dân yêu công ngệ nên cũng không thích ai ném gạch

cho em hỏi... Khi em dùng core cũ của binh24 flash với rof2 này... Thì chỉ bị lỗi 2 thứ.. Đó là 1 số app khj nhận qua blutooth thj ấn vào thì không cài đặt mà out ngay + 1 số app cài được k chạy được như ola .. Yahoo khj vào thì bị đơ lun... Lỗi này do thjếu file tr0ng sys/bin nhỉ? Và lỗj nữa là khj vào phần cài đặt .. Ấn vào chủ đề thì bị out ngay... Phải chăng... Do cái anh bảo.. Anh tùng ơi em xin lỗi và mong anh thôm cảm em đang onlien bằng điện thoại
Nhắc nhỡ Thành viên kenta_209
Bài viết gần nhau tiếp theo cùng là một Mem chỉ được viết trên một bài ! Nếu không bài viết của bạn sẻ được tính là Spam. Bạn nên sử dụng nút Edit để Edit bài viết cũ để thêm bài viết mới của bạn vào ! Đây là lần cuối mình nhắc nhở . Vui lòng thực hiện đúng quy định của PdaViet.net .

Last edited by a moderator:

LoiPT

vì đang đi học nên em k tự edit rof được... A thông cảm dân yêu công ngệ nên cũng không thích ai ném gạch

cho em hỏi... Khi em dùng core cũ của binh24 flash với rof2 này... Thì chỉ bị lỗi 2 thứ.. Đó là 1 số app khj nhận qua blutooth thj ấn vào thì không cài đặt mà out ngay + 1 số app cài được k chạy được như ola .. Yahoo khj vào thì bị đơ lun... Lỗi này do thjếu file tr0ng sys/bin nhỉ? Và lỗj nữa là khj vào phần cài đặt .. Ấn vào chủ đề thì bị out ngay... Phải chăng... Do cái anh bảo..
lỗi chủ đề do file core không tương thích rofs2 bạn ak. core mình thêm cả file mà nên một số ứng dụng thiếu file không chạy được chỉ còn lại Icon thôi hoặc tên :). một số app không chạy được bạn apply c2z.rmp trong room nha (tạo c2z tại đây) mình sử dụng mod nên vậy. nên tạo c2z vì nhiều mod của mình cần file này. mình chỉ nói cho vui chứ không có ý gì đâu có gì XL nha.
hôm trước chưa test được nên tưởng một số kẻ dùng nick ảo phá đám như bản CFW trước, bạn thông cảm, CFW này chắc ngày kia mình sẽ up vì mai bận mất rồi. ráng đợi nha :)
p/s: thanhtunght nghiêm khắc quá :))

kenta_209

lỗi chủ đề do file core không tương thích rofs2 bạn ak. core mình thêm cả file mà nên một số ứng dụng thiếu file không chạy được chỉ còn lại Icon thôi hoặc tên :). một số app không chạy được bạn apply c2z.rmp trong room nha (tạo c2z tại đây) mình sử dụng mod nên vậy. nên tạo c2z vì nhiều mod của mình cần file này. mình chỉ nói cho vui chứ không có ý gì đâu có gì XL nha.
hôm trước chưa test được nên tưởng một số kẻ dùng nick ảo phá đám như bản CFW trước, bạn thông cảm, CFW này chắc ngày kia mình sẽ up vì mai bận mất rồi. ráng đợi nha :)
p/s: thanhtunght nghiêm khắc quá :))

vầng trong lúc đợi em thử hạ ver xem sao .. không thì sang wap nước ngoài xem có cfw gì hay không rồi cho tiếng việt vào vậy hix mất ngủ

voanhkuoc

chup top oi minh bug cfw ra va them 1 it nhac chuong thoi...nhung den luc flash thi khong chay dc la sao zj....hinh nhu la no khong tim thay file do mac du mik da de dung chỗ

LoiPT

chup top oi minh bug cfw ra va them 1 it nhac chuong thoi...nhung den luc flash thi khong chay dc la sao zj....hinh nhu la no khong tim thay file do mac du mik da de dung chỗ
CFW mình mod ful nên thêm nhạc phải xóa bớt nhạc trên máy hay app nha
chú ý tiếng việt có dấu kìa :p
vầng trong lúc đợi em thử hạ ver xem sao .. không thì sang wap nước ngoài xem có cfw gì hay không rồi cho tiếng việt vào vậy hix mất ngủ

Diễn đàn mình dạo này nhiều mod girl quá. phục thật :)

kenta_209

CFW mình mod ful nên thêm nhạc phải xóa bớt nhạc trên máy hay app nha
chú ý tiếng việt có dấu kìa :p

Diễn đàn mình dạo này nhiều mod girl quá. phục thật :)
mới biết một chút thôi anh ạ.. vì mới học được 1tháng với thinh thoảng mới vào thui a

voanhkuoc

ak lúc chiều nay mình đang để máy ở chế độ chụp ảnh thì có tin nhắn tới bỗng nhiên máy mình nó rung không ngừng rồi bị khởi động lại máy....mình đã bị 2 lần rồi....pan xem qua xem có phải lỗi không

LoiPT

ak lúc chiều nay mình đang để máy ở chế độ chụp ảnh thì có tin nhắn tới bỗng nhiên máy mình nó rung không ngừng rồi bị khởi động lại máy....mình đã bị 2 lần rồi....pan xem qua xem có phải lỗi không
dòng nào bạn. OK để mình kiểm tra. mà bạn mod thêm hay cài những ứng dụng gì ?

kenta_209

chắc do ram thui anh ag.. không phải lỗi đâu

voanhkuoc

dòng nào bạn. OK để mình kiểm tra. mà bạn mod thêm hay cài những ứng dụng gì ?
mình đang dùng 5233 pan ak`

chắc do ram thui anh ag.. không phải lỗi đâu
mình đã xem kỹ rồi máy đang bt mình vào máy ảnh đau nhẽ lại ngốn ram đến mức không nhận thêm đc 1 tn nữa ma phải khởi động lại máy hả bạn

LoiPT

mình đang dùng 5233 pan ak`
hy vọng sẽ bắt thêm nhiều lỗi để AE mình có CFw hàn thiện nha :)
Thank bạn! tổng hợp lỗi để tuần sau fixx nào
nếu ngốn ram thì không phải vì Mod ram dưới 5mb ứng dụng tự thoát nha :) có thể thử bằng cách mở nhiều ứng dụng. càn mở càng thấy mỏi tay nha :)

Chỉnh sửa cuối:

kenta_209

em đóng góp.. anh nên để lại cái liên kết luồng nữa ạ. hi có lúc cần dùng .. à anh nên xóa cái hướng dẫn cài đặt vì em ngĩ không ai cần đâu ạ.. với lại công nhận thỉnh thoảng máy xử lý chậm + đơ..

LoiPT

em đóng góp.. anh nên để lại cái liên kết luồng nữa ạ. hi có lúc cần dùng .. à anh nên xóa cái hướng dẫn cài đặt vì em ngĩ không ai cần đâu ạ.. với lại công nhận thỉnh thoảng máy xử lý chậm + đơ..
đơ ak. đơ khi thao tác gì hay thi thoảng lại vậy có lặp lại thường xuyên không
lien kết luồng ở đâu bjan nhỉ cái nay mình không quan tâm lắm sẽ thêm xm xét vậy :)
trời ơi giờ 0h rồi mà cứ như 10h