• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

vuson

mình ko thích trượt mở khóa :D

bạn có '' tap to unlock'' cho 5233 ko :D với cả mod tắt đèn phím cứng, 3 phím cứng của mình bị tróc nhựa cả

rồi, nên khi sáng đèn,xấu lắm

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

mình ko thích trượt mở khóa :D

bạn có '' tap to unlock'' cho 5233 ko :D với cả mod tắt đèn phím cứng, 3 phím cứng của mình bị tróc nhựa cả

rồi, nên khi sáng đèn,xấu lắm

Tap Unlock có lễ để sau thôi, để bản này ổn định thì mới tùy biến sang thứ khác chứ bạn :)
cho các bạn test tẹt tèn ten đã :p

foreverthuy

Copy Rof2 cho vào đường dẫn hay là cả core hả Kanta? Mình thấy trong cái gói core nhiều file nên chẳng biết ntn? Đang trong quá trình tìm hiểu để flash máy nên mong Kanta chỉ giúp, mình cũng bắt đầu hiểu tí roài. Hic

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Copy Rof2 cho vào đường dẫn hay là cả core hả Kanta? Mình thấy trong cái gói core nhiều file nên chẳng biết ntn? Đang trong quá trình tìm hiểu để flash máy nên mong Kanta chỉ giúp, mình cũng bắt đầu hiểu tí roài. Hic
tất cả 2 file chứ bạn, nếu không thừa ra ak :p
có cách nào bỏ cái icon belle đó ko vậy?
Icon Anna chứ, bạn tải bộ Icon N8 hay Icon bạn thích rồi thay vào

foreverthuy

tất cả 2 file chứ bạn, nếu không thừa ra ak
Nhưng trong cái file core đóng gói mình thấy có tới 5 file, một cái đuôi DCP một cái đuôi FPSX, đuôi VPL, đuôi C00 và đuôi bin vậy chọn cái nào?

FanVurains

bản này ổn đấy! nhưng có 2 lỗi nhỏ! một là khi cho mod belle của nhoc kfc vào + mot không căn giửa thì bị lỗi fonts mất đầu đồng hồ màn hình chờ! 2 là cái khoá phím bên sườn bị lỗi chập trờn! đánh giá chung được 8/10 thanks chủ thớt!

hoaiphiung

Bản nầy PIn xài đchơns 3 ngày..nghe gọi nhắn tin hơi nhiều...
kết cái chỗ là chưa hề bị treo như mấy bản khác . . Like

LoiPT

bản này ổn đấy! nhưng có 2 lỗi nhỏ! một là khi cho mod belle của nhoc kfc vào + mot không căn giửa thì bị lỗi fonts mất đầu đồng hồ màn hình chờ! 2 là cái khoá phím bên sườn bị lỗi chập trờn! đánh giá chung được 8/10 thanks chủ thớt!

Lỗi này do mod belle của bạn nha nên không thể nói alf lỗi của CFW này được, còn khóa sườn thì đang Kiểm tra. :p
m dùng 5k8
thèm qúa
hj
port sang bạn ơi :)
Nhưng trong cái file core đóng gói mình thấy có tới 5 file, một cái đuôi DCP một cái đuôi FPSX, đuôi VPL, đuôi C00 và đuôi bin vậy chọn cái nào?
all

hjhdahjdo

các bác cho hỏi, làm sao để bỏ mod camera? Để giữ nguyên chất lượng của camera giống fw gốc đó?

qqcc1114

co ai giup minh flas duoc khong ? minh con ga lam nen anh em nao ranh giup do minh voi ? tks!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Tuanbik1416

bác katana làm hộ em bản 5230 v51 mà không phải mở khoá bằng trượt được không ạ :-? mở khoá giống như N500 ấy ạ :) e cảm ơn bác nhiều
p/s: file Rofs2 của v51.6.002 link hỏng rồi ạ :-?

Chỉnh sửa cuối:

chucle

mình flash bản này được 3 hum.có 1 số nhận xét như sau: camera có vẻ kém hơn FW cũ thì phải,ram thấp nữa(khoảng~4X thui),anh em nào test thử chưa cho ý kiến đi!

LoiPT

file Rofs2 của v51.6.002 link hỏng rồi, Fix dùm với bạn ơi
Rofs2 lấy của 51.0.002 và đổi tên như trong hướng dẫn của core
co ai giup minh flas duoc khong ? minh con ga lam nen anh em nao ranh giup do minh voi ? tks!!!!!!!!!!!!!!!!!1

bạn tìm hướng dẫn với từ khóa Flash cho 5233 hay hack 5233v40 nha.
các bác cho hỏi, làm sao để bỏ mod camera? Để giữ nguyên chất lượng của camera giống fw gốc đó?
cFW chỉ như vậy thôi bạn. mỗi cái có một thế mạnh riêng mà

nothing736

ko làm 1 ver cho 5800 đi bác, mới flash đc con 5230 ah, còn con 5800 chẳng có file để flash hix